Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เอ๊ะมันยังไงเนี่ย k27i, ms-1

P3NG

03/10/2007 18:48:21

พอดีว่าช่วงนี้แวะไปร้านเฮียอยู่บ่อยๆ (ไม่บ่อยมาก พี่เบียสกับพี่สิบสามคุ้นหน้าแล้ว :-P)

ละแบบ ไปนั่งฟัง Ms-1 แล้วติดใจขึ้นมา (แบบว่าฟังๆแล้ว เออวุ่ย เสียงฉาบเป็นฉาบ แยกขาดกันดี) ประมาณว่าได้ใจเลย เกิดอยากได้จนประกาศขาย k27i (ตามที่ลงไว้ตะกี้ :-| ) แล้วแบบว่ามาคิดไปคิดมา ถ้าเอา Ms-1 มา มันก็ยังไงอยู่ เพราะ
1.ไม่เหมาะเอาออกนอกบ้าน (ถึงซื้อกระเป๋าก็ใบใหญ่เกิน) ละมันไม่เก็บเสียงด้วย ขึ้นรถตู้รถเมล์บ่อยๆ เพื่อนร่วมเดินทางคงไม่ปลื้มแน่ๆ
2. ฟองน้ำมันบางทีก็กัดๆหู (ไอ้ k27i ก็บีบหู เสียงโดนๆนี่แลกมากับอะไรแบบนี้ทุกที :184:)
3. ยังไม่มั่นใจในรายละเอียดเท่าไร บางเพลงทำไมผมรู้สึกมันยังแยกเครื่องดนตรีไม่ขาดอะ ต้องนั่งฟังดีๆ ทั้งๆที่เพลงนั้นก็ชัดๆๆ VBR 192+ เงี้ยะ เลยกลัวว่าเอามามันจะไม่ต่างกันเท่าไร
4. ตังครับตัง เพิ่มนี่ไม่ใช่น้อยๆเลย :175:

และที่อยากจะให้ผู้รู้ช่วยก็คือ ความต่างของแนวเสียงสองตัวเอาที่ขาดๆ ละก็ตัวไหนเหมาะฟังแนวไหนมากกว่ากัน

หลักๆผมจะฟังแนวๆ punk rock, pop punk หรืออะไรเทือกนั้น เป็นซะมาก ไม่ก็จะออก rock ๆ ไม่ก็เพลงทั่วไปฟังมั่ว pop, country ประปราย (อันไหนถูกหูก็จับยัด D2 โลด)

เลยมานั่งคิดว่า จะเปลี่ยนดีมั้ยเนี่ย กลัวแบบว่าไม่คุ้มค่า แต่ยังไงถ้าไม่เปลี่ยนผมก็คงไปหา Earbud ต่ำๆ (คงไม่เกิน pk3) ซักตัวมาใช้สลับกันแทน

ยังไงก็ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :- )
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

03/10/2007 21:09:03

555 จริงๆ แล้ว K27i ก็ถือว่าใช้ได้เลยนะครับ ไม่ได้ขี้เหร่หรือสร้างความอัปยศให้แก่เจ้าของแน่นอนครับ

ผมถือว่าเป็นหูฟังแบบพับที่เก่งกาจตัวนึงเลยล่ะ จับกัดกับหูฟังไร่เรี่ยกัน ได้เสียเลือดสาดเต็มเวทีเลยก็แล้วกัน 555

ถ้าจะเอาแบบขาดๆ และเหมาะกับพวก Punk Rock ปลายแหลมต้องจัดหน่อย และเปิดโปร่งอีกหน่อยครับ MS-1 มันหวานไป จนบางทีรายละเอียดเหมือนจะซ้อนๆ อยู่

ไม่สะใจโก๋ Punk ว่างั้นเหอะ 555

แนะนำให้รอไปเรื่อยๆ แล้วสอย SR125 เลยดีกว่า เพราะดูจากแนวเพลงแล้ว ผมว่า SR125 นี่น่าจะตรงเผงมากกว่า

อ้อ ที่สำคัญ ยังไงก็ต้องยอมเจ็บหูซักระยะล่ะครับ เล่น Grado ต้องทำใจว่าเจ็บหูแน่ๆ ครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nottdum

03/10/2007 21:20:11
27i ถ้าบีบหูก็เอาที่ตาดหัวมาดัดๆนิดนึงครับ พอจะทุเลาได้อ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

P3NG

03/10/2007 21:25:47

ขอบคุณเฮียมากครับ สงสัยคงอยู่กับ k27i อีกนาน

เดี๋ยวว่างๆแวะไปลอง SR125 ดู (ให้เกิดกิเลสอีกแล้ว ฮะฮ่าๆ) แต่หนักเหมือนกันนะเนียแทบจะซื้อ Player ใหม่ได้เลย

ยังไงเดี๋ยวแวะไปที่ร้านอีกทีครับ :173:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แมวอ้วนอืดดดดดเฮี้ยนๆ GP38-2

03/10/2007 22:31:45

ช้างถีบก็ดีนะจ้า line กีต้าร์ก็พอชัดๆ เก็บเสียงดี มิติเยี่ยม
ฟังช้างถีบ + T10 + เพลง Kenny G เคลิ้มๆ + ขับ GP38-2 สองหัวลาก + SD-40-2 หนึ่งหัวลาก + 10 box car + 3 hopper + 2 Gondora สุนทรีย์โคตรๆ
หยิกหู 0
"เอ๊ะมันยังไงเนี่ย k27i, ms-1"