Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากทราบแนวเสียง Audeze LCD-4Z ครับ ว่าเหมาะกับแนวเพลงแบบไหนครับผม

Munkongfanclub

19/11/2020 14:21:12
และช่วยจัดชุดสำหรับ LCD-4Z ได้ไหมครับว่าเหมาะกับ Dap รุ่นไหน และต้องใช้แอมป์ต่อเพื่อรีดประสิทธิภาพขั้นสุดให้กับ LCD-4Z ด้วยไหมครับ(อยากเล่นตั้งโต้ะแต่ไม่สะดวกจริงๆครับ เลยขอเป็นชุด  Dap กับ แอมป์ ที่พอจะพกพาได้ครับ)

ปล. งบทั้งชุดผมตั้งไว้ไม่เกิน 250000 ครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด เลยอยากได้ข้อมูลก่อนครับ จะได้เข้าไปทดลองฟังที่เรือธงได้แบบไม่เสียเที่ยวครับ

ถ้ามี ชุด หูฟัง dap และ แอมป์ อื่นๆแนะนำเพิ่มเติมได้เลยครับ

ผมฟังเพลงทุกแนวครับ แต่เน้นไปที่เพลง pop ซะส่วนใหญ่ครับ แต่ในบางอารมก็ฟัง rock มันๆด้วยครับ
เพลง ไทย ญี่ปุ่น เกาหลี อังกฤษ ฟังหมดครับผม

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

19/11/2020 16:18:38
390
LCD 4z เสียงเค้าจะมีความอิ่มหนา เบสทุ้มละมุน มิติเสียงโอบล้อมมาก ๆ ครับ แต่ฟัง Rock คงไม่เหมาะครับ เพราะสปีดเค้าจะไม่ไวมาก ถ้าเป็น Vocal, Jazz, Pop จะเหมาะกว่าครับ ถ้าชอบแนวเพลงที่ว่ามาแนะนำเป็น Meze Empyrean จะเหมาะมากกว่าครับผม เพราะสปีดดีกว่า LCD 4z แต่ต้องมาทดลองฟังเทียบกันดูก่อนครับว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน 

ส่วน ถ้าจะใช้ Dap กับ Amp แนะนำเป็น AK SR25 ไม่ก็ Kann Alpha แล้วต่อ USB Out ไปเข้า Woo WA11 ครับ เป็น Dac Amp ที่เรี่ยวแรงดีมาก ๆ ให้เวทีเสียงที่ดี เนื้อเสียงชัดสะอาด จับคู่กับ LCD 4z หรือ Empyrean ได้ดีมาก ๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Hsung

23/11/2020 09:31:11
346
หุฟัง planar ส่วนใหญ่ เบสลูกใหญ่ กลางแหลมต่ำ โดยเฉพาะ audeze นี้ชัดมาก

ถ้าไม่เน้นเบสหนา อยากได้กลางแหลมกำลังดี แนะนำลองยี่ห้อ Hifiman ด้วยครับ

ปล. ที่มั่นคงก็มีให้ลองทั้งคู่ ไปลองให้คุ้มๆ เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากทราบแนวเสียง Audeze LCD-4Z ครับ ว่าเหมาะกับแนวเพลงแบบไหนครับผม"