Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Bose soundsport free wireless Paring bluetooth ไม่ได้ ซ่อมที่ไหนดีครับ

หนึ่ง

19/01/2021 08:10:59
0
ปกติไม่ค่อยได้ใช้ ซื้อมาจาก USA เมื่อปีกว่าเกือบสองปีแล้ว ตอนนี้จะหยิบเอามาใช้ มันเคย pair ได้มาก่อน แต่ตอนนี้ pair ไม่ได้ ทั้งที่แบตเต็มกะพริบแต่ไฟขาว แต่ไม่มีการกะพริบไฟสีฟ้า 
ลองต่อกับหลายๆ อุปกรณ์ทั้งมือถือ notebook ก็ไม่ได้ 
กดปุ่มค้างจนปวดมือ ก็ไม่ขึ้นกะพริบสีฟ้า 

รบกวนสมาชิกหรือท่านผู้รู้แนะนำทีครับ ขอบพระคุณมากครับ ถ้าซ่อมค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

19/01/2021 08:55:57
390
ลองต่อเข้าคอมแล้วเข้าเว็บ btu.bose.com ไปอัพเดทเฟิร์มแวร์ดูก่อนครับว่าอัพแล้วเข้าไป pairing ได้ไหมนะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

amnuay

19/01/2021 10:22:48
มันมองเห็นอุปกรณ์ LE-Bose free soundsport แต่มันไม่ connected ครับ ได้แค่ paired งงมากเลย
กดปุ่มค้างที่หูฟังก็ไม่มี กะพริบไฟสีฟ้า มีแต่สีขาวตลอดครับที่กะพริบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หนึ่ง

19/01/2021 10:24:27
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
ลองต่อเข้าคอมแล้วเข้าเว็บ btu.bose.com ไปอัพเดทเฟิร์มแวร์ดูก่อนครับว่าอัพแล้วเข้าไป pairing ได้ไหมนะครับ 

ผมอัพเดตแล้วครับ ขึ้นว่า your product up to date แล้วครับ 

แต่ก็ยังกดปุ่มค้าง ไม่ขึ้นไฟกะพริบไฟสีฟ้าครับ งง เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Bose soundsport free wireless Paring bluetooth ไม่ได้ ซ่อมที่ไหนดีครับ"