Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังร้อนนี่ผิดปกติมั้ยครับ

Carto11

27/12/2020 02:45:12
ใช้หูฟังอินเอียร์เสียบกับ notebook ครับ ถอดไว้แปปนึง พอกลับมาใส่อยู่ดีๆมันก็ร้อนมากกก ดึงออกแทบไม่ทัน ต้องถือรอไว้สักแปปก็จะหายร้อน แบบนี้นี่ปกติมั้ยครับ ควรเปลี่ยนมั้ย 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

27/12/2020 13:14:39
น่าจะไม่ปกติแล้วครับ ลองเอาหูฟังอันนี้ไปเสียบฟังเพลงจากอุปกรณ์อื่นเช่นมือถือหรือเครื่องเล่นเพลงดูก่อนครับว่าร้อนเหมือนกันมั้ย? ถ้ายังร้อนอยู่แสดงว่าหูฟังมีปัญหา ถ้าไม่ร้อนแสดงว่าช่องหูฟังของ notebook มีปัญหา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

27/12/2020 21:39:39
4,290
ถ้าร้อนนี่ผิดปกติครับ สันนิษฐานว่าไฟ DC จะรั่วจาก notebook เข้าไปที่หูฟัง ซึ่งถ้าความร้อนเยอะขนาดตกใจ ถ้าเป็นหูฟังแบบไดรเวอร์ไดนามิก ยังไงก็ไม่รอดครับ แต่ถ้า inear อันนี้ผมคาดว่าอาจจะเสียได้ในอนาคตเลยครับ ควรงดใช้ก่อน และลองไปใช้กับอุปกรณ์ร่วมอื่นๆดูก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังร้อนนี่ผิดปกติมั้ยครับ"