Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

headphone amp ตัวไหนที่ให้เสียงใสสว่างบ้างครับ

ปื๊ด

07/10/2007 20:21:30
ผมมี Etymotic ER6 เสียงใสๆ ซึ่งผมชอบเสียงแนวลักษณะนี้มากครับ หลังจากนั้นผมได้ AKG K501 นานนับได้หลายเดือนแล้ว ตั้งแต่ได้มาก็ใช้กับ The Pig และ Merrex Kable mini to mini เรื่อยมา ปกติผมฟัง Classic อย่างเดียวครับ ผมเลือก AKG K501 เพราะราคาและจากที่อ่าน web มาแนะว่าให้เสียงที่ใสแบบที่ผมอยากได้ แต่เมื่อต่อกับ amp The Pig จากที่ฟังผมเองเข้าใจว่า The Pig มันทำให้เสียงอุ่นขึ้นมา พอจะมี amp พกพาตัวไหนครับ ที่ให้เสียงตรงตามลักษณะของหูฟัง หรือให้เสียงใสสว่าง
ตอนนี้แม้เสียงจะไม่ใสมาก แต่ผมก็ชอบมากทีเดียวครับ K501
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

08/10/2007 12:42:15

แอมป์ portable ที่เสียงใสๆ สว่างๆ น่าจะเป้นแอมป์จากจีนแทบทั้งหมดครับ

มีของ little dot นี่ก็ใส สว่าง 555 แต่ผมยังไม่ได้เอามาขายเลยครับ นอกนั้นจะไม่ค่อยสว่างมากนักครับ

หรือไม่ก็ลองฟัง Vampire ครับ ตัวนี้ ใส เปิดโปร่ง เป็นโทนหลักครับ

555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"headphone amp ตัวไหนที่ให้เสียงใสสว่างบ้างครับ"