Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

SomtheOrangeBear

22/07/2021 20:14:22
1
สวัสดีครับ ผมได้มีโอกาสใช้ FAudio Major มาสักพักและชอบมากๆ เห็นบอกว่าตัวใหม่ Dark Sky เสียงดีขึ้นไปอีก แต่ Project Y ก็กำลังลดราคาอยู่ เลยอยากถามท่านที่ได้ลองหูฟังทั้งสองอันแล้วว่าถ้าอยากอัพเกรดแบบเห็นผลชัดเจน ผมควรไปตัวไหนดีครับ หรือถ้ามีตัวอื่นในระดับราคาเท่าๆ กันนี้แนะนำก็ได้นะครับ

ปล. แนวเพลงที่ฟังหลากหลายครับ เลยมักจะชอบหูแนว overall ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

22/07/2021 23:27:03
390
Project Y เป็นรุ่นลิมิเตดผลิตจำกัดจำนวน ไดรเวอร์มาถึง 3 แบบ น้ำเสียงจะได้ทั้งโปร่ง กว้าง เสียงแหลมคมชัด เสียงนักร้องจะมีความเป็นกลางสูง รายละเอียดเล็กน้อยเก็บได้ครบหมด ถ้าชอบทางเสียงชัดใสแบบ Electrostatic ต้องตัวนี้เลยครับ 

ส่วนทาง Dark Sky นั้นจะเป็นรุ่นเดียวของค่ายนี้ที่น้ำเสียงจะมีความอิ่มหวาน เนื้อเสียงหนา เบสจะทุ้ม ลงได้แน่น เสียงร้องอ่อนหวานและเข้มข้น ย่านเสียงแหลมจะมีความสมูทมาก ประกายเสียงมากำลังดี จึงฟังได้สบายกว่าครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"FAudio Dark Sky หรือ Project Y"