Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Kann Alpha ถ้าไปต่อเพิ่มด้วย Woo Audio WA11 จะเสียบุคลิกเสียงจาก Kann alpha ไปไหมครับ

ChampShaka

16/01/2021 12:03:40
4
หรือจะกลายเป็นยิ่งยกระดับเสียงของ Kann alpha ให้ดีขึ้นไปอีกครับผม

และจะยกระดับเสียงในย่านใดบ้างเหรอครับ

อีก 1 คำถามครับ Kann alpha+ WA 11 จะเหมาะกับแนวเพลงแนวใดบ้างครับ

ปล. ใช้ กับ Fullsize Audio Technica ATH-ADX5000 ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

16/01/2021 13:44:11
182
อ้าวเล่นยกเอา comment ผมมาถามแยกแบบนี้ผมก็แย่สิครับ จริงๆต้องเอาบริบทและคำพูดจากกระทู้เดิมมาให้ครบด้วยครับ ไม่งั้นเข้าใจผิดกันหมด ผมก็เลยขออธิบายคุณ  ChampShaka ให้ละเอียดขึ้นครับกับคำว่า "เสียบุคลิก"  นะครับ ผมเข้าใจว่าที่มาของแนวคิดนี้มาจากโพสใน facebook  : https://www.facebook.com/munkonggadget1/posts/3349336878468249/
ซึ่งไม่ได้ผิดอะไรครับ เพราะตามหลักการอุปกรณ์พวก DAC/AMP  เช่น WA11 หรือ MOJO มันก็ทำหน้าที่ของมันแบบนี้อยู่แล้ว แต่คำว่าเสียงดีขึ้นหรือไม่อันนี้ก็ต้องขึ้นกับแต่ละคนด้วยครับ ต้องลองฟังดู บางคนต่อ DAC/AMP แล้วอาจจะไม่ชอบก็ได้ อันนี้ผมไม่ขอวิจารณ์นะครับ

กลับมาที่คำว่า "เสียบุคลิก" หมายถึงว่า เสียงที่ออกมาจากตัว Kann Alpha โดยไม่ถูกดัดแปลงนั่นล่ะครับ เพราะโดยปกติเวลาเราซื้อ DAP อย่าง KANN Alpha แน่นอนตอนเราไปทดสอบที่ร้านเราจะต้องพอใจหรือชอบในเสียงของ Kann Alpha ก่อนใช่ไหมครับ ถึงจะซื้อ เสียงที่เราชอบก็คือเสียงที่เป็นบุคลิกของ Kann Alpha นั่นเอง และคือเหตุผลที่ทำให้เราซื้อ Kann Alpha ใช่ไหม

ทีนี้ถ้าคุณต่อ Lineout ไปเข้า WOO WA11 มันต้องผ่านสายสัญญาณ lineout และไปเข้าวงจร amp ของ WOO WA11 ดังนั้นเสียงที่ได้ก็จะถูกดัดแปลงไปจากเดิม ไม่มากก็น้อย แต่ผมไม่ได้บอกว่ามันดีขึ้นหรือแย่ลงนะครับ อย่างที่บอกคือ บุคลิกเสียงที่ได้ก็จะไม่เหมือนเดิมไม่มากก็น้อยครับ ดังนั้น ถ้าคุณฟังแล้วชอบฟังก็แล้วแต่เลยครับ  แต่จากโพสที่แล้วผมก็มีความเห็นเพิ่มเติมอีกว่า งบมันจะบานปลาย และรุงรังด้วย เพราะโดยปกติตัว Kann Alpha กำลังขับมันสูงมากอยู่แล้ว มันสามารถขับหูฟังยากๆได้ด้วย ดังนั้นในวามเห็นผมถ้าจะให้ดีที่สุดก็เสียบมันตรงๆกับตัว Kann Alpha นั่นแล่ะ แต่ถ้าคันอยากลอง อยากเปลี่ยนบุคลิกหรือไม่พอใจในเสียงที่ได้จาก Kann Alpha ก็ค่อยมาดูเรื่องการต่อผ่าน DAC/AMP อีกทีซึ่งจะได้เสียงที่ต่างออกไปครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Sawarat

16/01/2021 14:53:42
2,025

ขอรีวิวจากมุมมองคนใช้งานจริงละกันนะครับ และผมน่าจะเป็นคนแรกๆด้วยที่คิดใช้ System นี้แบบจริงจัง อย่าดราม่าใส่ผมนะ 555+

คำว่าเสียบุคลิกมันอาจจะดูรุนแรงไปนิด แต่ก็จริงอย่างที่คุณ somkiatr บอกครับ หากเราเลือกซื้อ Alpha ก็แสดงว่าเราเลือกที่เสียงจริงๆของตัวเครื่อง และการใส่แอมป์เข้าไปในระบบ บุคลิกเสียงมันย่อมเปลี่ยนไปแน่นอนครับ ถ้าไปในทางที่แย่ ผมจะจะเรียกว่า "เสีย" แต่ถ้าไปในทางที่ดีขึ้น ผมก็จะเรียกว่า "อัพ" ครับ ซึ่งจะว่าดีขึ้นหรือแย่ลง มันเป็นความชอบของแต่ละคนล้วนๆเลยครับ

ทีนี้ถามว่ามันจำเป็นไหมที่จะต้องพ่วงเป็นคอนโดแบบนั้น ถ้าว่าด้วยเรื่องกำลังขับตามสเป็คมันก็อาจจะต้องมีกับหูฟังที่ขับยากๆ แต่อันนี้ก็แล้วแต่คนฟังเหมือนเดิมครับ คนที่ผมรู้จักคนนึงชอบใช้ PK1 "ต่อตรง" กับไอโฟนก็มีครับ เขาบอกมันเบาๆโล่งๆ ฟังสบาย ทั้งๆที่ถ้ามาถามท่านอื่นๆ แทบจะทั้งหมดจะต้องบอกว่า ต่อแอมป์เถอะ แต่เจ้าตัวเขาชอบแบบนั้นนี่ครับ 555+

ส่วนเรื่องความเกะกะและรุงรัง อันนี้จริงๆครับ หนักอิ๊บอ๋าย 555+ แต่ก็แล้วแต่ความสะดวกและบ้าพกพาของแต่ละคน ขอยกกรณีของผมมาเล่าให้ฟังละกัน

ผมทำงานในออฟฟิศครับ แต่ไม่ได้นั่งประจำโต๊ะทุกวัน บางวันต้องเข้าห้องไปอัดคลิปสื่อการสอนคนเดียว บางวันต้องไปอยู่ในห้องสตูเพื่อตัดโมเดล บางวันเป็นครูคุมสอบพนักงาน บางวันออกหน้างานก่อสร้างครับ งานโคตรจับฉ่ายและย้ายที่บ่อยเลย

แต่ผมได้ระบบนี้มาจากการที่ผมมี WA11 มาก่อน Alpha ครับ ผมใช้ WM-1Z + IER-z1R ประจำมาตลอด จนอยากที่จะใช้ฟูลไซส์เวลาเข้าห้องทำงานคนเดียว ซึ่งฟูลไซส์ตัวที่ผมไปชอบเข้าเนี่ยมันขับยากมากเกินกว่า 1z มันจะขับไหว ผมเลยเริ่มหาแอมป์ แล้วมาจบที่ WA11 ได้เสียงที่ชอบก็จริง แต่มันก็ยังไม่สุดเหมือนชุดตั้งโต๊ะเพราะ 1z มันไม่มี LO มาให้ ถามว่าทำไมไม่ซื้อตั้งโต๊ะให้มันจบๆไปเล่า มาบานปลายทำไม ก็อย่างที่บอกครับ ผมย้ายห้องที่ทำงานบ่อย บางห้องมันก็ไม่สะดวกจะอุ้มไปครับเลยจบแบบนี้

ก่อนจะมี Alpha มันก็มีหลายตัวครับที่ให้ 4.4 LO แต่มันไม่ถูกหูซะที จนวันที่ Alpha มันเปิดตัวออกมา หลายๆอย่างมันตรงกับสิ่งที่ผมขาดครับ คืออยากได้ LO ช่อง 4.4 ที่ให้กำลังขับสูงและได้เสียงที่ชอบด้วย เรียกว่าลองปุ๊ปก็จองเลย 555+

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

ChampShaka

16/01/2021 14:54:48
4
สวัสดีครับ 

ผมไม่มีเจตนาอะไรในด้านลบทั้งสิ้นครับ.เพราะผมก็เป็นลูกค้าประจำร้านเฮียมาอย่างยาวนานครับ. คือผมต้องถามให้เกิดความแน่ใจเพราะ ผมอยู่ ต่างจังหวัดและช่วงนี้จะเข้า กทม มาก็ค่อนข้างลำบากจากสถานการณ์โควิด19 ในตอนนี้ครับ.

ต้องขออภัยด้วยครับถ้าผมทำ คุณ somkiatr ไม่สบายใจครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

16/01/2021 15:17:55
182
ขอบคุณคุณ Sawarat ที่ช่วยอธิบายเพิ่มครับ เมื่อก่อนผมก็บ้าพะรุงพรังแบบนี้เหมือนกันครับ มี AMP พกพาตัว Bakoon HPA21A  ต่อกับ DAP AK300 ครับ แค่สายพ่วง mini-to-mini ท่อนสั้นๆก็หมื่นกว่าบาทไปแล้วฟังแล้วรู้สึกเสียงก็ดีครับ แต่รู้สึกมันกระแทกกระทั้น หรือพุ่งไปหน่อย อาจจะมาจากตัวสาย mini-to-mini เองด้วยที่มันมีส่วนผสมของเงินเยอะ  ในที่สุดก็ back to basic ต่อกับ AK300 เฉยๆฟังแล้วนุ่มๆสบายๆดีกว่า เคยเอา Bakoon มาลงขายด้วยแต่ไม่มีคนซื้อ ก็เลยเก็บไว้จนถึงทุกวันนี้   พอหลังจากนั้นก็มาจบที่ชุดตั้งโต๊ะมี 2 ชุดคือ  AK Acro L1000 และ audio gd 28.38 และเน้นหูฟัง Full Size เป็นหลัก ต่อมาหลังจากนั้นก็มีซื้อ AK KANN Cube มาใช้เนื่องจากมันมีกำลังขับเยอะมาก และพกพาสะดวก เพื่อเอามาขับ Full Size แทนชุดตั้งโตะเวลาอยู่ที่ออฟฟิสซึ่งเป็นชุดที่ Work ดีมากครับ ตอนนี้ก็ย้ายเอา audiogd 28.38 ไปขับลำโพงแทน  เพราะช่วง COVID ปีที่แล้วมีซื้อชุดลำโพง B&W 607 กับ Int Amp Rotel มาแทนชุดเดิมครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

Sawarat

16/01/2021 15:23:29
2,025

ทีนี้ ผมขอตอบคุณ ChampShaka "ตามความเห็นส่วนตัว" ของผมนะครับ ย้ำนะว่าความเห็นส่วนตัว จากประสบการณ์ตรงที่ใช้ทั้ง WA11 และ Kann Alpha

1. ลองมอง Lifestyle ของเราดูครับว่าเป็นแบบไหน นั่งโต๊ะทำงานทั้งวันไม่ลุกเลย, เคลื่อนที่ตลอดเวลา เดินทางบ่อย, งานส่วนตัว Freelance ไปไหนก็ได้

2. จากข้อ 1 ลองดูว่าหูฟังที่คุณ ChampShaka ว่ามา มันตรงกับ Lifestyle หรือเปล่า ATH-ADX5000 มันอาจจะตรงกับความชอบและแนวเพลง แต่มันเป็นหูฟังประเภทนั่งเฉยๆแล้วฟังยาวๆนะครับ และเสียงน่าจะลอดด้วยไม่มากก็น้อย ผมเคยซื้อ Alessandro มาใช้ฟังในออฟฟิศ สรุปคือเสียใจ เสียงลอดออกจนเจ้านายด่า 555+

ทีนี้ ถ้าคุณ  ChampShaka มั่นใจว่า ATH-ADX5000 นี่แหละ ผมจะขอแนะนำต่อแบบนี้ครับ

1. ถ้านั่งทำงานอยู่กับที่นานๆ หาโปรแกรม Roon และใช้แค่ WA11 กับสาย USB ดีๆตัวเดียวครับ จากที่ผมใช้มา ภาค DAC/AMP ของ WA11 เสียงดีมากนะครับ ถ้ามี Roon ช่วย ผมชอบกว่า Wm-1z หรือ Alpha เสียอีก และถ้าไม่ได้จะขยับไปไหนเลย ลองพิจารณาแอมป์ตั้งโต๊ะดูครับ มันย้ายไม่ได้ก็จริงแต่เสียงก็ดีมากๆในราคาที่ต่ำกว่า WA11 เหมือนกัน ถ้าถามผม ผมชอบ Mytek liberty หรือถ้างบถึงก็ Brooklyn ครับ

2. ถ้าลุกบ่อย เดินทางบ่อย หวังจะใช้กับหูฟังตัวเล็กๆด้วย Kann Alpha ก็จะตอบโจทย์ที่สุดครับ เพราะ ATH-ADX5000 มันก็ขับยากจน DAP ตัวอื่นอาจจะขับไม่ออกเหมือนกัน แต่ถ้ามีโอกาส ลองฟัง Mojo+Poly และ Hugo+2go ด้วยนะครับ ราคามันก็พอๆกับ Alpha+WA11 แหละ เผื่อจะเจอแนวเสียงที่ชอบมากกว่า และพกพาได้ด้วย อย่าได้ดูถูกช่อง Single end ของ Chord เชียวครับ เสียงมันไม่ธรรมดาและดีสู้ Balance ได้เลย แรงขับสูงดีกับ ATH-ADX5000 ด้วย

3. ชุด Kann Alpha + WA11 เป็นชุดฟังเพลงที่ดีมากๆชุดนึงครับ แต่มันไม่ได้ตอบโจทย์เสียงและการใช้งานของแต่ละคนได้ครับ ถ้าถามว่ามันเปลี่ยนบุคลิกไปขนาดไหน ผมตอบตามความเห็นผมนะครับว่า เสียงคมชัดขึ้น สปีดโดยรวมดีขึ้น แยกรายละเอียดต่างๆได้ดี ฟังดูมีมิติกว่าเดิม หัวโน้ตเบสใหญ่และเก็บตัวได้ดีครับ

สุดท้าย หากสะดวกไปลองฟังด้วยตัวเองได้ ไปลองฟังนะครับ อย่าได้เกรงใจพนักงานร้านเฮียครับ 555+ ของมันราคาไม่ใช่ถูกๆครับ ซื้อแล้วเราต้องอยู่กับมันไปอีกนาน ถ้ามีเวลาก็ลองมันให้หมดร้านเลย กว่าผมจะซื้อของระดับนี้ซักชิ้นนึง ผมไปนั่งลองอยู่เป็นเดือน พนักงานร้านเฮียใจดีครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

somkiatr

16/01/2021 15:25:50
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ChampShaka
สวัสดีครับ 

ผมไม่มีเจตนาอะไรในด้านลบทั้งสิ้นครับ.เพราะผมก็เป็นลูกค้าประจำร้านเฮียมาอย่างยาวนานครับ. คือผมต้องถามให้เกิดความแน่ใจเพราะ ผมอยู่ ต่างจังหวัดและช่วงนี้จะเข้า กทม มาก็ค่อนข้างลำบากจากสถานการณ์โควิด19 ในตอนนี้ครับ.

ต้องขออภัยด้วยครับถ้าผมทำ คุณ somkiatr ไม่สบายใจครับ

ไม่เป็นไรครับ ไม่ได้ไม่สบายใจอะไร  เพียงแต่ผมแค่กลัวคนอื่นอ่านแล้วเข้าใจผิด คือความหมายของผมคือถ้าคุณต่อ DAC/AMP เมื่อไหร่เสียงมันจะถูก modified ไปจากเดิมอยู่ไม่มากก็น้อยครับ โดยทั่วไป DAC/AMP มันมักจะใช้พ่วงกับมือถือ Smartphone หรือ Notebook/PC  ซึ่งโดยปกติเสียงที่ออกจากอุปกรณ์เหล่านี้มันจะคุณภาพไม่ค่อยจะดี ดังนั้นการพวง DAC/AMP ดีๆเข้าไปจึงดูเป็นการช่วยยกระดับเสียงให้ดีขึ้น แต่ในกรณี KANN Alpha มันเป็น DAP ที่ดีมากๆตัวนึงอยู่แล้ว ดังนั้นการที่คุณเอา WA11 ต่อเข้าไปมันอาจจะไม่ได้ช่วยอะไรมาก แต่เป็นการเปลี่ยนบุคลิกของเสียงซึ่งถ้าคุณฟังแล้วดีขึ้นก็ถือว่าจบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ChampShaka

16/01/2021 15:34:10
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Sawarat

ขอรีวิวจากมุมมองคนใช้งานจริงละกันนะครับ และผมน่าจะเป็นคนแรกๆด้วยที่คิดใช้ System นี้แบบจริงจัง อย่าดราม่าใส่ผมนะ 555+

คำว่าเสียบุคลิกมันอาจจะดูรุนแรงไปนิด แต่ก็จริงอย่างที่คุณ somkiatr บอกครับ หากเราเลือกซื้อ Alpha ก็แสดงว่าเราเลือกที่เสียงจริงๆของตัวเครื่อง และการใส่แอมป์เข้าไปในระบบ บุคลิกเสียงมันย่อมเปลี่ยนไปแน่นอนครับ ถ้าไปในทางที่แย่ ผมจะจะเรียกว่า "เสีย" แต่ถ้าไปในทางที่ดีขึ้น ผมก็จะเรียกว่า "อัพ" ครับ ซึ่งจะว่าดีขึ้นหรือแย่ลง มันเป็นความชอบของแต่ละคนล้วนๆเลยครับ

ทีนี้ถามว่ามันจำเป็นไหมที่จะต้องพ่วงเป็นคอนโดแบบนั้น ถ้าว่าด้วยเรื่องกำลังขับตามสเป็คมันก็อาจจะต้องมีกับหูฟังที่ขับยากๆ แต่อันนี้ก็แล้วแต่คนฟังเหมือนเดิมครับ คนที่ผมรู้จักคนนึงชอบใช้ PK1 "ต่อตรง" กับไอโฟนก็มีครับ เขาบอกมันเบาๆโล่งๆ ฟังสบาย ทั้งๆที่ถ้ามาถามท่านอื่นๆ แทบจะทั้งหมดจะต้องบอกว่า ต่อแอมป์เถอะ แต่เจ้าตัวเขาชอบแบบนั้นนี่ครับ 555+

ส่วนเรื่องความเกะกะและรุงรัง อันนี้จริงๆครับ หนักอิ๊บอ๋าย 555+ แต่ก็แล้วแต่ความสะดวกและบ้าพกพาของแต่ละคน ขอยกกรณีของผมมาเล่าให้ฟังละกัน

ผมทำงานในออฟฟิศครับ แต่ไม่ได้นั่งประจำโต๊ะทุกวัน บางวันต้องเข้าห้องไปอัดคลิปสื่อการสอนคนเดียว บางวันต้องไปอยู่ในห้องสตูเพื่อตัดโมเดล บางวันเป็นครูคุมสอบพนักงาน บางวันออกหน้างานก่อสร้างครับ งานโคตรจับฉ่ายและย้ายที่บ่อยเลย

แต่ผมได้ระบบนี้มาจากการที่ผมมี WA11 มาก่อน Alpha ครับ ผมใช้ WM-1Z + IER-z1R ประจำมาตลอด จนอยากที่จะใช้ฟูลไซส์เวลาเข้าห้องทำงานคนเดียว ซึ่งฟูลไซส์ตัวที่ผมไปชอบเข้าเนี่ยมันขับยากมากเกินกว่า 1z มันจะขับไหว ผมเลยเริ่มหาแอมป์ แล้วมาจบที่ WA11 ได้เสียงที่ชอบก็จริง แต่มันก็ยังไม่สุดเหมือนชุดตั้งโต๊ะเพราะ 1z มันไม่มี LO มาให้ ถามว่าทำไมไม่ซื้อตั้งโต๊ะให้มันจบๆไปเล่า มาบานปลายทำไม ก็อย่างที่บอกครับ ผมย้ายห้องที่ทำงานบ่อย บางห้องมันก็ไม่สะดวกจะอุ้มไปครับเลยจบแบบนี้

ก่อนจะมี Alpha มันก็มีหลายตัวครับที่ให้ 4.4 LO แต่มันไม่ถูกหูซะที จนวันที่ Alpha มันเปิดตัวออกมา หลายๆอย่างมันตรงกับสิ่งที่ผมขาดครับ คืออยากได้ LO ช่อง 4.4 ที่ให้กำลังขับสูงและได้เสียงที่ชอบด้วย เรียกว่าลองปุ๊ปก็จองเลย 555+

ขอบคุณ คุณ sawarat มากๆๆเลยครับ ผมก็ไม่นิยมดราม่าเช่นกันครับ 555 ผมรักร้านเฮียและเว้บบอร์ดนี้มากๆครับ.

กลับมาเข้าเรื่องเสียงกันครับ คือ system ของผมตอนนี้ผมใช้เป็น Kann Alpha+ADX 5000 ครับ(ใช้หัว3.5) คือ คหสต ผมรู้สึกว่าkann alpha ขับเสียงของ ADX5000 ได้ไม่หมดครับ คือถ้าได้ต่อแอมป์หรือตั้งโต้ะเสียงน่าจะไปได้สุดและดึงศักภาพของเจ้า ADX5000 ออกมาได้อย่างหมดจดครับ เพราะก่อนหน้านี้ผมเล่นตั้งโต้ะ Sony TAZH1Es+WM1A+MDRZ1R เลยพอจะมีประสบการณเซตตั้งโต้ะบ้างครับ

แต่ตอนนี้ผมไม่สะดวกชุดตั้งโต้ะแล้วเพราะมีลูกเล็ก เลยอยากเล่นเป็นพกพาเพราะเอาไว้ฟังตอนลูกหลับครับ 555 คือ เป็นพกพาและมีแอมป์พ่วงก็พอได้ครับ

เลยอยากได้ตัวช่วยเจ้า kann alpha เพื่อขับศักยภาพ ADX5000 ออกมาได้สูงสุดครับผม

ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

somkiatr

16/01/2021 16:22:48
182
งั้นก็ลุยโลเครับ ขอให้โชคดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ChampShaka

16/01/2021 17:32:45
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - somkiatr

งั้นก็ลุยโลเครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณมากๆครับพี่ May the force be with you  ใช่ไหมครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ChampShaka

16/01/2021 17:40:19
4
เรียนถาม คุณ sawarat เพิ่มเติมครับ

ผมพอทราบแนวเพลงที่คุณ sawarat ฟัง จากรีวิว Lcd GX
ว่าคุณ sawarat ฟังเพลง jpop jrock anisong เป็นหลัก.
ทีนี้เจ้า IERZ1R ถือว่าตอบโจทย์ไหมครับ คุณ sawarat ช่วยรีวิวเสียงตัวนี้ได้ไหมครับ(ต่อกับ 4 4 kann alpha) ครับ.

ถ้าเพลงของ zard นี่ผมว่าฟังได้สุดยอดแน่นอน แต่!! เพลงแนว wakakki band หรือ akb48 จะฟังสนุกไหมหรอครับ. เคยได้ยินมาว่าเบสตัวนี้ฟังเพลง rock หรือเครื่องดนตรีมากๆไม่ค่อยไหว และจังหวะกลองรัวไวๆก็ฟังไม่ค่อยมันส์ อันนี้จริงไหมครับ.

อยากให้คุณ sawarat ช่วยรีวิวเสียงเจ้า ierz1r มากๆครับ

ปล. ใส่นานๆแล้วเจ็บหูไหมครับ ผมดูแล้วพอมีน้ำหนักเลยครับหูตัวนี้

ขอบคุณ คุณ sawarat มากๆครับ 

ผมยกให้พี่เป็นเทพหูฟังแนวเพลงญี่ปุ่นเลยครับ. หาน้อยมากๆในเมืองไทยที่จะฟังแนวนี้ได้เก่งเท่าพี่ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Sawarat

16/01/2021 19:25:56
2,025
โอ้ว อย่าชมผมถึงขนาดนั้นเลยครับ ผมเองก็ไม่ได้ฟังครบทุกแนวขนาดนั้น และในเรื่องเพลงญี่ปุ่นยังมีคนชำนาญกว่าผมอีกเยอะครับ

สำหรับผม แนวเพลงที่ฟังหลักๆส่วนมากเป็น J-pop ยุคค่อนข้างเก่า แนว Zard/Da pump ไปจนถึง Mariya Takeuchi และเพลงอนิเมะยุค city hunter นู่นล่ะครับ มีฟัง 48/46 เป็นบางเพลงครับ ซึ่งแนวเพลงพวกนี้จะไม่ได้มีความรวดเร็วหรือเครื่องดนตรีเยอะมากนัก IER-Z1r เลยค่อนข้างตอบโจทย์ครับ

จุดเด่นของ Z1r คือเบสที่ลงได้ลึกมากครับ สปีดกลางๆ ซึ่งตรงจุดนี้ผมว่า Sony เขาจงใจทำมาให้มันแมทช์กับ wm1z เลย เพราะ 1z เป็นเครื่องที่มีสปีดค่อนข้างเร็วตามสไตล์ Sony ครับ ด้านเสียงร้องทำได้ดีครับ จุดเด่นที่ผมชอบในเสียงร้องคือมันให้ Accent หรือสำเนียงของภาษาญี่ปุ่นที่ชัดมากๆ ถ้าเคยเรียนภาษามาบ้างจะรู้สึกได้เลยครับว่ามันฟังรู้เรื่องง่ายขึ้นเยอะ (ผมทำงานบริษัทญี่ปุ่น ฟังออกนิดหน่อย) แต่เสียงกลางอย่างพวกเสียงฟาดกลอง สแนร์ ไฮแฮทจะแห้งและแฟลทไปนิดนึงถ้าเทียบกับหูฟังในระดับเดียวกัน อันนี้พอแก้ด้วยสายอัพเกรดได้บ้าง และจุดเด่นอีกอย่างคือมิติด้านลึก ซึ่งไปเสริมกับ wm1z ที่เด่นทางด้านลึกอีก ผมชอบมิติสเตจแบบนี้ครับ มันดูกว้างขวางม้วนไปหลังหัวดี

พอมาจับคู่กับ Kann Alpha ผมถือว่ากลบจุดด้อยเรื่องสปีดช้าได้ดีเลย แต่ก็เสียความแมทช์ที่เข้ากันมากกว่ากับ wm1z ไปพอสมควรครับ เป็ด z1r ที่ฟังสนุกมาก แต่เสียงมันจัดไปหน่อยสำหรับผมนะ 555+

ส่วนเรื่องการสวมใส่ นี่ล่ะครับปัญหาโลกแตก การจะได้เบสที่ดีของเจ้า z1r นี่ต้องยัดลึกมาก ลึกในระดับข่มขืนหูเลย ซึ่งผมเคยพยายามแก้ด้วยการใส่จุกเล็กลงครึ่งไซส์ ผลคือมันไม่พอดีและด้วยน้ำหนักของตัวหูฟัง มันงัดขึ้นจนเจ็บในช่องหูไปอีกครับ แต่ถ้าชินแล้วยัดได้ถึงจุด เบสลึกดิ่งสะเทือนตับมากครับ ไม่ได้กระแทกนะครับ แต่มันลึกและหัวโน้ตชัดมาก

อันนี้ขอแนะนำเพิ่ม ในเพจ Facebook ชื่อ "เว็บหูฟังร้านมั่นคง" เป็นเพจของร้านมั่นคงนี่ล่ะครับ จะมีพี่เอ๋ที่ฟังเพลงญี่ปุ่นเหมือนกัน แต่แกจะไปแนวร็อคที่เร็วและแรงกว่าผมหน่อย แกเขียนรีวิวหูฟัง Aroma ไว้หลายตัวเลยครับที่แกใช้ ลองศึกษาดูอาจจะเจอแนวที่ถูกใจก็ได้ครับ และพี่แกใช้ Kann Alpha อยู่เหมือนกัน

อีกคนที่อยู่ในเพจนั้นก็คุณเจตน์ พนักงานปราณร็อคสาขาเรือธง อันนั้นขาร็อคตัวจริงแต่ชอบฟัง 48group ครับ และยังมีอีกหลายท่านเลยที่ความรู้แน่นๆ อย่างผมก็ลอกน้าชาและเฮียมั่นคงมาหลายตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

เปา เรือธง

16/01/2021 22:07:39
390
อย่ามองว่าเสียบุคลิกเลยครับ เพราะสุดท้ายแล้วอยู่ที่ปลายทางก็คือเสียงที่ได้ออกมานั้นเราชอบหรือเปล่าเท่านั้นเองครับ แต่ถ้าถามผมนะ ผมแนะนำว่าถ้าจะเน้นพกพาแล้วรับน้ำหนักของการต่อพ่วงด้วย WA11 ได้ ถือว่าให้เสียงที่น่าพึงพอใจมาก แต่เสียงของ WA11 นั้นเด่นไปทางคมชัด ซึ่งจะทำให้เสียงของ ADX-5000 นั้นบางลงครับ แนะนำว่าใช้ Aroma A100 จะเข้ากันมากกว่า

แต่สุดท้ายผมแนะนำให้เข้ามาทดลองฟังนะครับ หากวู่วามไปจะกลายเป็นเสียเงินโดยใช่เหตุอันควร เพราะแต่ละคนชอบเสียงไม่เหมือนกัน การซื้อของที่ขึ้นอยู่กับรสนิยมของแต่ละคนนั้นไม่การันตีว่าจะได้เสียงตามที่ต้องการเพียงเพราะคำแนะนำครับผม ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 13

AscoGenetic5

18/01/2021 06:56:24
175
เคสนี้ฟังธง ไม่เสียบุคลิกแต่เสียตังค์แทน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

LosInBlue

18/01/2021 07:46:19
116
จริงๆแล้วเปลี่ยนหัวจาก 3.5 เป็น 4.4 Balanced ต่อเข้า Kann น่าจะจบดี และประหยัดกว่านะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 15

ChampShaka

18/01/2021 10:32:45
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - Sawarat
โอ้ว อย่าชมผมถึงขนาดนั้นเลยครับ ผมเองก็ไม่ได้ฟังครบทุกแนวขนาดนั้น และในเรื่องเพลงญี่ปุ่นยังมีคนชำนาญกว่าผมอีกเยอะครับ

สำหรับผม แนวเพลงที่ฟังหลักๆส่วนมากเป็น J-pop ยุคค่อนข้างเก่า แนว Zard/Da pump ไปจนถึง Mariya Takeuchi และเพลงอนิเมะยุค city hunter นู่นล่ะครับ มีฟัง 48/46 เป็นบางเพลงครับ ซึ่งแนวเพลงพวกนี้จะไม่ได้มีความรวดเร็วหรือเครื่องดนตรีเยอะมากนัก IER-Z1r เลยค่อนข้างตอบโจทย์ครับ

จุดเด่นของ Z1r คือเบสที่ลงได้ลึกมากครับ สปีดกลางๆ ซึ่งตรงจุดนี้ผมว่า Sony เขาจงใจทำมาให้มันแมทช์กับ wm1z เลย เพราะ 1z เป็นเครื่องที่มีสปีดค่อนข้างเร็วตามสไตล์ Sony ครับ ด้านเสียงร้องทำได้ดีครับ จุดเด่นที่ผมชอบในเสียงร้องคือมันให้ Accent หรือสำเนียงของภาษาญี่ปุ่นที่ชัดมากๆ ถ้าเคยเรียนภาษามาบ้างจะรู้สึกได้เลยครับว่ามันฟังรู้เรื่องง่ายขึ้นเยอะ (ผมทำงานบริษัทญี่ปุ่น ฟังออกนิดหน่อย) แต่เสียงกลางอย่างพวกเสียงฟาดกลอง สแนร์ ไฮแฮทจะแห้งและแฟลทไปนิดนึงถ้าเทียบกับหูฟังในระดับเดียวกัน อันนี้พอแก้ด้วยสายอัพเกรดได้บ้าง และจุดเด่นอีกอย่างคือมิติด้านลึก ซึ่งไปเสริมกับ wm1z ที่เด่นทางด้านลึกอีก ผมชอบมิติสเตจแบบนี้ครับ มันดูกว้างขวางม้วนไปหลังหัวดี

พอมาจับคู่กับ Kann Alpha ผมถือว่ากลบจุดด้อยเรื่องสปีดช้าได้ดีเลย แต่ก็เสียความแมทช์ที่เข้ากันมากกว่ากับ wm1z ไปพอสมควรครับ เป็ด z1r ที่ฟังสนุกมาก แต่เสียงมันจัดไปหน่อยสำหรับผมนะ 555+

ส่วนเรื่องการสวมใส่ นี่ล่ะครับปัญหาโลกแตก การจะได้เบสที่ดีของเจ้า z1r นี่ต้องยัดลึกมาก ลึกในระดับข่มขืนหูเลย ซึ่งผมเคยพยายามแก้ด้วยการใส่จุกเล็กลงครึ่งไซส์ ผลคือมันไม่พอดีและด้วยน้ำหนักของตัวหูฟัง มันงัดขึ้นจนเจ็บในช่องหูไปอีกครับ แต่ถ้าชินแล้วยัดได้ถึงจุด เบสลึกดิ่งสะเทือนตับมากครับ ไม่ได้กระแทกนะครับ แต่มันลึกและหัวโน้ตชัดมาก

อันนี้ขอแนะนำเพิ่ม ในเพจ Facebook ชื่อ "เว็บหูฟังร้านมั่นคง" เป็นเพจของร้านมั่นคงนี่ล่ะครับ จะมีพี่เอ๋ที่ฟังเพลงญี่ปุ่นเหมือนกัน แต่แกจะไปแนวร็อคที่เร็วและแรงกว่าผมหน่อย แกเขียนรีวิวหูฟัง Aroma ไว้หลายตัวเลยครับที่แกใช้ ลองศึกษาดูอาจจะเจอแนวที่ถูกใจก็ได้ครับ และพี่แกใช้ Kann Alpha อยู่เหมือนกัน

อีกคนที่อยู่ในเพจนั้นก็คุณเจตน์ พนักงานปราณร็อคสาขาเรือธง อันนั้นขาร็อคตัวจริงแต่ชอบฟัง 48group ครับ และยังมีอีกหลายท่านเลยที่ความรู้แน่นๆ อย่างผมก็ลอกน้าชาและเฮียมั่นคงมาหลายตัวครับ
5555 ข่มขืนหู ผมชอบสำนวนการเขียนรีวิวของคุณ sawarat มากๆๆครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิว และคำแนะนำเรื่อง facebook ครับผม ผมจะเข้าไปอ่านและศึกษาเพิ่มเติมครับ

ส่วนตัวผมอยากเล่น inear แต่มันใส่นานๆแล้วเจ็บจริงๆครับ สำหรับหูผม ผมเลยต้องเล่น earbud กับ Fullsize แทนครับ

คุณ sawarat พอจะทราบไหมครับ ว่า ช่อง Balanced 4.4 ของ เจ้า Kann Alpha มันมีแรงขับสูงสุดไปถึงหูฟังกี่โอมห์ครับผม ผมมาหาจาก spec ในเวป ก็ไม่เห็นมีการเขียนถึงเรื่องนี้เลยครับ หรือผมอาจจะอ่านไม่ถี่ถ้วนครับ

ขอบคุณมากๆครับ คุณ sawarat
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

ChampShaka

18/01/2021 10:34:45
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - LosInBlue
จริงๆแล้วเปลี่ยนหัวจาก 3.5 เป็น 4.4 Balanced ต่อเข้า Kann น่าจะจบดี และประหยัดกว่านะครับ 555
55555 จริงเลยครับอันนี้ พอดีผมอยากทราบกำลังขับช่อง balance kann alpha ว่าสามารถขับหูฟัง 4-500 โอมห์ไหวไหมครับ ถ้าไหวก็ เปลี่ยนหัว จบแบบ Happy ending ครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 17

LosInBlue

18/01/2021 10:41:00
116
ขับ 600 ohm (ที่ Sensitive สูงๆ) ยังน่าจะไหวครับ สำหรับ Kann alpha

แรงขับช่อง Balanced โดยมาก จะออกแบบ แรงเป็น 2 เท่า ของช่อง 3.5 ธรรมดาตรับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 18

LosInBlue

18/01/2021 10:41:55
116
ยกหูฟังไปที่ร้าน Brabbit และ ขอเค้าเปลี่ยนหัวแจ็คเป็น balanced 4.4 เลยครับ

ร้านดีๆ ทำได้ตามลูกค้าต้องการครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 19

ChampShaka

18/01/2021 13:28:46
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - LosInBlue

ขับ 600 ohm (ที่ Sensitive สูงๆ) ยังน่าจะไหวครับ สำหรับ Kann alpha

แรงขับช่อง Balanced โดยมาก จะออกแบบ แรงเป็น 2 เท่า ของช่อง 3.5 ธรรมดาตรับ ^^

อื้อหือ 600 โอมห์ โหดมากกครับกำลังขับเจ้า kann alpha  แบบนี้ต่อตรง+เปลี่ยนสาย+เปลี่ยนหัว ก็จบแบบสมบูรณ์ล่ะครับ ฟินยาวๆเลยครับแบบนี้

ขอบคุณมากๆครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

ChampShaka

18/01/2021 13:29:10
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - LosInBlue

ยกหูฟังไปที่ร้าน Brabbit และ ขอเค้าเปลี่ยนหัวแจ็คเป็น balanced 4.4 เลยครับ

ร้านดีๆ ทำได้ตามลูกค้าต้องการครับ 555

คร้าบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

somkiatr

18/01/2021 13:42:02
182
ขอเสริมคุณ LosInBlue อีกทางเลือกนึงคือซื้อสายมาเปลี่ยนก็ได้ครับ
https://www.audio-technica.com/en-ca/hdc214a-1-2

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 23

RockDragon

18/01/2021 18:55:34
2,893

ขอเข้ามาแจมกระทู้นี้ด้วยคนนะครับ 555 

1. Kann Alpha ต่อตรงช่อง 3.5 ฟังกับ ATH-R70x (ไม่ใช่ ATH-ADX5000 แต่สเปคก็ใกล้เคียงกัน)
- เสียงออกมาก็ฟังได้ดีระดับนึงเลย แต่ก็ยังรู้สึกว่าขาดความหนักแน่นของเสียงไปบ้าง ซึ่งก็คงสรุปได้ว่า Kann Alpha ขับ R70x ได้ไม่หมดครับ

2. Kann Alpha ต่อ lineout เข้า line in ของ Woo Audio WA8 Eclipse (ไม่ใช่ WA11 ที่สเปคต่างกันแต่ก็เอาเหอะ...แอมป์ของ Woo Audio เหมือนกัน 555) ต่อฟังช่อง 3.5 กับ R70x
- พอฟังแล้วอย่างแรกที่รู้สึกได้เลยก็คือโทนเสียงมีความหนักแน่น ฟังดูมีเนื้อมีหนังกว่า มีมิติเวทีเสียงกว้างลึกกว่ามาก ช่องไฟชิ้นดนตรีชัดเจนขึ้นเยอะ

สำหรับเรื่องบุคลิกของเสียงระหว่างต่อตรง Kann Alpha กับเพิ่มแอมป์นั้น ผมว่ามันมีความแตกต่างกันอยู่บ้าง เพราะบุคลิกเสียงของ Kann Alpha จะโดนเสริมแต่งโดยบุคลิกเสียงของแอมป์ ซึ่งในกรณีของผมที่ WA8 เป็นแอมป์หลอดที่ผมสามารถได้ยินความแตกต่างกันครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 24

ChampShaka

19/01/2021 10:20:15
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 21 - somkiatr
ขอเสริมคุณ LosInBlue อีกทางเลือกนึงคือซื้อสายมาเปลี่ยนก็ได้ครับ
https://www.audio-technica.com/en-ca/hdc214a-1-2

ขอบคุณ พี่ somkiatr ครับ เดี๋ยวผมลองดูครับพี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

ChampShaka

19/01/2021 10:22:48
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - RockDragon

ขอเข้ามาแจมกระทู้นี้ด้วยคนนะครับ 555 

1. Kann Alpha ต่อตรงช่อง 3.5 ฟังกับ  (ไม่ใช่ ATH-ADX5000 แต่สเปคก็ใกล้เคียงกัน)
- เสียงออกมาก็ฟังได้ดีระดับนึงเลย แต่ก็ยังรู้สึกว่าขาดความหนักแน่นของเสียงไปบ้าง ซึ่งก็คงสรุปได้ว่า Kann Alpha ขับ R70x ได้ไม่หมดครับ

2. Kann Alpha ต่อ lineout เข้า line in ของ Woo Audio WA8 Eclipse (ไม่ใช่ WA11 ที่สเปคต่างกันแต่ก็เอาเหอะ...แอมป์ของ Woo Audio เหมือนกัน 555) ต่อฟังช่อง 3.5 กับ R70x
- พอฟังแล้วอย่างแรกที่รู้สึกได้เลยก็คือโทนเสียงมีความหนักแน่น ฟังดูมีเนื้อมีหนังกว่า มีมิติเวทีเสียงกว้างลึกกว่ามาก ช่องไฟชิ้นดนตรีชัดเจนขึ้นเยอะ

สำหรับเรื่องบุคลิกของเสียงระหว่างต่อตรง Kann Alpha กับเพิ่มแอมป์นั้น ผมว่ามันมีความแตกต่างกันอยู่บ้าง เพราะบุคลิกเสียงของ Kann Alpha จะโดนเสริมแต่งโดยบุคลิกเสียงของแอมป์ ซึ่งในกรณีของผมที่ WA8 เป็นแอมป์หลอดที่ผมสามารถได้ยินความแตกต่างกันครับ

สวัสดีครับ น้าชา

น้าชา ลองต่อตรงเข้ากับ Balance 4.4 ของเจ้า kann alpha แล้วรู้สึกเสียงเป็นอย่างไรบ้างเหรอครับ (สามารถขับเจ้า ATH-R70x ออกหมดจดไหมครับผม

ขอบคุณครับ น้าชา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

RockDragon

19/01/2021 17:32:52
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 25 - ChampShaka
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - RockDragon

1. Kann Alpha ต่อตรงช่อง 3.5 ฟังกับ  (ไม่ใช่ ATH-ADX5000 แต่สเปคก็ใกล้เคียงกัน)

สวัสดีครับ น้าชา

น้าชา ลองต่อตรงเข้ากับ Balance 4.4 ของเจ้า kann alpha แล้วรู้สึกเสียงเป็นอย่างไรบ้างเหรอครับ (สามารถขับเจ้า ATH-R70x ออกหมดจดไหมครับผม

ขอบคุณครับ น้าชา
ผมมีแค่สายเดิมหัว 3.5 ที่ได้มากับ R70x เท่านั้นครับ
แต่เท่าที่ผมฟังมานั้น ผมว่า Kann Alpha ตั้ง high gain ฟัง R70x ช่อง 3.5 ก็ขับได้หมดนะ
Kann Alpha มีความสามารถในการคอนโทลทุกย่านเสียงออกมาได้ครบทั้งหมด การแยกแยะรายละเอียดชิ้นดนตรีก็ทำได้ดีใช้ได้อีกด้วยครับ
ดังนั้นถ้าได้สาย balance ไม่ว่าจะเป็น 2.5 หรือ 4.4 มาใช้ ผมว่าเสียงที่จะออกมาก็น่าจะดีขึ้นไปอีกจากช่อง 3.5 แน่นอน แต่จะดีกว่าการต่อ line out ของ kann alpha เข้าแอมป์หรือเปล่าก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพของแอมป์ที่เอามาจับคู่กันครับ  

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 27

RockDragon

19/01/2021 17:43:57
2,893
ขอเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ...

อาจจะมีงงๆนิดหน่อยจากที่ผมว่า Kann Alpha ขับ R70x ได้หมด แต่ในคห.ก่อนหน้านั้นว่าขับได้ไม่หมด... 
สรุปคือถ้าไม่ได้มีการเปรียบเทียบเสียงของการต่อตรงกับเพิ่มแอมป์เข้าไปก็สามารถฟังได้ดีไม่ได้มีอะไรขาดเกินในระดับนึงแล้วครับ 55

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 28

somkiatr

19/01/2021 18:30:22
182
ค่า Impedance ของ R70X  คือ 470 โอห์ม   ส่วนของ  ADX5000  เป็น   420 โอห์ม  จากที่น้าชาให้ข้อมูลมา KANN  Alpha  ปรับ High Gain น่าจะขับ  ADX5000 ได้หมดครับ โดยเฉพาะถ้าเป็น Balanced 4.4  ถ้าไม่มั่นใจโทรหาที่ร้านให้คุณเปาทดสอบให้ก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

ผมว่านะ

19/01/2021 21:02:42
คุณเปาน่าจะทดสอบให้ไม่ได้ครับ เพราะที่ร้านตอนนี้ไม่มีตัวเดโม ADX5000 ^^"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

เปา เรือธง

20/01/2021 09:21:11
390
ใช่ครับผม สอบถามทางศูนย์ไปแล้วเค้าก็ไม่มีเดโมให้ยืมแล้วครับ ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

ChampShaka

20/01/2021 10:53:48
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 27 - RockDragon
ขอเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ...

อาจจะมีงงๆนิดหน่อยจากที่ผมว่า Kann Alpha ขับ R70x ได้หมด แต่ในคห.ก่อนหน้านั้นว่าขับได้ไม่หมด... 
สรุปคือถ้าไม่ได้มีการเปรียบเทียบเสียงของการต่อตรงกับเพิ่มแอมป์เข้าไปก็สามารถฟังได้ดีไม่ได้มีอะไรขาดเกินในระดับนึงแล้วครับ 55

ขอบคุณน้าชามากๆครับ น้าชาเปรียบเทียบได้ใกล้เคียงกับของจริงมากๆครับ ทำให้ผมได้ข้อมูลดีดีครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

ChampShaka

20/01/2021 10:56:08
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 30 - เปา เรือธง
ใช่ครับผม สอบถามทางศูนย์ไปแล้วเค้าก็ไม่มีเดโมให้ยืมแล้วครับ ^^"
ไม่เป็นไรครับผม คุณเปา ขอบคุณมากๆคร้าบบ. 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Kann Alpha ถ้าไปต่อเพิ่มด้วย Woo Audio WA11 จะเสียบุคลิกเสียงจาก Kann alpha ไปไหมครับ"