Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

DAP ต่อแอมป์ กับการเลือก Lineout

Panitan

06/06/2022 19:45:19
7
เลือก Output แบบเสียบหูฟังปกติ (เร่งวอลลุ่มกลางๆ แล้วไปเพิ่ม, ลดที่แอมป์แทน) กับเลือก Output แบบ Lineout ไปเลย (เครื่องเปิดวอลลุ่มสุด เพิ่ม, ลดเสียงที่ DAP ไม่ได้) อันไหนดีกว่ากันครับทั้งคุณภาพสัญญาณ, การประหยัดแบตเตอรี่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

06/06/2022 22:12:40
390
ขึ้นอยู่กับความสะดวกในการใช้งานเลยครับ ถ้าปลายทางเป็น Active Speaker หรือ Amplifier แนะนำให้ใช้เแ้น Line out แบบปรับโวลุ่มไม่ได้ เสียงจะออกมาดีกว่าครับผม แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ Volume Control จากตัว DAP ด้วยเพื่อให้ไดกำลังตามที่ต้องการก็ใช้ได้เช่นกันครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

07/06/2022 06:50:47
ต่อช่องheadphoneoutไปเข้าampมันจะกลายเป็นdoubleampเสียงเพี้ยนแน่นอน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Panitan

07/06/2022 19:49:44
7
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

ขึ้นอยู่กับความสะดวกในการใช้งานเลยครับ ถ้าปลายทางเป็น Active Speaker หรือ Amplifier แนะนำให้ใช้เแ้น Line out แบบปรับโวลุ่มไม่ได้ เสียงจะออกมาดีกว่าครับผม แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ Volume Control จากตัว DAP ด้วยเพื่อให้ไดกำลังตามที่ต้องการก็ใช้ได้เช่นกันครับ 

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"DAP ต่อแอมป์ กับการเลือก Lineout"