Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพงมือสองญี่ปุ่น บ้านหม้อ ต้องดูอ่ะไรเป็นพิเศษมั่ยครับ

Thanaka

20/10/2020 22:50:56
4
หรือไม่ควรซื้อครับ แอบกลัวว่าเค้าเปลี่ยนข้างในอ่ะไรหรือเปล่าน่ะครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

21/10/2020 06:58:29
ถ้าไม่ให้เปิดข้างในดูยาก คงต้องลองฟังเสียงทีละข้างว่าเหมือนกันไหม แล้วคงดูแค่สภาพภายนอกว่าดอกลำโพงต้องเหมือนกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Ahaaha

22/10/2020 05:41:44
ลำโพงมือสองญี่ปุ่น ไม่ได้มีเฉพาะบ้านหม้อนะครับ สามารถหาตาม facebook ได้เลย ต้องดูอะไรพิเศษไม๊ก็คือต้องมีความรู้ในสินค้าที่จะซื้อด้วยครับ  เพราะบางทีก็มีของปลอมมือสองด้วย  
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Devil13

23/10/2020 07:13:20
26
ถ้าถามผมเฉยๆครับ
ของปลอมเยอะมาก จนแยกไม่ออก
ราคาก็ไม่ใช่ว่าจะถูก แทบไม่ต่างจากของใหม่
อายุก็ขนาดนั้นแล้ว ใช้ได้อีกไม่นานก็คงพัง

ผมก็ไปเดินบ้านหม้อบ่อยนะ สมัยทำงานที่กรุงเทพใหม่ๆ ว่างๆ
สุดท้ายซื้อมือ1มา เปิดฟังเสียงก็งั้นๆ ได้ความใหญ่เฉยๆ และยี่ห้อแปลกตา(แท้หรือเปล่าไม่รู้ หลังๆได้ข่าวว่ามันเหมือนกันหมด อยู่ที่ว่าจะสกรีนยี่ห้ออะไร สกรีนกันเองหลังร้านได้เลย)

หากว่างๆ อยากหาอะไรทำ ไล่ตามความฝันสมัยก่อนที่ซื้อไม่ได้ หาความสุขทางใจ อันนี้พอไหวครับ
แต่สมัยยี้ลำโพงไม่แพงแล้ว มีแบบลูทูธใช้สะดวก ที่แบตจะหิ้วไปไหนก็ได้ กันน้ำได้ บางร้านลองฟังเสียงได้จนพอใจแล้วค่อยซื้อ
พ่อผม อายุ 60 กว่าๆแล้ว เมื่อไม่นานบอกอยากได้ลำโพงบลูทูธ ผมซื้อส่งไปให้ แกบอกเปิดฟังทั้งวัน 555+

ถ้าชอบหวานๆ นุ่มๆ ลอยๆ
เล่น BOSE ครับ ไม่ต้องไปหาลำโพงญี่ปุ่นเก่าให้เหนื่อย

หรือถ้าติดแบรน ญี่ปุ่นจริงๆ ตอนนี้มี aiwa เค้ามาทำอีกรอบนะ
แต่เสียงตามราคาครับ ไม่ได้เพราะขนาดฟังแล้ว ว้่าว...

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

23/10/2020 22:07:01
4,290
ลำโพงมือสองหรือลำโพงวินเทจ แนะนำให้เลือกซื้อแบบที่เป็นแบรนด์มาตรฐาน สามารถค้นดูประวัติได้ หรือหารูปประกอบมาเทียบกันได้ ซึ่งลำโพงมือสองญี่ปุ่นนั้นอาจจะดังเป็นบางรุ่นเท่านั้นครับ ถ้าให้ฟันธงคือไม่ควรซื้อครับ

ผมเองซื้อลำโพงวินเทจมือสอง ไม่ว่าอังกฤษหรืออเมริกา ญี่ปุ่น มีแต่เจ๊ากับเจ๊งเท่านั้นเอง 55
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ลำโพงมือสองญี่ปุ่น บ้านหม้อ ต้องดูอ่ะไรเป็นพิเศษมั่ยครับ"