Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอถามท่านเฮียหน่อยครับ ตอนนี้ถ้าสั่งผ่านออนไลน์โดยตรงกับผ่าน Shopee แบบไหนดีกว่าครับ

somkiatr

08/01/2021 15:54:40
182
ขอถามท่านเฮียหน่อยครับ ตอนนี้ถ้าสั่งผ่านออนไลน์โดยตรงกับผ่าน Shopee แบบไหนดีกว่าครับ ตอนนี้เลือกไม่ถูกว่าแบบไหนดีกว่า 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

LosInBlue

08/01/2021 19:40:37
116
ผมเลือกสั่งจาก เว็ปมั่นคง เป็นหลัก เพราะร้านจะได้กำไรมากกว่า ไม่หักแบ่งให้ทาง Shopee ครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

08/01/2021 21:27:07
ถ้าเฮียเข้ามาตอบว่าไปซื้อผ่าน Shopee เหอะ อย่าเข้ามาซื้อในเว็บเฮียเลย ก็น่าจะฮามาก 55 ส่วนตัวผมสั่งซื้อในเว็บเฮียสะสมแต้ม Munkong Point ได้ ขอใบกำกับภาษีได้ และมีบริการส่งด่วน ได้รับของภายใน 1 ชั่วโมง แค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

08/01/2021 22:40:12
4,290
555 ตอนนี้ถ้าเน้นว่าราคาถูกที่สุด เราๆท่านๆจะทราบว่าแพลทฟอร์มใหญ่เท่านั้นที่ให้ได้ เพราะเค้ามีคูปองที่หว่านแจกต่างๆ และมี cashback ต่างๆอีกพอสมควร แต่บนเว็บไซต์ผมก็เซ็ทราคาไว้ใกล้เคียงกันอยู่ครับ อาจจะมีเหลื่อมล้ำกันไปบ้างในบางรายการ ส่วนหน้าร้านก็ไม่ได้จำหน่ายแพงกว่าบนเว็บไซต์หรือแพลทฟอร์มนะครับ เพียงแต่โลกมันเปลี่ยน การเดินทางสัญจรหรือการเดินเข้าในห้างกลายเป็นปัจจัยเสี่ยงโควิดไปแล้ว ก็ขอให้ทุกๆคนปรับตัวกันนะครับ

พี่สมเกียรติลองเปรียบเทียบดูสินค้าที่อยู่ในใจครับ เพราะทุกชิ้นก็คือจำหน่ายโดยมั่นคงและประกันโดยมั่นคงครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

ซื้อกับเฮียๆรักทุกคน

08/01/2021 23:05:16
ซื้อที่ไหนก็ได้ที่เฮียเป็นคนขายผมว่าได้ทั้งนั้นล่ะครับ จะถูกหรือแพงกว่ากันอันนี้ต้องอาศัย เศรษฐศาสตร์ ในตัวของแต่ละคน วิเคราะห์ วิแคะ กันเองล่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

somkiatr

09/01/2021 00:33:55
182
ขอบคุณทุกท่านครับ คือผมเห็นราคาแล้วล่ะครับ ตามที่เฮียบอก แต่แค่อยากทราบว่าถ้าสั่งออนไลน์โดยตรงมันดีกว่ายังไง เช่น มีส่งด่วนใช่ไหม ใน กทม  เสาร์ อาทิตย์ มีส่งของไหม ค่าส่งฟรี  stock สินค้ามีให้เลือกมากกว่า   ใช้แต้มจากการซื้อครั้งก่อนได้  ส่วนคูปองส่วนลดก็ว่ากันไปตาม platform  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ChampShaka

09/01/2021 09:23:53
4
ผมใช้ วิธี ไปลองฟังที่ร้านเฮีย แล้วค่อยกลับมาบ้าน สั่งออนไลน์ตรงจากเวปมั่นคงครับ.

ผมเคยสั่ง WitchGirl 12 + สายอัพเกรดฮอรัส ให้ไปส่งที่ออฟฟิศผม แล้วผมแกะกล่องทุกอย่างทิ้งไว้ที่ทำงาน

เอาหูฟัง+สาย ใส่ถุงก้อปแกป กลับบ้านแทน เมียผมไม่ทันสังเกตุว่าซื้อหูฟังมาครับ

แต่ก่อนเคยซื้อ Fullsize+ชุดตั้งโต้ะมาจากร้านเฮีย ขนมาทั้งกล่องจัดเต็ม กลับมาบ้านเมียด่าแทบตาย เลยเข็ดเลยครับ

ใช้วิธีสั่งตรงจากเวปเฮียไปส่งที่บริษัทแล้วหาถุงอื่นใส่กลับบ้านมาปลอดภัยสุดครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

ตามนั้น

09/01/2021 09:52:57
ถ้าถามว่าแบบไหนดีกว่าก็ต้องถามกลับว่าดีสำหรับใครดีสำหรับร้านหรือดีสำหรับลูกค้า
หยิกหู 0
"ขอถามท่านเฮียหน่อยครับ ตอนนี้ถ้าสั่งผ่านออนไลน์โดยตรงกับผ่าน Shopee แบบไหนดีกว่าครับ"