Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากสอบถามเกี่ยวกับ earmen sparrow หน่อยครับ

sonic-kun

23/11/2020 14:21:00
ผมสั่งออนไลน์ไปทาง shopee พึ่งได้รับของวันนี้ครับ
อยากบอกว่าเสียงดีมากๆสำหรับ dac/amp แนวหางหนอนแบบนี้

แต่มีปัญหาการใช้งาน จริงๆจะเรียกว่าปัญหาก็ไม่ถูก 
เอาเป็นว่าเป็นอะไรที่สร้างความรำคาญให้ดีกว่าครับ 
เลยอยากมาสอบถามว่าที่ผมเจออยู่ตอนนี้คือเป็นปกติไหมครับ

คือเจ้า sparrow นี่เรียกว่าไวกับคลื่นรบกวนภายนอกมากๆ 
เรียกว่าวางใกล้โน๊ตบุ๊คหน่อยก็มีเสียงรบกวนดังเข้ามาในหูฟังดัง ซ่าๆ จี๊ดๆ วี๊ดๆ
บางทีแค่ถืออยู่ในมือเลือกๆเพลงใน tidal อยู่ก็มีเสียงจี๊ดๆเบาๆรบกวนมาล่ะ
หรือแค่งอตัวสาย usb-c เพื่อเอาเจ้า sparrow มาวางไว้ข้างๆโทรศัพท์ที่ต่อกับมันอยู่
เพื่อกะจะถ่ายภาพคู่สักหน่อย ก็มีเสียงซ่าๆ วี๊ดๆ จี๊ดๆ เข้ามาในหูล่ะครับ
เรียกว่าจะฟังเพลงทีนี่เหมือนกับต้องประกอบพิธีกรรมหน่อยๆเลย
คือเลือกอัลบั้มให้เสร็จ กดเพลย์ แล้วหาจุดวางที่ไม่ให้มีเสียงรบกวน แล้วก็อย่าไปแตะต้องมัน
อาการนี้จะชัดเจนมากกับช่อง balanced 2.5่ ช่อง 3.5 มีบ้างแต่ไม่มากครับ

จึงอยากสอบถามหน่อยครับว่า อาการแบบนี้มันคือปกติของ dac/amp ตัวนี้ใช่ไหมครับ

ปล. พอต่อกับสาย usb a ที่ให้มาเข้าคอม อาการพวกนี้ดันไม่มีเลยซะงั้น แปลกสุดๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

23/11/2020 14:41:47
390

อาการนี้เคยเจออยู่ครับผม เคยสอบถามทางแบรนด์ไปเค้าแจ้งว่าปกติครับ เค้ามีทริกแนะนำเล็กน้อยครับ คือให้เสียบหูฟังไว้กับ Dac ก่อนที่จะเสียบเข้าคอม จะช่วยได้บ้างครับ แล้วก็ให้อัพเดท FW ล่าสุดด้วยครับผม 

https://earmen-shop.com/products/sparrow

ดาวน์โหลดจากลิ้งค์นี้เลยครับ เลื่อนลงไปด้านล่างสุด จะมีให้โหลดตัว Updater และ Rom ครับผม

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

sonic-kun

23/11/2020 14:53:22
โอ้ ขอบคุณคุณเปามากครับ มาตอบเร็วมากๆ
ชอบมั่นคงก็ตรงนี้แหละครับ ถามมาเหอะ ตอบได้หมด ^ ^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เปา เรือธง

23/11/2020 15:08:22
390
ยินดีครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากสอบถามเกี่ยวกับ earmen sparrow หน่อยครับ"