Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยรีวิวการใช้งานของ Lypertek Tevi ให้หน่อยครับ

ปิง

08/10/2020 13:04:51
0

กำลังสนใจ Lypertek Tevi อยู่แต่ยังมีข้อสงสัยเลยอยากขอให้คนที่ใช้งานเจ้าตัวนี้มาระยะนึงแล้วช่วยรีวิวให้หน่อยครับ

1. หูฟังตัวนี้ถือว่าตอบโจทย์มั้ย ถ้าเป็นคนที่ชอบเสียงเบส ไม่ถึงขั้นตู้มต้ามแต่ก็ไม่ใช่ว่าเสียงแบนแบบไม่ค่อยมีมิติหรือใสกิ๊งไปเลย

2. ใส่แน่นดีมั้ย หลุดง่ายรึเปล่า เช่น เวลาสะบัดหัวหรือหมุนตัวเร็วๆ

3. ตัวเคสล็อกแน่นดีมั้ย ถ้าเผลอคว่ำเคสลง ฝามันจะเด้งเปิดเองง่าย ๆ เลยมั้ย

4. เจอปัญหาอะไรในการใช้งานบ้างรึเปล่า  เช่น  คุณภาพของการเชื่อมต่อ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

eee

08/10/2020 13:50:56

1.ถ้าชอบเบส ตัวนี้ไม่ค่อยตอบโจท ครับ จะไปเเนวref หน่อยๆ เสียงเเหลมบางทีแอบเเหบหรือเสียด แต่โดยรวมเสียงดีเกินค่าตัว หรือเทียบในระดับราคาพอกัน

2. ใส่เเน่นไม่เเน่อยู่ที่จุกครับ เเค่ว่ามันจะกางๆออกหน่อย ถ้าสะบัดเเรงพอตัวคงหลุดครับ

3 ตัวเคสโอเคเลย คว่ำลงก็ไม่เปิดง่ายๆครับ

4. ยังไม่เคยมี tws ตัวอื่น เเต่รวมๆก็โอเคครับ 

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

08/10/2020 14:14:06
390
Tevi ถือว่าเป็นตัวเริ่มต้นที่ดีเลยครับ แต่ถ้าชอบเบสมากหน่อยก็สามารถลงแอพเพื่อปรับเพิ่มเติมได้ครับ แต่ถ้าในช่วงราคาเดียวกันยังมีของ Nuarl N6 Mini ที่ให้โทนเสียงโดยรวมที่มีเนื้อมีหนังดีกว่า เบสนุ่ม ย่านแหลมไม่จัดจ้านเท่าครับ ส่วนเรื่องหลุดง่ายหรือไม่นั้นก็อย่างที่คุณ eee ว่าไว้ครับ ลองเปลี่ยนจุกเป็น Spinfit CP360 จะช่วยได้เยอะครับ เพราะมันเกาะหูได้แน่นกว่าจุกที่แถมมาครับ ทางด้านตัวเคสก็ปิดได้แน่นหนาดี ไม่เปิดออกมาเองง่าย ๆ และ การเชื่อมต่อนั้นถือว่าเสถียรอยู่ในระดับ 90% เลยครับ สัญญาณนิ่ง เจอสัญญาณกระตุกน้อยครับ ยังไงลองแวะเข้ามาทดลองฟังด้วยตัวเองก่อนได้ครับ อาจจะชอบรุ่นนี้ หรือ รุ่นอื่นมากกว่าก็เป็นได้ครับผม ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ปิง

08/10/2020 14:15:31
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - eee

1.ถ้าชอบเบส ตัวนี้ไม่ค่อยตอบโจท ครับ จะไปเเนวref หน่อยๆ เสียงเเหลมบางทีแอบเเหบหรือเสียด แต่โดยรวมเสียงดีเกินค่าตัว หรือเทียบในระดับราคาพอกัน

2. ใส่เเน่นไม่เเน่อยู่ที่จุกครับ เเค่ว่ามันจะกางๆออกหน่อย ถ้าสะบัดเเรงพอตัวคงหลุดครับ

3 ตัวเคสโอเคเลย คว่ำลงก็ไม่เปิดง่ายๆครับ

4. ยังไม่เคยมี tws ตัวอื่น เเต่รวมๆก็โอเคครับ 

ขอบคุณมากเลยครับ  ลดความลังเลลง 80 เปอร์เซ็นต์เลย  เหลือแค่เรื่องเสียงเนี่ยแหละที่ต้องชั่งใจอีกที
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ปิง

08/10/2020 14:37:56
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เปา เรือธง
Tevi ถือว่าเป็นตัวเริ่มต้นที่ดีเลยครับ แต่ถ้าชอบเบสมากหน่อยก็สามารถลงแอพเพื่อปรับเพิ่มเติมได้ครับ แต่ถ้าในช่วงราคาเดียวกันยังมีของ Nuarl N6 Mini ที่ให้โทนเสียงโดยรวมที่มีเนื้อมีหนังดีกว่า เบสนุ่ม ย่านแหลมไม่จัดจ้านเท่าครับ ส่วนเรื่องหลุดง่ายหรือไม่นั้นก็อย่างที่คุณ eee ว่าไว้ครับ ลองเปลี่ยนจุกเป็น Spinfit CP360 จะช่วยได้เยอะครับ เพราะมันเกาะหูได้แน่นกว่าจุกที่แถมมาครับ ทางด้านตัวเคสก็ปิดได้แน่นหนาดี ไม่เปิดออกมาเองง่าย ๆ และ การเชื่อมต่อนั้นถือว่าเสถียรอยู่ในระดับ 90% เลยครับ สัญญาณนิ่ง เจอสัญญาณกระตุกน้อยครับ ยังไงลองแวะเข้ามาทดลองฟังด้วยตัวเองก่อนได้ครับ อาจจะชอบรุ่นนี้ หรือ รุ่นอื่นมากกว่าก็เป็นได้ครับผม ^^
ขอบคุณมากครับ  แต่บอกตามตรงว่าชอบหน้าตาของ Tevi มากกว่า N6 mini ครับ 5555  ส่วนเรื่องที่ว่ากลัวหลุดง่ายคือไปอ่านรีวิวของฝรั่งมา  เค้าบอกว่าตัวบอดี้มัน bulky เลยรู้สึกเหมือนมีน้ำหนักถ่วงทำให้รู้สึกว่าหูฟังไม่กระชับ  เลยมาถามในนี้เพราะอยากรู้ว่าคนใช้จริงส่วนใหญ่รู้สึกอย่างนี้รึเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

mplayer-01

20/10/2020 10:34:09
23
อ้างอิง : ช่วยรีวิวการใช้งานของ Lypertek Tevi ให้หน่อยครับ - ปิง

กำลังสนใจ Lypertek Tevi อยู่แต่ยังมีข้อสงสัยเลยอยากขอให้คนที่ใช้งานเจ้าตัวนี้มาระยะนึงแล้วช่วยรีวิวให้หน่อยครับ

1. หูฟังตัวนี้ถือว่าตอบโจทย์มั้ย ถ้าเป็นคนที่ชอบเสียงเบส ไม่ถึงขั้นตู้มต้ามแต่ก็ไม่ใช่ว่าเสียงแบนแบบไม่ค่อยมีมิติหรือใสกิ๊งไปเลย

2. ใส่แน่นดีมั้ย หลุดง่ายรึเปล่า เช่น เวลาสะบัดหัวหรือหมุนตัวเร็วๆ

3. ตัวเคสล็อกแน่นดีมั้ย ถ้าเผลอคว่ำเคสลง ฝามันจะเด้งเปิดเองง่าย ๆ เลยมั้ย

4. เจอปัญหาอะไรในการใช้งานบ้างรึเปล่า  เช่น  คุณภาพของการเชื่อมต่อ

1.สำหรับผมให้ผ่านครับ เบสแน่นกระชับกว่า sony wf-1000xm3 ( ใช้อยู่ทั้ง 2 ตัวครับ)
2.แน่นกระชับดีครับ ใส่จุกที่แถมมาตัวเล็กสุดครับ เวลาสวมใส่จะเข้าไปลึกพอสมควรเลยครับ
3.ฝาเคสแน่นดีครับ ผมติแค่ว่าวันแอบหนาไปหน่อย
4.คุณภาพการเชื่อมต่ออยู่ในระดับดีครับ นิ่งเสถียรใช้ได้เลยครับ
เพิ่มเติม :  เรื่องเสียงจะออกแนวสว่างคมนิดๆ จะไม่ค่อยนุ่มนวลสักเท่าไรครับ เรื่องแบตอึดทนหายห่วงเลยครับ สวมใส่สบาย ใส่ได้นานครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

20/10/2020 21:21:14
4,290

มีรีวิวที่อาจจะดูแล้วไม่รู้เรื่อง คืออันนี้ครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยรีวิวการใช้งานของ Lypertek Tevi ให้หน่อยครับ"