Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มี dap ตัวไหนในตลาดที่มี Parametric EQ ไหมครับ

LosInBlue

17/08/2021 21:23:45
116
ผมปรับ Equalizer ค่อนข้างโหดน่ะครับ

เพิ่มสูง 24db ลดต่ำ -12db ปรับที 15 band ไดนามิคเรนจ์เพิ่มมหาศาล เสียงสดมาก ลงสีสันได้เสียงร้องหวานไพเราะสุดๆด้วย ถ้าไม่ปรับเพลงจะกลายเป็นจืดสนิทเสียงทู่ไปเลยฟังไม่ไพเราะเท่าที่ควร 555

ถ้าไม่ใช่ Parametric Equalizer ที่ปรับ Frenquecy, Bandwidth (Q), Gain แบบอิสระมหาโหดได้ จะไม่ตอบโจทย์การใช้งานน่ะครับ (ปรับใช้ใน Windows Jriver, Smartphone Neutron)

อยากทราบว่า มี Dap ค่ายไหนบ้างครับทีมี Parametric Equalizer ให้ปรับใช้ได้อิสระครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

18/08/2021 13:13:22
390
ที่เห็นก็จะมีของ AK SE180 ปรับได้ละเอียดสุด ๆ ครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"มี dap ตัวไหนในตลาดที่มี Parametric EQ ไหมครับ"