Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

sony wm1a ไม่แสดงปก แก้ยังไงดีครับ

BungNott

23/01/2021 19:24:30
0

sony wm1a ไม่แสดงปกครับ ไฟล์ flac ก็ไม่แสดงปก 
มีเป็นบางเพลงเท่านั้นที่แสดงปกครับ
แก้ไขยังไงได้บ้างครับ อยากให้มันแสดงปก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

23/01/2021 20:14:16
2,893
ชื่อของไฟล์ภาพ .jpg จะต้องเป็นชื่อเดียวกันกับชื่อของอัลบั้มเพลงครับ

คือในโฟลเดอร์อัลบั้มเพลงให้แนบไฟล์ภาพปกอัลบั้มไว้ด้วยซึ่งตามปกติจะเป็นไฟล์ชื่อ folder.jpg หรือ cover.jpg นั้นให้ทำการเปลี่ยนชื่อให้เป็นชื่อเหมือนกันกับชื่อของโฟลเดอร์อัลบั้มเพลงนั้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

BungNott

23/01/2021 20:51:16
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - RockDragon
ชื่อของไฟล์ภาพ .jpg จะต้องเป็นชื่อเดียวกันกับชื่อของอัลบั้มเพลงครับ

คือในโฟลเดอร์อัลบั้มเพลงให้แนบไฟล์ภาพปกอัลบั้มไว้ด้วยซึ่งตามปกติจะเป็นไฟล์ชื่อ folder.jpg หรือ cover.jpg นั้นให้ทำการเปลี่ยนชื่อให้เป็นชื่อเหมือนกันกับชื่อของโฟลเดอร์อัลบั้มเพลงนั้นครับ
ผมลองเปลี่ยนเป็นชื่อเดียวกับอัลบั้มแล้วครับ ยังแสดงปกไม่ได้เหมือนเดิมครับน้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"sony wm1a ไม่แสดงปก แก้ยังไงดีครับ"