Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สายงอแบบนี้บ่อยๆ มีสิทธิจะขาดในปะครับ

DraftNeo

21/07/2008 19:33:31

คือผมพึ่งซื้อ ATH FC5 ไปอะครับ แม้จาซื้อไปไม่กี่วันก็พกพาไปหลายที่ละ 5555 มันเป็นหูฟังแบบพับเก็บได้อะ แต่คือผมเป็นคนที่ไม่ชอบพับเก็บอะครับ กลัวตรงจุดหมุนมันจะหลวมอะครับ อีกอย่างกระเป๋าสะพายเราก็ออกจะใหญ่ ก็เลยใช้ตะแคงข้างเก็บเอา ไม่ก็งายท้องเอาตรง driver ชี้ขึ้นมาเพื่อไม่ให้หูฟังมันไปกดทับสาย แต่สายมันก็เลยจะโค้งๆงอๆตกไปข้างๆ ออกแนวแบบในรูปอะครับ คือถ้ามันงอแบบนี้บ่อยๆ สายมันมีสิทธิจะขาดในอะเปล่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

21/07/2008 20:58:09

ไม่น่าจะขาดครับ เพราะสังเกตุจากตัวหูฟังซิครับ จะมีก้านพลาสติกที่ยื่นออกมาอีกเกือบเซ็นต์ ซึ่งตรงนี้มันปกป้องไม่ให้จุดที่เชื่อมต่อกับไดรเวอร์ขยับเขยื้อนได้ง่ายๆๆๆ

และสายไฟที่อยู่ในสาย ถ้าเกิดการบิดงอบ่อยๆๆ แต่ไม่ใช่กระชากรุนแรง ผมว่าโอกาสจะขาดในไม่ง่ายเท่าไหร่

ปกติ การขาดมักจะขาดตรงจุดเชื่อมต่อซะมากกว่า บริเวณแจ๊คที่เสียบ กับที่ตัวไดรเวอร์ แต่เท่าที่ดูจากรูป ผมว่าไม่น่าจะเสียง่ายๆๆ ครับ 555

อย่ากังวลใจ เรารักเราชอบซะอย่าง ใช้ถนอมอีกนิดนึง รับรองอยู่กับเรานานแน่ๆๆ ครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

DraftNeo

21/07/2008 21:57:20
ขอบคุณเฮียมั่นคงมากๆครับ อิอิ ค่อยสบายใจหน่อย

ว่าแต่รุ่น SQ5 นี่ศูนย์ไทย ได้เอาสีขาวเข้ามามั่งเปล่าอะครับ พอดีแอบสนใจ 5555 เห็นเจ๊ Utada Hikaru ใส่ใน MV เท่โคตรๆ ไปลองฟังดันเสียงดี+ใส่สบายอีก กิเลสพุ่งพล่านเลยครับ 555 แต่คงอีกซักพักกว่าจะไปถอยออกมาอ่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ฮันพัทยา

28/01/2022 16:14:42
สบายใจแล้วเนอะ ดีใจจัง
หยิกหู 0
"สายงอแบบนี้บ่อยๆ มีสิทธิจะขาดในปะครับ"