Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่สอบถามเรื่อง focal little bird ครับ

HSaints

15/10/2020 11:52:33
0

พอดีผมเพิ่งได้เจ้านกน้อยมาไว้ต่อกับคอม แต่ไม่มีความรุ้เลย อยากทราบว่าต้องต่อกับคอมแบบไหนถึงจะได้เสียงดีที่สุดครับ ตอนนี้ผมต่อผ่าน aux 3.5  เพราะไม่มีอุปกรณ์อย่างอื่นต่อเลยครับ
ผมลองศึกษาดูเลยอยากจะต่อผ่าน coaxial แต่ต้องหา digital interface  จากคอมมา เลยมอง Lindemann USB-DDC ไว้เพราะผมจะเอาไปใช้กับ mac ด้วย แต่หายาก ไม่ทราบว่าพอจะมีรุ่นอื่นหรืออุปกรณ์แบบไหนที่ราคาไม่แรงมากแนะนำมั้ยครับ หรือใครมีวิธีเซทอัพแบบอื่นแนะนำได้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

15/10/2020 15:37:52
390
ถ้าใช้กับ mac ลองเช็คดูครับ บางรุ่นเค้าจะปล่อย optical out ผ่านช่องหูฟัง 3.5 ได้ครับ ลองเช็คในสเปคดูก่อนนะครับ ส่วนวิธีอื่น ๆ เดี๋ยวรอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มเติมนะครับ ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

RockDragon

15/10/2020 16:51:19
2,893
ลองหา FiiO K3 แทน Lindemann USB-DDC ดูซิครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือใหม่สอบถามเรื่อง focal little bird ครับ"