Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหน่อยครับตามสเปค

PanzerElite

28/07/2021 13:38:23
0
อยากได้ลำโพงซักอันเน้นเล่นเกมPC ฟังข่าวการเมือง และออกกำลังกาย(เล่นเกมเต้น)ครับ

อยากได้แบบ2.1 เพราะอยากลองอะไรใหม่ๆบ้างที่บ้านมี2.0แล้ว Creative Sound ของดีด้วย 

แล้วขอแบบสวยๆมีไฟARGB ลูกเล่นอะไรหน่อยครับ แล้วไม่อยากได้ดังกระหึมอะไรนะครับอยากได้แบบจำกัดArea เสียงได้มีไหม ไม่อยากให้เสียงลอดออกไปนอกห้อง

ไม่ก็ขอเป็นหูฟังไปเลย แต่พอดีไม่ชอบเอาอะไรมาสวมที่หูมากแต่จริงๆก็อยากได้เอาไว้เหมือนกันเพราะว่าอย่างว่าไว้ฟังข่าวการเมือง ซึ่งก็มีฟังคลิปสุ่มเสียงโดนลากเข้าซังเตก็มี+กับชอบเล่นเกมเด็กไม่ดีเยอะมากๆ  แต่แบทมันไม่ค่อยโอเคเลย อยากได้แบบแบท30ชั่วโมงพวกนี้  

แล้วอย่างว่าครับขอแบบมีARGB สวยๆ แบบใส่ออกกำลังกายได้ยิ่งดี จริงๆอยากได้แบบbone conduction headphones มากๆเพราะลำคาณและมันร้อนหูด้วย แบบครอบหูอะถ้าเป็นแบบครอบหูขอแบบเย็นๆหูมีไหม

แต่ไม่เอาin earนะครับลำคาณ แถมชอบดูดหู หูอักเสบเรื่้อรังด้วยเดียวอาการจะแย่ลง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

PanzerElite

28/07/2021 13:39:53
0
อ้างอิง : แนะนำหน่อยครับตามสเปค - PanzerElite
อยากได้ลำโพงซักอันเน้นเล่นเกมPC ฟังข่าวการเมือง และออกกำลังกาย(เล่นเกมเต้น)ครับ

อยากได้แบบ2.1 เพราะอยากลองอะไรใหม่ๆบ้างที่บ้านมี2.0แล้ว Creative Sound ของดีด้วย 

แล้วขอแบบสวยๆมีไฟARGB ลูกเล่นอะไรหน่อยครับ แล้วไม่อยากได้ดังกระหึมอะไรนะครับอยากได้แบบจำกัดArea เสียงได้มีไหม ไม่อยากให้เสียงลอดออกไปนอกห้อง

ไม่ก็ขอเป็นหูฟังไปเลย แต่พอดีไม่ชอบเอาอะไรมาสวมที่หูมากแต่จริงๆก็อยากได้เอาไว้เหมือนกันเพราะว่าอย่างว่าไว้ฟังข่าวการเมือง ซึ่งก็มีฟังคลิปสุ่มเสียงโดนลากเข้าซังเตก็มี+กับชอบเล่นเกมเด็กไม่ดีเยอะมากๆ  แต่แบทมันไม่ค่อยโอเคเลย อยากได้แบบแบท30ชั่วโมงพวกนี้  

แล้วอย่างว่าครับขอแบบมีARGB สวยๆ แบบใส่ออกกำลังกายได้ยิ่งดี จริงๆอยากได้แบบbone conduction headphones มากๆเพราะลำคาณและมันร้อนหูด้วย แบบครอบหูอะถ้าเป็นแบบครอบหูขอแบบเย็นๆหูมีไหม

แต่ไม่เอาin earนะครับลำคาณ แถมชอบดูดหู หูอักเสบเรื่้อรังด้วยเดียวอาการจะแย่ลง

ลืมงบ+-2000+นิดๆได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Win Paragon

28/07/2021 17:20:50
สวัสดีครับคุณ PanzerElite ต้องเรียนตามตรงก่อนเลยนะครับว่า Headphone หรือ ลำโพง ในงบ 2000 +- จะไม่มีไฟ RGB เลยนะครับผม

ส่วนลำโพงที่มีไฟ RGB ทางร้านก็จะมีของ JBL Quantum DUO ครับ เป็นลำโพง 2.0 สามารถเชื่อมต่อ Bluetooth ได้ มีระบบจำลองเสียง Surround sound  ราคา 6990 บาท ครับ แต่ถ้าเป็นลำโพง 2.1 ทางร้านจะมีของ Bose รุ่น Bose Companion 50 ซึ่งราคาจะกระโดดเลยนะครับอยู่ที่ 16400 บาทครับ

ถ้าเป็น Headphone Bluetooth ในช่วงราคานี้ก็จะมีของ Sony WH-CH510 ครับอยู่ที่ 2290 บาท เป็น Bluetooth อย่างเดียว ไม่สามารถเชื่อมต่อสาย Aux 3.5 mm. ได้นะครับ แต่ถ้ามองหารุ่นที่สวมใส่สบาย ใส่ได้นานก็จะมีของ Steelseries arctis 1 ครับ ราคา 2290 บาท จะเป็นตระกูล Gaming ซึ่งแพดฟองน้ำจะเป็นแบบผ้า จะระบายอากาศในหูได้ดีกว่านะครับ ตัวไมโครโฟนสามารถทอดออกได้ในกรณีที่ไม่ใช้งาน แต่ว่าจะต้องเชื่อมต่อผ่านสาย Aux 3.5 mm. อย่างเดียวไม่สามารถเชื่อมต่อ Bluetooth ได้นะครับผม

หยิกหู 0
"แนะนำหน่อยครับตามสเปค"