Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จขกท

01/03/2022 14:46:45
อุปกรณ์​ชุดตั้งโต๊ะ​แบบ dac amp เวลาที่ไฟดับ ไฟตก

จะมีผลทำให้ตัวอุปกรณ์​ หรือหูฟังเสียหายได้หรือเปล่าครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

LosInBlue

02/03/2022 11:34:14
116
ไม่แน่ใจว่าพังตรงส่วนไหนได้บ้างนะครับ แต่ไฟดับ ไฟตก รวมถึงไฟกระชาก ไฟรั่ว เสี่ยงอุปกรณ์อิเล็คโทรนิคพังได้หมดครับ

โดยเฉพาะที่แผงวงจร และ ไดร์เวอร์ เสี่ยงมากเสี่ยงเสี่ยงน้อยขึ้นอยู่กับ อุปกรณ์ โอกาส และความซวย ด้วยครับ 555

เคยหูฟัง Voice Coil ขาดเพราะไฟกระชาก และวงจรพังเพราะไฟช็อต มาหลายตัวแล้วเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

จขกท

02/03/2022 14:12:36
คือส่วนตัวอยากไปใช้ชุดตั้งโต๊ะ​ เลยเกิดความสงสัยในเรื่องนี้ขึ้นมาครับ

ว่าถ้ามีกรณีแบบนี้ขึ้นมา มันจะมีปัญหา​อะไรตามมาหรือเปล่า

อุปกรณ์​พวกนี้ไม่ใช่ถูกๆด้วย เกิดความเสียหายกรณีแบบนี้ จะเสียดายมากครับ ฮ่าๆ
หยิกหู 0
"ขอถามว่า..."