Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟัง wireless / True wireless หน่อยครับ

นกน้อยในป่าใหญ่

14/03/2021 10:21:03
กำลังมองหา หูฟัง ไร้สายอีกครั้ง
เล็งๆไว้คือ
ถ้าอินเอียร์ Noble Falcon 2
ฟูลไซส์ Sony XM4
อยากรู้ว่าสองตัวนี้ เสียงมันสงัดไหม 

หรือมีตัวไหนแนะนำไหมครับ
เน้นสงัด flat ช่วงแหลมไม่roll-off
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

14/03/2021 11:13:35
390
ถ้าเป็น True Wireless ตอนนี้กำลังจะมี Noble Falcon Pro เข้ามาครับ รุ่นนี้เสียงโปร่งกว้าง ปลายแหลมชัดใสทอดตัวดีมากครับ ถ้าเป็น Full Size นอกจาก Sony แล้ว อีกรุ่นที่น่าลองคือ Shure Aonic 50 ครับ รุ่นนี้เสียงเค้าสงัด อิมเมจใหญ่ แยกแยะเสียงดีมากตามสไตล์ของ Shure เลยครับ ลองแวะเข้ามาทดสอบดูก่อนได้ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นกน้อยในป่าใหญ่

14/03/2021 12:06:06
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
ถ้าเป็น True Wireless ตอนนี้กำลังจะมี Noble Falcon Pro เข้ามาครับ รุ่นนี้เสียงโปร่งกว้าง ปลายแหลมชัดใสทอดตัวดีมากครับ ถ้าเป็น Full Size นอกจาก Sony แล้ว อีกรุ่นที่น่าลองคือ Shure Aonic 50 ครับ รุ่นนี้เสียงเค้าสงัด อิมเมจใหญ่ แยกแยะเสียงดีมากตามสไตล์ของ Shure เลยครับ ลองแวะเข้ามาทดสอบดูก่อนได้ครับผม
Falcal Pro เข้าประมาณช่วงไหนครับ แล้วเบื้องต้นต่างกับ Falcal 2 ยังไงบ้างครับคุณเปา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เปา เรือธง

15/03/2021 10:11:07
390
สินค้าจะเข้าช่วง 1 - 2 สัปดาห์ที่จะถึงนี้ครับ ในรุ่น Pro เพิ่ม BA เข้ามา IPX5 ส่วน รุ่น 2 จะเป็นไดนามิก กันน้ำ IPX 7 ครับ

ส่วนเรื่องเสียงรุ่น Pro จะให้เวทีเสียงที่กว้างมาก ๆ ครับ แทบจะกว้างที่สุดในบรรดาหูฟัง TWS แล้ว รายละเอียดย่านเสียงกลางแหลมดีมากครับ ปลายเสียงละเอียด เนื้อเสียงชัดสะอาด เบสคุมโทนเยี่ยมให้อิมแพคที่ชัดมาก ๆ ครับ ส่วนรุ่น 2 ผมไม่ทราบเลยครับเพราะรุ่นนี้ไม่ได้นำเข้ามาจำหน่าย  
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟัง wireless / True wireless หน่อยครับ"