Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พวก smartphone tablet ต่อสายสัญญาณขึ้นจอ pc ได?

Benq

18/02/2023 12:15:29
ปกติถ้ามีโน๊ตบุ๊คเราสามารถต่อออกจอ pc ได้
เลยอยากทราบว่าถ้าเป็นมือถือละครับ android นี้
ต่อออกจอ pc ได้ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

20/02/2023 17:53:46
390
ใน Android ไม่แน่ใจนะครับพอดีผมเคยลองแต่ใน iPhone ก็สามารถต่อตัวแปลงแล้วออกเป็น HDMI ไปเข้าจอทีวีได้นะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เที่ยวอินเดีย

20/02/2023 19:47:04

ส่วนมากในตลาดก็ต่อได้แล้วครับ ที่เป็น Type C
เพราะพื้นฐานโดยมากจะรองรับ Alternate Mode ที่ปล่อยภาพ-เสียงออกผ่าน Type C ได้

ข้อจำกัดทั้งนี้ความละเอียด เฟรมเรท โหมดภาพ-อื่นๆ ขึ้นอยู่กับ ทั้ง สายที่ใช้, smartphone, จอ

iOS จะใช้อแดปเตอร์
iPhone หรือ iPad จะใช้เป็น Lightning เข้า Adapter ออกจอแทน ความละเอียด-เฟรมเรทก็จะจำกัด

หยิกหู 0
"พวก smartphone tablet ต่อสายสัญญาณขึ้นจอ pc ได?"