Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

JBL Quantum Duo ดับเองบางครั้ง ตอนฟังเพลงผ่าน Bluetooth

Cyanmemory

13/01/2021 14:32:41
0
ต่อ USB ใช้งานกับคอมทั้งวันไม่เป็นไร...แต่ต่อ Bluetooth กับมือถือ ฟังเพลงอยู่ดีๆ ก็ดับเองไปดื้อๆ 2 ครั้งแล้วใน 2 สัปดาห์...มีใครพบเจออาการแบบนี้บ้าง...
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอก Munkonggadget

13/01/2021 15:23:23
24
อาการแบบนี้ยังไม่เคยเจอนะครับ หลุดไปเลยแล้วต้องเชื่อมต่อใหม่หรือแค่กระตุกครับ ส่วนใหญ่ที่เจอบ้างในบางครั้งเป็นแค่อาการกระตุกนิดหน่อย ยังไงลองเอาเข้ามาให้ทางหน้าร้านสาขาที่ลูกค้าสะดวกเช็คให้ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Cyanmemory

13/01/2021 15:36:43
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เอก Munkonggadget
อาการแบบนี้ยังไม่เคยเจอนะครับ หลุดไปเลยแล้วต้องเชื่อมต่อใหม่หรือแค่กระตุกครับ ส่วนใหญ่ที่เจอบ้างในบางครั้งเป็นแค่อาการกระตุกนิดหน่อย ยังไงลองเอาเข้ามาให้ทางหน้าร้านสาขาที่ลูกค้าสะดวกเช็คให้ได้ครับ
อาการคือดับไปเลยครับ ต้องกดเปิดเครื่องใหม่...
แบบว่านอนฟังเพลงเพลินๆ อยู่ดีๆ เสียงหาย... ลุกขึ้นมองคือไฟ RGB ดับไปแล้ว... ต้องลุกไปกดเปิดใหม่เลยครับ...

เดี๋ยวลองใช้อีกสักอาทิตย์ ถ้ายังมีอาการเดิมแน่ชัด จะส่งเคลมที่สาขา พาราไดซ์ พาร์ค ศรีนครินทร์ครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

13/01/2021 16:57:17
24
รับทราบครับผม ไม่แน่ใจว่าได้ทดลองตามนี้รึยัง ลอง Forget หรือ Remove ออกจากลิสไปก่อน ปิด Bluetooth เปิดใหม่ แล้วลองทำการ Pairing ใหม่เหมือนตอนเราซื้อมาครั้งแรกดูก่อนครับ แต่ถ้าลองแล้วเหมือนเดิมเอาเข้าไปที่สาขาพาราไดซ์ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Cyanmemory

13/01/2021 18:43:18
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - เอก Munkonggadget
รับทราบครับผม ไม่แน่ใจว่าได้ทดลองตามนี้รึยัง ลอง Forget หรือ Remove ออกจากลิสไปก่อน ปิด Bluetooth เปิดใหม่ แล้วลองทำการ Pairing ใหม่เหมือนตอนเราซื้อมาครั้งแรกดูก่อนครับ แต่ถ้าลองแล้วเหมือนเดิมเอาเข้าไปที่สาขาพาราไดซ์ได้เลยครับ
จะลองดูครับ...ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Annonymous

17/01/2021 16:08:02
ของผมต่อ USB กับคอม อยู่ดีๆก็ดับเองบ่อยเหมือนกัน ถ้ามีอะไรอัพเดทรบกวนแจ้งด้วยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

17/01/2021 18:04:13
24
คุณ Annonymous เบื้องต้นลองหาสาย USB เส้นอื่นๆต่อเทียบใช้งานดูก่อนรึยังครับ ถ้ายังไงลองดูซักระยะ ถ้ายังดับเองอยู่อีกเหมือนเดิมแนะนำให้นำเอาเข้ามาให้พนักงานหน้าร้านตรวจเช็คส่งเครมกับสาขาที่สะดวกได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Cyanmemory

18/01/2021 14:05:22
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Annonymous
ของผมต่อ USB กับคอม อยู่ดีๆก็ดับเองบ่อยเหมือนกัน ถ้ามีอะไรอัพเดทรบกวนแจ้งด้วยนะครับ
แบบว่าเปิดคอมฯ เปิดลำโพงทิ้งไว้เฉยๆ ไม่มีเสียงอะไรสัก 5 นาที 10 นาที ก็จะดับไปเอง คล้ายๆ ระบบประหยัดแบต อะไรแบบนั้นผมก็เป็นครับ...แต่ถ้าแบบเล่นเกมคอมฯ อยู่ดีๆ แล้วดับเองต่อหน้าต่อตายังไม่เคยครับ... ก็มีแต่กับ Bluetooth นี่แหละครับที่ดับเองต่อหน้าต่อตาเลย...ตอนนี้ 3 ครั้งแล้วครับ โดยครั้งที่ 3 นี่เป็นตอนเชื่อมต่อกับโทรศัพท์อีกเครื่องด้วย...แกจะแบบจะสุ่มจังหวะออกอาการ บางวันเปิดทั้งวันก็ไม่เป็น...กลัวส่งเคลมไปมันดันไม่ออกอาการเลยนี่สิ... 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

tae98

25/01/2021 10:02:53
0
ใช่ครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน(เสียบUSBกับคอมพ์) ลองจับเวลาดู อยู่ที่ประมาณ20นาทีทุกๆครั้ง(เท่าๆกับเวลาที่มันจะเข้าstanby modeเลย) , ผมเคยลองre-install driver แล้วลองเปลี่ยนช่องเสียบUSBดู ก็หายเป็นปกติไป 2-3วัน แล้วก็เป็นอีก
ปล.firmware v42
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Cyanmemory

27/01/2021 16:33:47
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - tae98
ใช่ครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน(เสียบUSBกับคอมพ์) ลองจับเวลาดู อยู่ที่ประมาณ20นาทีทุกๆครั้ง(เท่าๆกับเวลาที่มันจะเข้าstanby modeเลย) , ผมเคยลองre-install driver แล้วลองเปลี่ยนช่องเสียบUSBดู ก็หายเป็นปกติไป 2-3วัน แล้วก็เป็นอีก
ผมลง Fw.v42 ได้อาทิตย์นึง...ผลคือดับเองตอนเชื่อมต่อ BT ครั้งนึง...แต่ทีนี้เล่นเกมคอมอยู่ แกตัดเข้า Stanby mode ดื้อๆ เลย 3 ครั้งติด โดยมีข้อสังเกตุว่าถ้าไม่ขึ้นแถบตัวเลขที่หน้าจอคอมตอนบิดโวลุ่ม ถึงมีเสียงออกก็โดนตัดเข้า Stanby mode แน่นอนครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

tae98

28/01/2021 20:28:17
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - Cyanmemory
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - tae98
ผมลง Fw.v42 ได้อาทิตย์นึง...ผลคือดับเองตอนเชื่อมต่อ BT ครั้งนึง...แต่ทีนี้เล่นเกมคอมอยู่ แกตัดเข้า Stanby mode ดื้อๆ เลย 3 ครั้งติด โดยมีข้อสังเกตุว่าถ้าไม่ขึ้นแถบตัวเลขที่หน้าจอคอมตอนบิดโวลุ่ม ถึงมีเสียงออกก็โดนตัดเข้า Stanby mode แน่นอนครับ...
จริงด้วย ผมพึ่งสังเกตเรื่องหมุนปุ่มปรับเสียง แล้วในทางกลับกัน เวลากดปรับเสียงจากคอมถ้าปกติลำโพงจะต้องปรับตาม+มีเอฟเฟคไฟหมุนๆ แต่พอมันหลุดแล้วปรับเสียงก็ไม่เบา-ดังตาม แล้วก็ไม่มีเอฟเฟค ผมลองถอดสายUSBแล้วเสียบใหม่ ลองปรับๆเสียงดู เลข+แถบในคอมก็ขึ้นแล้ว
หรือว่ามันเป็นเพราะwindows 10นะ??
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

คนใช้งานจริง

29/06/2021 05:21:44
อาการนี้ลองทุกอย่างก็ยังไม่หายครับ เป็นทั้งการเชื่อมต่อแบบ Bluetooth และเชื่อมต่อแบบ USB เลยครับ โชคดีที่ผมมี Sound Card เลยไม่เป็นอาการนี้ ใครไม่ได้ต่อกับ Sound Card พูดตรงๆไม่แนะนำให้ซื้อครับ ลองหาข้อมูลดูเลยครับเป็นกันทั่วโลก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

ภานุ

17/01/2023 15:15:06

- disconnected speaker usb cable
- paired phone with speakers
- played something by phone to see if it's was working (I heard through speaker so was fine)
- attached back usb cable to my speaker
- disabled phone bluetooth

จากต่างประเทศครับ
หยิกหู 0
"JBL Quantum Duo ดับเองบางครั้ง ตอนฟังเพลงผ่าน Bluetooth"