Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Beats solo 3 wireless หนีบหูวววววว

NuttanichaMilky

09/01/2021 01:44:33
ใครพอมีวิธีแก้บ้างคะ หูฟัง beats solo 3 wireless ค่อนข้างหนีบหู  แล้วตอนนี้เล็งวิธีแก้เอาไว้1อย่างคือ เปลี่ยนจาก on ear เป็น over ear แต่ไม่รั้ว่าทำได้มั้ยใครรู้วิธีแก้ก็บอกกันหน่อยนะคะ แล้ววิธีที่คิดเอาใว้มันทำได้มั้ย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอก Munkonggadget

09/01/2021 07:41:41
24
พึ่งซื้อมารึปล่าวครับ ของใหม่บางที่จะแข็งๆหน่อย บวกกับเป็นหูฟังไซร์ On Ear ด้วย ก็เลยยิ่งรู้สึกบีบ แล้วก็อาจอยู่ที่สรีระของศรีษะแต่ล่ะคนด้วย วิธีแก้เบื้องต้นแบบบ้านๆของผมก็คือ แนะนำให้เวลาที่ไม่ได้ใช้งานก็เอาไปคาดกับหมอนข้างให้มันง้างทิ้งไว้นานๆทำบ่อยๆให้ก้านที่มันแข็งอ่อนตัวลงอาจช่วยได้บ้างคับ อย่าง้างกว้างเกินไประวังก้านหัก 
ส่วนเรื่องเปลี่ยนจาก On Ear เป็น Over Ear ไม่น่าจะทำได้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Nuttanichamilky

09/01/2021 10:05:02
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เอก Munkonggadget

ใช่ค่ะพึ่งซื้อมา ขอบคุณมากค่ะ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ผมว่านะ

09/01/2021 10:44:31
ถ้าเป็นคนเจ็บหูง่ายควรหลีกเลี่ยงหูฟัง beats กับ Grado ที่เป็นแบบ on-ear นะครับ รับรองว่าใส่ฟังเพลงต่อเนื่องได้ไม่เกินครึ่งชั่วโมงแน่ๆ ถ้าเน้นใส่สบายต่อเนื่องนานๆ ควรเปลี่ยนเป็นแบบ over-ear ครอบทั้งใบหูแทนครับ และถ้าเป็นคนหูกางควรเลือกรุ่นที่ ear cup ลึกๆ ด้วยนะครับ ไม่งั้นอาจจะเจอปัญหาหูชนตะแกรงไดรเวอร์ทำให้เจ็บหูอยู่ดี สรุปว่าถ้าจะให้ชัวร์ก่อนซื้อควรไปทดลองฟังที่ร้านเกินครึ่งชั่วโมงขึ้นไปถ้าไม่เจ็บหูก็ซื้อได้เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Nuttanichamilky

09/01/2021 11:16:07
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ผมว่านะ

ขอบคุณค่าา

หยิกหู 0
แจกหู 0
"Beats solo 3 wireless หนีบหูวววววว"