Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเลือกหูฟังเกมส์มิ่งทีครับ

trivium

20/03/2023 13:20:52
43
ระหว่าง Corsair HS80 RGB WIRELESS VS HyperX Cloud II Wireless เลือกตัวไหนดีครับ เอามาเล่นเกมส์แนว FPS ครับ แล้วที่ร้านมีสาขาไหนให้ลองบ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Win Paragon

20/03/2023 16:17:02
สวัสดีครับคุณ trivium สำหรับ 2 รุ่นนี้เรียกได้ว่าใกล้เคียงมากๆ ถ้าเอาลูกเล่นที่แตกต่างกันเลย สำหรับ Corsair HS80 RGB WIRELESS จะมาพร้อมกับระบบ Dolby Atmos ที่จะเน้นจำลองเสียงมิติด้านลึกมากกว่า ส่วน HyperX Cloud II Wireless จะเป็นระบบ surround 7.1 ที่เน้นความกว้างมากกว่า 

กล่าวคือ ถ้าชอบเสียงกว้างๆ แยกทิศทางซ้าย-ขวา ที่ชัดเจน HyperX Cloud II Wireless  ก็จะทำได้ดีว่า
แต่ถ้าเป็น Corsair HS80 RGB WIRELESS เวทีเสียงจะแคบลงมาหน่อย แต่ว่าได้มิติเสียงด้านลึกที่ดีกว่า ความใกล้ ไกล ของเสียงทำได้ดีกว่าครับ

ส่วนอื่นๆ เพิ่มเติมก็จะมีเรื่องของน้ำหนักตัว Cloud II จะมีน้ำหนักที่เบากว่า แต่ว่ามาเป็นแพดหนังเทียมใส่นานๆ จะร้อนหู ส่วน HS80 จะเป็นแพดผ้าทำให้ใส่สบายกว่า ระบายอากาศได้ดีกว่า แต่ว่าน้ำหนักเยอะกว่าครับ

เรื่อง DEMO ตอนนี้ก็สามารถแวะเข้ามาทดลองฟังได้ที่สาขาสยามพารากอนทั้ง 2 รุ่นได้เลยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

trivium

20/03/2023 19:26:19
43
Corsair HS80 RGB WIRELESS สามารถถอดไมค์ได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเลือกหูฟังเกมส์มิ่งทีครับ"