Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังขี้ฟ้องกว่าลำโพงใช่ไหมครับ

ไม่มีอนาคต เพราะมั่วแต่หาความล

11/04/2022 13:19:59
ลำโพงผมว่าสมจริง หูฟังชัดเกินไป 
ผมว่าจะซื้อลำโพง 

แมกควากไคว ยิงเข้า สงสัยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

11/04/2022 21:33:51
390
ไม่เสมอไปนะครับขึ้นอยู่กับแต่ละรุ่นมากกว่าครับ 555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ถ้าให้เลือก ผมเลือกลำโพง

12/04/2022 05:26:31
ผมว่ารวมๆแล้วน่าจะใช่นะ เพราะเอาจริงๆเท่าที่ลองฟังมาทั้งชุดบ้านราคาหลักแสนหรือล้านก็ยังไม่เคยเจอชุดไหนที่ให้รายละเอียดเท่ากับหูฟังตระกูลabyssซักตัว (พวกนั้นรายละเอียดโหดและขี้ฟ้องหนักมาก) ลำโพงนี่จะได้เปรียบในเรื่องบรรยากาศ ความโอบล้อม แล้วก็ความรู้สึกที่หูฟังไม่มีทางทำได้มากกว่า อย่างใจสั่นปอดสั่นนี่ก็จ๊าบดี แต่เรืองรายละเอียดนี่น่าจะสู้หูฟังตัวโหดๆยาก เด่นกันคนละแบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

มีอนาคต เพราะมีส้มตำ

12/04/2022 10:47:21
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ถ้าให้เลือก ผมเลือกลำโพง

ผมว่ารวมๆแล้วน่าจะใช่นะ เพราะเอาจริงๆเท่าที่ลองฟังมาทั้งชุดบ้านราคาหลักแสนหรือล้านก็ยังไม่เคยเจอชุดไหนที่ให้รายละเอียดเท่ากับหูฟังตระกูลabyssซักตัว (พวกนั้นรายละเอียดโหดและขี้ฟ้องหนักมาก) ลำโพงนี่จะได้เปรียบในเรื่องบรรยากาศ ความโอบล้อม แล้วก็ความรู้สึกที่หูฟังไม่มีทางทำได้มากกว่า อย่างใจสั่นปอดสั่นนี่ก็จ๊าบดี แต่เรืองรายละเอียดนี่น่าจะสู้หูฟังตัวโหดๆยาก เด่นกันคนละแบบ

ลำโพงสำหรับผมคือ หูธรรมชาติกว่า เหมือนหูเราได้ยินในชีวิตจริง 
หูฟัง รายละเอียด เยอะเกิน มันชัด แยกมิติก็ดีนะ เหมือนอยู่ในจิตนาการที่ฝัน ถูกอยู่ในนั้น ลำโพงเหมือนออกมาอยูข้างนอกชีวิตจริง
ปล.ผมมั่ว หาสาระไม่ได้

แฮรี่ แมกไกวอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

สมัครเล่น

12/04/2022 14:06:40
412
หูฟัง เหมือนนั่งกลางวงครับ
ลำโพง เหมือนนั่งหน้าวง หรือหลังวง ก็แล้วแต่ว่าจะนั่งแบบไหน

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Hsung

13/04/2022 18:09:29
346
แน่นอน เพราะข้อจำกัดในหลายๆ ด้าน

ขนาดพื้นที่ ระยะห่างระหวางลำโพง การจัดวาง มุมองศา การสะท้อนของกำแพง นื้น ระยะฟัง ตำแหน่งที่ฟัง

ล้วนทำให้เสียงออกมาแตกต่างกัน เสียงที่ได้ยินแตกต่างกัน ยากที่จะบอกว่าที่เพี้ยนหรือไม่เพี้ยน  

ปล. ทั้งสองแบบมีเสน่ห์ที่แตกต่างกัน แม้ หูฟัง จะฟังที่ไหนก็ได้ แต่การสร้างบรรยากาศ ลำโพงยังงัยก็ดีกว่า

หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังขี้ฟ้องกว่าลำโพงใช่ไหมครับ"