Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนช่วยแนะนำการตั้งค่า fiio m15 ให้ด้วยครับ

Pairoj

14/11/2020 00:49:19
0
ผมเพิ่งซื้อ m15 มาครับ อยากจะใช้ให้คุ้มค่า ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าเกี่ยวกับเสียงอะไรบ้างไหมครับ เวลาที่เล่นไฟล์เพลงหรือผ่านแอปต่างๆ เพื่อให้ dap แปลงเสียงได้อย่างมีคุณภาพตามที่น่าจะเป็นครับ หรือว่าเครื่องจะออโต้เองครับ รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วนแนะนำด้วยครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอก Munkonggadget

14/11/2020 07:09:29
24
 ในการฟังเพลงกับเครื่องเล่น Fiio M15 ถ้าเน้นไปที่การฟังเพลงเน้นคุณภาพเสียงผ่านไฟล์เพลงบนตัวเครื่องเป็นหลักโดยใช้งานกับโปรแกรมของ Fiio เอง สามารถเลือกปรับเปลี่ยนจาก Android Mode เป็น Pure Music Mode ได้โดยการลากที่หน้าจอด้านบนลงล่างจะมีเมนู Option Mode นี้ให้ปรับอยู่ครับ
การใช้งานใน Pure Music Mode จะเป็นการตัดการใช้งานในส่วนอื่นๆที่ไม่จำเป็นออก เน้นไปที่การฟังเพลงเพียวๆตามชื่อโหมดเลยครับ
ปล.หากจะเปลี่ยนกลับ Android Mode ก็ไปที่ Option เมนูและทำกลับแบบเดิมครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Pairoj

14/11/2020 13:28:13
0
แล้วการ้ล่นพวกไฟล์ MQA เราต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรอีกไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนช่วยแนะนำการตั้งค่า fiio m15 ให้ด้วยครับ"