Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หา​ source สำหรับเล่นเพลง

superpong

14/09/2020 17:18:49
0
กำลังหา tablet มาเป็น source สำหรับ DAC/AMP มีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับจะใช้วางบนโต๊ะทำงาน เน้นไม่กินเนื้อที่มาก

ที่มองๆไว้ก็มี
Samsung tablet S6, S7 หรือ
Apple Mini 256GB
คิดว่าใช้กับ​ App Neutron
เท่าที่ทดสอบบน iphone ต้องผ่านสาย Lighting-USB apapter ก่อน แต่ถ้ารันบน Android อาจจะได้คุณภาพเสียงที่ดีกว่าไหมครับ สายจาก USB-C ไปยัง DAC AMP ตรงๆ แล้ว App control USB DAC Amp ได้โดยตรง

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

14/09/2020 18:07:01
390
ส่วนตัวไม่เคยใช้ Tablet Android มาก่อน ตอนนี้ใช้ iPad Mini อยู่ครับ การใช้งานในการฟังเพลงอาจจะดูลำบากกว่า Android ไปบ้าง แต่คุณภาพเสียงก็ไม่ได้ดรอปลงไปครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

RockDragon

14/09/2020 18:22:29
2,893
ถ้าจะใช้ android tablet ที่มี USB-C ต่อออกไป dac amp ก็ต้องไปลองต่อใช้งานดูก่อนซื้อนะ เพราะช่อง usb-c มักจะมีการปล่อยไฟออกไปช๊าตแบตของ dac amp ด้วยทำให้แบตในตัว tablet ลดเร็วฮวบฮาบจนน่าตกใจกันเลยครับ 
แต่ถ้าเป็น dac amp แบบตั้งโต๊ะที่ใช้ปลั๊กอะแดปเตอร์ก็ไม่น่ามีปัญหาเรื่องดูดแบตของ tablet ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

ลองดูครับ

14/09/2020 18:54:38
Ipad mini สเถียรภาพที่สุดแล้วครับ
หยิกหู 0
"หา​ source สำหรับเล่นเพลง"