Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครใช้แปรงไฟฟ้าบ้างครับ

golf8023

09/10/2020 10:09:04
39
จริงๆสั่งไปแล้วครับ เสี่ยวมี่X5
แต่อยากได้ประสบการณ์ใช้งานจริงจากสมาชิก เคยใช้ยี่ห้อไหนกันมั่งครับ 
แล้วแปรงไฟฟ้านี่ผมใช้เกินวันละ2ครั้งได้ไหมครับ มีผลอะไรกับฟันไหม ปกติผมแปรงวันละ3ครั้ง เช้า หลังเที่ยง ก่อนนอน เพราะเห็นความถี่มันสูงมากระดับ3หมื่นครั้งต่อนาที 
เห็นบางท่านบ่นว่าเสี่ยวมี่แบตเสื่อมเร็ว ไม่เกิน6-7เดือนแบตไปแล้ว ส่วนตัวผมคิดว่าอยู่ที่วิธีการเก็บรักษาด้วย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hsung

09/10/2020 10:39:05
346
ใช้แปรงไฟฟ้ายี่ห้อ braun มานานร่วม 10 กว่าปีแล้วครัับ ของเสียวหมี่ไม่เคยใช้

มันก็เป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าธรรมดา แบบมีแบตชาร์จข้างใน ชาร์จครั้งนึง ใช้ได้ร่วมเดือน

ความถี่สูงมันเป้นการสั่น เหมือนช่วยขัดฟัดให้สะอาดขึ้น อย่าไปกังวล

ใช้ครั้งแรก อาจตกใจเพราะเลือดออกเยอะ แต่ 2-3 ครั้งต่อมา ก็เบาบางละ 

ใช้ไหมขัดฟันครั้งแรกเลือดก็ออกเยอะเหมือนกัน แต่ 2-3 ครั้งต่อมา ก็เบาบาง 

ไม่แตกต่างกับใช้แปรงไฟฟ้าเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

QuarryMan

09/10/2020 11:24:29
3
ใช้ของ Philips อยู่ครับ จะปีนึงละ

เรื่องใช้เกิน 2 ครั้ง ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่คิดว่าถ้าแปรงถูกวิธี (ไม่ออกแรงกด ใช้วางบนฟันเบาๆ ค่อยๆเลื่อนไปทีละซี่) ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ นอกจากแบตหมดเร็ว 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

12/10/2020 21:19:45
4,290
ผมเล็งไว้หลายปีแล้ว 555 แต่ไม่เคยซื้อมาลองใช้ซักที เพราะคิดว่ามันน่าจะไม่ได้ผล แต่เดี๋ยวสงสัยต้องเปลี่ยนความคิดไปซื้อมาใช้บ้างแล้วล่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ผมว่านะ

23/10/2020 18:24:57
ผมใช้ของ Oral-B อยู่ครับ ซื้อในซุปเปอร์ แผนกแปรงสีฟันนี่แหละ ราคาประมาณ 1,500 ข้อดีคือไม่เปลืองแรง และแปรงได้สะอาดกว่าแปรงสีฟันแบบธรรมดาเยอะมากครับ ลองเอาลิ้นเลียฟันดูแล้วรู้สึกได้เลยว่าฟันเรียบลื่น ไม่มีคราบอาหารติดเลย แปรงสีฟันแบบธรรมดาไม่มีทางทำแบบนี้ได้แน่ๆ ช่วงแรกๆ เหงือกอาจจะระบมบ้าง มีเลือดออกบ้าง เสียวฟันบ้าง แต่ใช้ซักพักก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ เวลาแปรงให้แปรงผ่านๆ แล้วค่อยลากกลับไปกลับมา แต่อย่าแปรงแช่อยู่ที่เดิมนานๆ หัวแปรงไม่มีขายในซุปเปอร์แต่หาซื้อใน Lazada เอาก็ได้
หยิกหู 0
"ใครใช้แปรงไฟฟ้าบ้างครับ"