Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ชวนคุยหูฟังตัวละ 50000 ขึ้นกับลำโพง +**

คนมันจน

12/12/2020 23:32:34

หูฟังตัวละ 50000 ขึ้นกับลำโพง 50000 ขึ้น คนที่เคยมีบุญได้ฟังผมอยากทราบครับว่า ความรู้สึกในการฟังทั้งคู่เป็นอย่างไร ขอบคุณมากครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

12/12/2020 23:38:43
390
การใช้งานแตกต่างกันค่อนข้างมากเลยครับ ถ้ามีพื้นที่ในการเล่นลำโพง ยังไงทางฝั่งลำโพงให้การฟังที่สมจริงกว่า มีมิติ มีความกว้าง ย่านเสียงต่าง ๆ มีความน่าฟังมากกว่าเยอะเลยครับ 

ส่วนหูฟังระดับราคานี้ตัวยอดนิยมก็จะเป็น Campfire Solaris 2020 กับ Sony IER-Z1R ที่ให้รายละเอียดเสียงที่ดีเยี่ยม ฟัง้พลงได้อย่าวมีรายละเอียด สามารถพกพาไปใช้งานได้ตลอดเวลา แต่ขนาดเวที ความตื้น ความลึก มันจะอยู่แค่หัวเรา ไม่เหมือนกับลำโพงที่หลุดหัวไปไกล มีความโอบล้อมมากกว่าเยอะมากแบบเทียบกันไม่ได้ ยังไงลองดูไลฟสไตล์ของตัวเองก่อนครับว่าใช้งานลักษณะไหนมากกว่ากัน หรือ ลองมาฟังหูฟังในงบนี้ดูก่อนครับว่าพึงพอใจมากแค่ไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

โอครับ

12/12/2020 23:59:49
ลำโพง ก็ต้องมี Player amp สายสัญญาณ สายลำโพง สายไฟ ขาตั้งลำโพง ถ้าเล่นลำโพง5หมื่นได้ ทั้งระบบน่าจะสองแสน ไม่งั้นเสียราคาลำโพง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Peerasak

13/12/2020 07:42:59
6

ตอนนี้ผมเพิ่งกลับมาเล่นเครื่องเสียงบ้านอีกครั้งหลังจากเล่นหูฟังอยู่ 2 ปี ชุดหูฟังผมเป็นฟลูไซด์+แอมป์ตั้งโต๊ะ+DAC เส้นสายทั้งหมดครบชุด พูดถึงเสียงอย่างเดียวไม่พูดถึงอย่างอื่นนะครับ 
ชุดหูฟังให้รายละเอียดเสียงที่ดีกว่า ฟังแล้วแยกแยะเสียงไดีดีกว่า หูฟัหลักพันก็ให้รายละเอียดเสียงที่ดีกว่าลำโพงหลักหมื่นบางตัวแล้วครับ  หูฟังให้เสียงครบถ้วนทุกย่านโดยเฉพาะเบสลึกๆ ที่จะหาได้จากลำโพงตั้งพื้นเท่านั้น ในด้านมิติเสียงก็จะคนละแนว แน่นอนเครื่องเสียงบ้านดีกว่าอยู่แล้ว เหมือนเราไปนั่งตรงหน้านักดนตรีเลย ส่วนหูฟัจะอยู่รอบหัว แต่หูฟังดีๆ มันก็มีมิติด้านลึก ด้านกว้าง ด้านสูง เหมือนกัน แต่อรรถรสในการฟังต่างกันครับ
ถ้า คห ส่วนตัว ผมให้เล่นเครื่องเสียงบ้านสนุกกว่าเยอะครับ สเกลมันใหญ่กว่า แต่ต้องลงทุนมากกว่า ความพร้อมของแต่ละคนไม่เหมือนกัน โดยเฉพาะห้องฟังเพลงดีๆ ต้องลงทุนเยอะครับ เลือกเอาที่เหมาะสมกับตัวเราดีกว่าว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 4

จีซัสอิสเฮีย

13/12/2020 08:22:42
ถ้าวัดกันในงบประมาณนี้
จากที่ผมใช้ พวกลำโพง Active อย่าง Kef หรือ Klipsch
กับ หูฟัง 2-30000 ต่อกับDacAmp ถูกๆรวมไม่เกิน 5หมื่น  

ผมรู้สึกชอบหูฟังมากกว่า

แต่ก็มีโอกาส ได้ฟังชุด passiveดีๆ บ่อยๆ ที่บ้านคนรู้จัก รู้สึกมันคนละlevel เลย

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เหน่งบา

14/12/2020 07:10:51
1,866
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Peerasak

ตอนนี้ผมเพิ่งกลับมาเล่นเครื่องเสียงบ้านอีกครั้งหลังจากเล่นหูฟังอยู่ 2 ปี ชุดหูฟังผมเป็นฟลูไซด์+แอมป์ตั้งโต๊ะ+DAC เส้นสายทั้งหมดครบชุด พูดถึงเสียงอย่างเดียวไม่พูดถึงอย่างอื่นนะครับ 
ชุดหูฟังให้รายละเอียดเสียงที่ดีกว่า ฟังแล้วแยกแยะเสียงไดีดีกว่า หูฟัหลักพันก็ให้รายละเอียดเสียงที่ดีกว่าลำโพงหลักหมื่นบางตัวแล้วครับ  หูฟังให้เสียงครบถ้วนทุกย่านโดยเฉพาะเบสลึกๆ ที่จะหาได้จากลำโพงตั้งพื้นเท่านั้น ในด้านมิติเสียงก็จะคนละแนว แน่นอนเครื่องเสียงบ้านดีกว่าอยู่แล้ว เหมือนเราไปนั่งตรงหน้านักดนตรีเลย ส่วนหูฟัจะอยู่รอบหัว แต่หูฟังดีๆ มันก็มีมิติด้านลึก ด้านกว้าง ด้านสูง เหมือนกัน แต่อรรถรสในการฟังต่างกันครับ
ถ้า คห ส่วนตัว ผมให้เล่นเครื่องเสียงบ้านสนุกกว่าเยอะครับ สเกลมันใหญ่กว่า แต่ต้องลงทุนมากกว่า ความพร้อมของแต่ละคนไม่เหมือนกัน โดยเฉพาะห้องฟังเพลงดีๆ ต้องลงทุนเยอะครับ เลือกเอาที่เหมาะสมกับตัวเราดีกว่าว่าครับ
คำถามครับ ลำโพงอะไร ทิปโทอะไร ขาตั้ง target แท้เลยหรือเปล่า
ข้อต่อมา
การเลือกเอาปลายแหลมจิ้มลงของทิปโทตัวหลัง มีผลได้เสียอย่างไรเทียบกับหันปลายแหลมขึ้นทั้งสามตัวครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

Peerasak

14/12/2020 09:08:22
6
ลำโพงเป็นของไทยนี่แหละครับ XAV รุ่น Small one Silk ครับ แอมป์ก็ของ XAV เหมือนกันเพราะว่าสมัยก่อนผมค่อนข้างชอบเครื่องเสียงเจ้านี้ครับ ขาตั้งเป็นไม้ของ Dimon Product ส่วน ทิปโทไม่ทราบยี่ห้อแต่ว่าอยู่ในยุคเดียวกับขาตั้งครับ เป็นแบบปรับความสูงได้นิดหน่อย ตอนนี้เก่าแล้วสีทองเริ่มลอกผมเลยใช้ไปพลางๆ ก่อนกะว่าเดี๋ยวค่อยขยับขยายครับ พอดีได้จังหวะมีห้องฟังเป็นเรื่องเป็นราวแล้วเลยกลับมาเริ่มเล่นใหม่ เรียกว่าเป็นชุดเก่าๆ ที่รื้อมาฟังใหม่ครับ 5555 

ส่วนเรื่องเอาปลายแหลมขึ้นเพราะว่าเพลตของขาตั้งลำโพงมันเล็กกว่าตัวลำโพงผมเลยหงายเดือยแหลมขึ้นทำให้วางง่ายกว่าครับ เอาไว้เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลองฟังเทียบเสียงให้ดูครับ ...555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

somkiatr

14/12/2020 10:00:55
182
เล่นลำโพง มันไม่ได้จบที่ลำโพงอย่างเดียว ของผมแค่สายลำโพงรุ่นกลางๆของ Audioquest อย่าง Rocket 88 ราคาเบาๆก็ล่อไป  25K  ไปล่ะ ไหนจะสาย RCA  สาย Power  Int Amp,  DAC + Player  แค่นี้ก็เกิน 50K ไปแล้วครับ ไม่นับรวมลำโพงกับขาตั้งและชั้นวางอีก   ในขณะที่หูฟังมันจะมีแค่สายอัพเกรดและ Player หรืออาจจะ  DAC/Amp + Player   อย่างไรก็ตามทั้งสองทางนี้มันให้อารมณ์และอรรถรสที่ต่างกันออกไปคือมันดีทั้งคู่เพียงแต่คนและแนวนะ เอามาเทียบกันแล้วบอกว่าแบบไหนดีกว่าคงจะลำบากเพราะมันขึ้นกับความชอบของเราล้วนๆเลย  เดี๋ยวนี้หูฟังที่ให้เสียงสมจริงแบบรอบทิศทางคุณภาพดีมีเยอะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 8

JJY

14/12/2020 13:28:54
11
จากปสกตรง ถ้าจะสร้าง system ลำโพงให้เสียงดีเท่าหูฟังจะใช้งบแพงกว่าประมาณ 10 - 20 เท่าครับ พูดถึงเสียงอย่างเดียวนะครับ
ถ้าเรื่องมิติ เวที ความสมจริง เครื่องเสียงบ้านชนะไปไกลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 9

pockethifi

14/12/2020 14:24:54
161
ในแง่คุณภาพเสียง  ถ้าพบลำโพงที่ให้เสียงถูกใจ  ก็คือถูกใจครับ

หูฟังตัวไหนก็สู้ไม่ได้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

Peerasak

14/12/2020 22:18:32
6

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - เหน่งบา
คำถามครับ ลำโพงอะไร ทิปโทอะไร ขาตั้ง target แท้เลยหรือเปล่า
ข้อต่อมา
การเลือกเอาปลายแหลมจิ้มลงของทิปโทตัวหลัง มีผลได้เสียอย่างไรเทียบกับหันปลายแหลมขึ้นทั้งสามตัวครับ ^ ^

ลองเอาปลายแหลมจิ้มลงแล้วรู้สึกว่าโฟกัสเสียงสู้ตอนที่เอาปลายแหลมขึ้นไม่ได้เลยครับ น้ำหนักเสียงแรงปะทะหายไปเลยครับ แปลกดีครับ 5555 

ปล. ปลายแหลมที่เห็นจิ้มลงในรูปแรกน่าจะเป็นเงาสะท้อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

Thanaka

14/12/2020 23:24:27
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - เหน่งบา
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Peerasak

ข้อต่อมา
เอาทิปโทไปวาง ปลายแหลมขึ้นที่ เครื่องจ่ายไฟ DAC ....วางใต้ DAC ...วางใต้ Buffer Stage...มีผลกับเสียงหมดเลยมั่ยครับ หรือมีผลเฉพาะกับลำโพงครับ ........

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

15/12/2020 00:26:19
4,290
หูฟัง 50000 กับลำโพง 50000 ถ้าวัดกันแบบง่ายๆ ต้องบอกว่าหูฟังให้อะไรได้มากกว่าครับ อันนี้ผมใช้อัตราถัวเฉลี่ยทดในใจกับอุปกรณ์พวกอื่นๆที่ต้องลงควบคู่กันไปกับพวกภาคขยายหรือ Source  ทั้งนี้การใช้งบประมาณกับชุดฟังเพลงที่มีลำโพง ใช้เงินมากกว่ามหาศาลครับ

และอุปกรณ์อย่างลำโพงนั้นเป็นอะไรที่ต้องใช้เวลาพอสมควรในการนั่งฟังอยู่กับมัน แต่หูฟังจะสะดวกและง่ายกว่าลำโพงบ้าน แต่ลำโพงบ้านเป็นอะไรที่ผ่อนคลายและต้องใช้ทักษะในการฟังและการเซ็ทอัพให้เข้ากับห้องยากกว่าและมีอะไรให้ทำมากกว่า

ในขณะที่หูฟังจบได้ง่ายกว่า และให้ความรู้สึกว่า"ทัดเทียม"กับลำโพงดีๆที่แพงกว่าหลายสิบเท่าได้ไม่ยากเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 13

เหน่งบา

15/12/2020 05:23:37
1,866
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - Peerasak

ข้อต่อมา

ลองเอาปลายแหลมจิ้มลงแล้วรู้สึกว่าโฟกัสเสียงสู้ตอนที่เอาปลายแหลมขึ้นไม่ได้เลยครับ น้ำหนักเสียงแรงปะทะหายไปเลยครับ แปลกดีครับ 5555 

ปล. ปลายแหลมที่เห็นจิ้มลงในรูปแรกน่าจะเป็นเงาสะท้อนครับ
เอ่อ...ที่อยากให้ลอง คือ ถ้าหงายขึ้นทั้งสามตัวครับ คือในรูปแรกผมเห็นสองตัวหน้าหงายขึ้น แต่ตัวหลังจิ้มลง
ที่จริงเรื่องหงายขึ้นจิ้มลงนี่พอรู้ผลคร่าวๆอยู่แล้ว แต่อยากรู้ผลจำเพาะกับชุดของคุณPeerasak ครับ
แล้วก็...ขอที่อยู่หน่อยครับ ผมจะฝากลองทิปโท ซื้อมาแล้วไม่มีที่ลอง 5555
ปกติแล้วหาคนที่พร้อมทั้งชุด หู ห้องฟัง ที่จะลองของพวกนี้ได้ยาก หลายคนเก่งมาก ชุดถึง แต่ไม่มีห้อง เลยเซ็ทอัพดีๆไม่ได้ ลองแล้วไม่ค่อยเห็นผล
ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 14

เหน่งบา

15/12/2020 05:53:15
1,866
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - Thanaka

ข้อต่อมา
เอาทิปโทไปวาง ปลายแหลมขึ้นที่ เครื่องจ่ายไฟ DAC ....วางใต้ DAC ...วางใต้ Buffer Stage...มีผลกับเสียงหมดเลยมั่ยครับ หรือมีผลเฉพาะกับลำโพงครับ ........

ที่เคยเล่นมา เคยแต่อุปกรณ์หลักครับ เครื่องเล่นซีดี อินทิเกรตแอมป์ สายสัญญาณ สายไฟ เห็นผลครับ แต่เป็นผลในส่วนที่ละเอียดหน่อย คือ อิมเมจ
ที่ไม่อยากให้มีผล แต่ดันฟังออก(ด้วยความรู้สึกเหนื่อยใจ ว่า งานงอกแล้วกรู) คือสายไฟ เพราะด้วยห้องกับชุดที่ไม่ค่อยพร้อม ไม่นึกว่าจะฟังออก และที่จริงนึกนินทาครูบาอาจารย์เสียด้วยซ้ำว่า...เว่อร์ ชุดไม่ไฮเอนด์ฟังไม่ออกหรอก  แล้วดันฟังออกจริงๆ ซึ่งไม่ได้ดีใจเลย...=__= (ที่รองสายไฟ ไม่ใช่ทิปโท แต่เป็นไม้ซึ่งทำเป็นเสา ทำให้ปลายแหลม เอาไว้รองสายไฟให้นิ่ง

ดังนั้น ผมอยากเดาว่า รองเครื่องอะไรก็ตาม น่าจะมีผลหมดนะครับ แต่ฟังออกหรือเปล่า ต้องขึ้นอยู่กับ คนฟัง ชุด ห้องที่พร้อม และการเซ็ทอัพอุปกรณ์ส่วนอื่นว่าทำไว้ดีแล้วหรือยังน่ะครับ เรื่องมันยาว

สมมุติว่าองค์ประกอบทั้งหมด พร้อมพอสมควร ก็ยังมีประเด็นเรื่อง ตำแหน่งของการวางทิปโทอีก ว่า วางได้ตรงจุดที่ควรจะวางหรือเปล่า  เครื่องเบาๆใช้ทิปโทกี่ตัว เครื่องหนักๆใช้กี่ตัว(3  หรือ 4) หันปลายแหลมขึ้นหรือลงมีผลอย่างไร ได้อะไรมา เสียอะไรไป  ซึ่งจะว่าไป เรื่องพวกนี้ ไม่มีถูกมีผิดนะครับ มันเป็นข้อมูลที่เอาไว้จูนให้ตรงความชอบความต้องการของเรามากกว่า 

แต่หลายชุดที่เห็นมา ยิ่งอุปกรณ์จำนวนมาก สายยิ่งมาก...ก็มักกองสุมรวมกัน พาดโดนกัน กองอยู่กับพื้นบ้าง  แบบนี้ต่อให้เซ็ทอัพห้องได้ระดับหนึ่ง ส่วนที่ฟังออกก็จะน้อยลงครับ  เอาง่ายๆ นักทดสอบหลายท่าน จัดสายให้ไม่โดนกันเลยสักเส้นเดียว แค่นี้ในห้องใช้งานจริงของคนทั่วไปก็ทำไม่ได้แล้วครับ

ยกตัวอย่างเช่นในความเห็น 3 ภาพของคุณ Peerasak สายต่างๆก็ยังไม่ได้'เล่น'กับมันอย่างถึงที่สุดเลย  ^ ^ คือ ไม่ได้แยก รอง กั้น ไม่ให้โดนกันเอง ไม่กองกับพื้น ทั้งที่มันมีผล และเจ้าของห้องก็รู้ด้วย แต่ขี้เกียจเล่นกันลึกถึงขนาดนั้น ทั้งที่มีห้องเป็นสัดส่วนเป็นกิจจะลักษณะ  ถ้าห้องคนทั่วไปที่บางทีทั้งชุดเครื่องเสียง คอม  ชุดดูหนัง สุมรวมกันอยู่ในที่เดียวกัน แบบนั้นการรองทิปโทคงเห็นผลยากหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 15

Peerasak

15/12/2020 10:14:46
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - เหน่งบา
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - Peerasak

ข้อต่อมา

เอ่อ...ที่อยากให้ลอง คือ ถ้าหงายขึ้นทั้งสามตัวครับ คือในรูปแรกผมเห็นสองตัวหน้าหงายขึ้น แต่ตัวหลังจิ้มลง
ที่จริงเรื่องหงายขึ้นจิ้มลงนี่พอรู้ผลคร่าวๆอยู่แล้ว แต่อยากรู้ผลจำเพาะกับชุดของคุณPeerasak ครับ
แล้วก็...ขอที่อยู่หน่อยครับ ผมจะฝากลองทิปโท ซื้อมาแล้วไม่มีที่ลอง 5555
ปกติแล้วหาคนที่พร้อมทั้งชุด หู ห้องฟัง ที่จะลองของพวกนี้ได้ยาก หลายคนเก่งมาก ชุดถึง แต่ไม่มีห้อง เลยเซ็ทอัพดีๆไม่ได้ ลองแล้วไม่ค่อยเห็นผล
ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ^ ^
ในรูป คห 3 ผมหงายขึ้นทั้ง 3 ตัวครับ ที่เห็นตัวหลังจิ้มลงเป็นเงาสะท้อนของทิปโทครับ 

ผลของชุดผมที่ได้ลองกับลำโพงนะครับ
- หงายขึ้น ให้น้ำหนักเสียง แรงปะทะ ไดนามิค ที่ดีกว่าครับ ฟังแล้วเหมือนเสียงดังกว่าใน volume เท่ากัน ส่วนตัวผมชอบแบบนี้ครับ
- จิ้มลง น้ำหนักเสียง แรงปะทะ ไดนามิค ลดลง แต่จะได้ฮาโมนิคความกังวานของหางเสียงที่มากกกว่าฟังแล้วผ่อนคลายกว่า แต่ฟังนานๆ แล้วผมรู้สึกว่ามันฟุ้ง แต่บางคนอาจจะชอบครับ

- ทิปโทผมมันธรรมดานะแถมเก่ามากแล้วด้วยผมใช้วางแก้ขัดไปก่อนครับ ถ้าของที่ดีกว่านี้ผลที่ได้อาจจะไม่เป็นแบบนี้ก็ได้ อย่าถือเป็นบรรทัดฐานนะครับ

เรื่องทิปโทผมสนใจอยากลองครับเอาตรงๆกำลังเห่ออะไรก็อยากลองไปหมดครับ 55555 รบกวนคุณเหน่งบาทักมาใน mail: [email protected] เดี๋ยวผมแจ้งที่อยู่ไป ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Peerasak

15/12/2020 10:46:40
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - เหน่งบา
ยกตัวอย่างเช่นในความเห็น 3 ภาพของคุณ Peerasak สายต่างๆก็ยังไม่ได้'เล่น'กับมันอย่างถึงที่สุดเลย  ^ ^ คือ ไม่ได้แยก รอง กั้น ไม่ให้โดนกันเอง ไม่กองกับพื้น ทั้งที่มันมีผล และเจ้าของห้องก็รู้ด้วย แต่ขี้เกียจเล่นกันลึกถึงขนาดนั้น ทั้งที่มีห้องเป็นสัดส่วนเป็นกิจจะลักษณะ  ถ้าห้องคนทั่วไปที่บางทีทั้งชุดเครื่องเสียง คอม  ชุดดูหนัง สุมรวมกันอยู่ในที่เดียวกัน แบบนั้นการรองทิปโทคงเห็นผลยากหน่อยครับ
จริงอย่างกับตาเห็นเลยครับ เรื่องสายที่วางกองกันอยู่ผมก็คิดว่ามีผลแต่เดี๋ยวค่อยจัดการทีละอย่างครับ 5555 นี้คิดว่าจะหาแท่นรองเครื่องเสียงเตี้ยๆ แบบแยกแต่ละเครื่องมาใช้แล้วค่อยจัดการเรื่องสายไปพร้อมกันตอนนี้ก็ฟังไปก่อนครับ 555 เพราะเคยใช้ชั้นวางเครื่องเสียง 3 ชั้นวางตรงกลางลำโพงแล้วเสียงสู้วางกับพื้นไม่ได้เลยต้องเอาออกวางกับพื้นอย่างที่เห็นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

โจ้

15/12/2020 11:31:42
30

ถ้าเงื่อนไขเดียวกัน ผมชอบหูฟังมากกว่านะ ได้รายละเอียดมากกว่าลำโพงเยอะ

แต่ถ้างบหลักหลายล้าน + ห้องฟังดีๆ ผมชอบชุดลำโพงมากกว่า เพราะได้ความสมจริง ของเวทีเสียงมากกว่า ได้มวลอากาศดนตรีมากกว่า (ฟังตามงานนะ)

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

คนมันจน

16/12/2020 09:56:52
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
การใช้งานแตกต่างกันค่อนข้างมากเลยครับ ถ้ามีพื้นที่ในการเล่นลำโพง ยังไงทางฝั่งลำโพงให้การฟังที่สมจริงกว่า มีมิติ มีความกว้าง ย่านเสียงต่าง ๆ มีความน่าฟังมากกว่าเยอะเลยครับ 

ส่วนหูฟังระดับราคานี้ตัวยอดนิยมก็จะเป็น Campfire Solaris 2020 กับ Sony IER-Z1R ที่ให้รายละเอียดเสียงที่ดีเยี่ยม ฟัง้พลงได้อย่าวมีรายละเอียด สามารถพกพาไปใช้งานได้ตลอดเวลา แต่ขนาดเวที ความตื้น ความลึก มันจะอยู่แค่หัวเรา ไม่เหมือนกับลำโพงที่หลุดหัวไปไกล มีความโอบล้อมมากกว่าเยอะมากแบบเทียบกันไม่ได้ ยังไงลองดูไลฟสไตล์ของตัวเองก่อนครับว่าใช้งานลักษณะไหนมากกว่ากัน หรือ ลองมาฟังหูฟังในงบนี้ดูก่อนครับว่าพึงพอใจมากแค่ไหน
HD800 เสียงสู้สองตัวนี้ไหวปะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

น้อง 4กัส

19/12/2020 15:40:35
หนูเคยมาหมดละค่ะ
ไปถามพ่อค้าหูฟัง แมร่งก้อบอกหูฟังดีกว่าเชียร์ให้ซื้อหูฟัง
ไปถามพ่อค้าลำโพง แมร่งก้อบอกลำโพงดีกว่าเชียร์ให้ซื้อลำโพง
สรุปว่าโลกเราแมร่งหลอกแดกกันทั้งนั้น
เศรษฐกิจเ้ย ๆ แบบนี้ น้อง 4กัส ว่าอย่าใช้จ่ายฟุ่มเฟือยกะของเ้ย ๆ อะไรแบบนี้ค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

LosInBlue

19/12/2020 19:55:06
116
หูฟัง ลำโพง ก็ของฟุ่มเฟือยกันทั้งคู่แหละครับ  เล่นเอาเท่าที่งบจะมี ไม่มีก็ยังไม่ต้องซื้อ มีเมื่อไหร่ก็ค่อยซื้อ

จะถือว่าเป็นบุญวาสนาในชาตินี้แล้วครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 21

เหน่งบา

20/12/2020 16:08:33
1,866
คุณPeerasak ยังไม่ตอบเมลผมเลยครับ ยังไม่ได้บอกที่อยู่มา ผมรอส่งของจะสัปดาห์นึงแล้วนะครับ ^ ^

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 22

Peerasak

20/12/2020 18:46:05
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 21 - เหน่งบา
คุณPeerasak ยังไม่ตอบเมลผมเลยครับ ยังไม่ได้บอกที่อยู่มา ผมรอส่งของจะสัปดาห์นึงแล้วนะครับ ^ ^

ส่งที่อยู่กลับไปใน mail แล้วนะครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

เหน่งบา

23/12/2020 15:26:34
1,866

ค่อยๆเล่นนะครับ ทีละอย่าง ดูผลทีละประเด็น แล้วค่อยใช้รวมกัน ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 24

Peerasak

23/12/2020 20:08:31
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - เหน่งบา

ค่อยๆเล่นนะครับ ทีละอย่าง ดูผลทีละประเด็น แล้วค่อยใช้รวมกัน ^ ^
ขอบคุณมากๆๆๆเลยครับ ได้รับของแล้วผมจะเอามาลองเล่นเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ชวนคุยหูฟังตัวละ 50000 ขึ้นกับลำโพง +**"