Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

การปรับเกนสัญญาณ​ในการเล่นเพลงผ่าน​appบนiosหรือandroid

นพ

17/09/2020 16:20:26
ไม่ทราบว่าพอมีวิธีในการ​ disable การปรับเกนหรือความดังที่ตัวโปรแกรมเล่นเพลงบนมือถือ​หรือtablet​ คือ​ไฟล์บันทึกมายังไงก็ปล่อยสัญญาณ​digitalออกไปแบบนั้นเลย​ โดยไปปรับโวลู่มที่​ Dac/Amp ที่เดียวมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

17/09/2020 19:56:46
390
จากที่ทดลองในฝั่งของ iOS Dac Amp ที่มี Volume ในตัวส่วนใหญ่ระบบจะทำการ Bypass ออกมาให้อัตโนมัติเลยครับ ส่วนทางฝั่ง Android เดี๋ยวรอท่านอื่นมาให้ความเห็นเพิ่มเติมนะครับ ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

RockDragon

17/09/2020 21:37:00
2,893
ผมใช้แอพ Hiby Music ในมือถือ Samsung Note ต่อ usb ไปเข้า Mojo สามารถตั้งค่า bypass ปุ่มปรับโวลลุ่มของมือถือให้ไปปรับโวลลุ่มที่ mojo อย่างเดียวเท่านั้นได้ครับ

แต่อีก 2 แอพคือ Neutron และ FiiO Music ผมยังหาการตั้งค่า bypass ปุ่มปรับโวลลุ่มที่ตัวมือถือไม่เจอครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

chiw

17/09/2020 22:06:15
24
uapp ตั้งค่าเป็น bit perfect mode ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

RockDragon

17/09/2020 22:16:33
2,893

ขอยกเลิกคำตอบข้างบนของผมนะครับ ^^'

สรุปคือสำหรับมือถือ android พอเสียบ dac amp เข้าไปแล้วที่หน้าจอของมือถือจะเด้งคำถามขึ้นมาถามว่าจะอนุญาตให้แอพฟังเพลงที่ใช้อยู่คอนโทล dac amp หรือไม่ จากนั้นก็กด OK ลงไปก็เท่านั้นเองครับ เวลาเปิดเล่นแอพ การปรับโวลลุ่มที่มือถือจะไม่เวิค และก็ต้องไปปรับโวลลุ่มที่ dac amp แทนครับ 

แต่ถ้าใช้พวก dac amp หางหนูที่ไม่มีปุ่มปรับโวลลุ่ม ก็ให้เลือก cancel ครับ ถ้าเผลอไปเลือกกด OK ก็มีโอกาสแก้วหูแตกได้นะครับ 555 

หยิกหู 0
แจกหู 0
"การปรับเกนสัญญาณ​ในการเล่นเพลงผ่าน​appบนiosหรือandroid"