Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Chai Klang

03/04/2022 08:26:55
ใครพอจะเคยเจอปัญหา Marshall Mode II wireless earbud บ้างครับ
1. ใช้มาสามเดือน ใช้น้อย ตอนนี้ แบตซ้ายขวา ลดไม่เท่ากัน ต่างกัน 10-20%  โดยทางขวาจะลดลงเร็วมาก
2. เมื่อใช้เสร็จเก็บเข้า case ซึ่งน่าจะ charge ต่อไปตามปกติ เพราะชาร์จไฟเข้า case มาเต็มแล้ว ก่อนเก็บก็เช็ค battery level จะอยู่ที่ 70% หรือเท่าไร่ก็ตามที่เล่นค้างไว้ พอทิ้งไว้แค่คืนเดียว เปิดขึ้นมา ปรากฏว่า แบตทางขวา 100% แต่แบตทางซ้ายเหลือ 0% เลยสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้น
3. ทำทั้ง soft reset และ battery reset แล้ว ก็อาการเดิมครับ
สรุปคือ แบตเสื่อมหรืออย่างไรครับ ทั้งๆที่ใช้แค่สามเดือน หรือต้องชาร์จแบต ลักษณะไหน จึงจะทำให้ใช้งานได้ปกติครับ

รบกวนเพื่อนที่อาจใช้รุ่่นนี้ และมีประสบการณ์คล้ายกัน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

03/04/2022 11:32:43
390

ข้อ 1 นี่เป็นเรื่องปกติของหูฟัง TWS อยู่แล่วครับ เพราะทั้งสองข้างแบตมันจะลดไม่เท่ากัน ขึ้นอยู่กับการส่งสัญญาณและข้างไหนเป็น Master ครับ 

ส่วนข้ออื่น ๆ คิดว่าสินค้าน่าจะมีปัญหานะครับ แนะนำให้ส่งเคลมดีกว่าครับผม 

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Chai Klang

03/04/2022 12:06:46
เรียน คุณ เปา 
ขอบคุณมากเลยครับ ที่ผมคุยเบื้องต้นไปกับทางศูนย์เห็นบอกว่า ถ้าเป็นหูฟังประเภทนี้ จะไม่มีการซ่อม จะเปลี่ยนตัวให้เลย ที่ผมกลัวคือเปลี่ยนแล้วก็อาจจะเป็นแบบเดิมอีกก็คือเหมือนกับเป็นคุณภาพของแบตรุ่นนี้อะไรทำนองนั้นครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Chai Klang

10/04/2022 09:32:19
เรียน คุณเปา ผมได้ส่งเคลมไปแล้วครับ แล้วก็ได้รับเครื่องใหม่มาแล้ว แต่โชคไม่ดีเหมือนที่คิด เล่นไปแค่ไม่ถึงชั่วโมง ก็ถอดหูวางไว้ โดยเหลือ 70% อีกซัก 23 ชั่วโมง กลับมาฟังใหม่ ปรากฏว่า คราวนี้เป็นหูทางขวา ลดเหลือ 0% แล้วชาร์จไม่ขึ้นเลย ก็เลย อดรนทนไม่ไหว อีเมลไปถามทาง Marshall ที่ต่างประเทศเลย เขาก็บอกว่า น่าจะเป็น defect อีก เพราะปกติ จะชาร์จเต็ม หรือใช้ไปแล้ว ถ้าวางไว้เฉยๆไม่ต้องชาร์จอีก ต่อให้แบตจะไหลออก ก็ชาร์จใหม่ได้อยู่ดี แต่คราวนี้พอชาร์จใหม่แล้ว ข้างซ้ายเต็ม 100% ข้างขวาเหลือ 0% เขาบอกว่าไม่ใช่ปกติ ผมก็เลยงงแล้วถามว่า รุ่นนี้เป็นแบบนี้เยอะหรือไม่ ทางฝรั่งก็ตอบมาว่า เท่าที่เขาเคยเจอประสบการณ์ ก็เป็นบ้าง แต่ไม่เยอะ และรุ่นนี้ดีมากเป็นที่นิยมมาก แล้วก็แนะนำว่า ให้ผมเคลมเป็นตัวที่ 3 แล้วถ้าใช้แล้วมีปัญหาอีก ก็อาจจะขอเปลี่ยนรุ่นใหม่หรือ Refund กับทางผู้ขายเมืองไทย หมายเหตุ เขาบอกบางครั้งที่เคยเจอทำ Factory Reset แล้วหาย แต่ผมทำทุกครั้งที่มีปัญหา ก็ไม่สำเร็จครับ จึงอยากรู้ว่าเพื่อนๆหรือคนไหนใช้รุ่นนี้ แล้วมีคำแนะนำอย่างไรบ้างรบกวนหน่อยครับ ตัวแรกซื้อมาแค่ 3 เดือน ส่งเคลม ตัวที่ 2 ได้เคลมมา เป็นตัวใหม่ แค่ 1 วัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Chai Klang

10/04/2022 09:34:03
ขอแก้ไข พิมพ์ผิดนิดนึงครับ ที่เล่นไป หลังจากวางไว้กลับมาครั้งแรก ระยะห่างแค่ 2-3 ชั่วโมง ไม่ใช่ 23 ชั่วโมงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เปา เรือธง

10/04/2022 12:40:18
390
นำเข้ามาส่งเคลมอีกรอบก่อนได้ครับ ถ้ารอบนี้ยังพบปัญหาอยู่ลองติดต่อขออัปเกรดเป็นรุ่นอื่นแทนก็ได้ครับผม 
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

Chai Klang

10/04/2022 12:48:19
เรียน คุณเปา ขอบคุณมากครับผม
หยิกหู 0
"Marshall Mode II ปัญหา"