Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เตือน นุกูล เขียวถมยา

pirchkus

03/09/2020 07:58:47
1
ผมหาซื้อ PHA 2A จากบอร์ดนี้ แล้วมีไลน์นึงทักมาครับ ไลน์ชื่อว่า not2day 

เขาเสนอขายในราคาตลาดประมาณ 8300 ผมก็โอเค ดีล ขอให้เขาส่งรูปของพร้อมเขียนชื่อไลน์มาด้วย

พอส่งแล้วเขาส่งบัญชีมา 020320134925 ออมสิน ธนกฤต เขียวถมยา ผมก็โอนไป เขาก็ส่งสติกเกอร์ของเคอรรี่มา

ตั้งแต่วันจันทร์ผมตามเรื่อง เขาก็ตอบกลับปกติตลอด จนมาเมื่อวานผมขอเงินคืน เขาเงียบหายไปเลยครับ

ผมพลาดเองที่ไม่เช็คให้ดี เลยมาเตือนเอาใว้ + ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

เอาใจช่วย

03/09/2020 11:00:44
ไปแจ้งความได้เลยครับ มีวิธีการแนะนำในเน็ตครับ อายัติบัญขีไว้ก่อนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

knotz04

04/09/2020 16:04:19
1
คนๆนี้ประวัติโกงไม่ต่ำกว่าร้อยรายการ ค้นหาชื่อนามสกุลในกูเกิลก่อนโอน ยังไงก็เจอครับ

ขั้นแรกไป สน ใกล้บ้าน แจ้งความดำเนินคดี (ห้ามลงบันทึกประจำวัน)

และไปธนาคารที่เป็นของบัญชีปลายทาง ในสาขาใกล้บ้าน เพื่อแจ้งว่าต้องการเงินคืน

บัญชีดังกล่าวจะถูกไม่ให้ทำธุรกรรมทางการเงิน จนกว่าธนาคารจะติดต่อเจ้าของบัญชีได้

ที่โจรยังลอยนวลเพราะคนส่วนใหญ่ไม่ทำตามขั้นตอนกันครับ

เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

pirchkus

04/09/2020 17:48:06
1

ตอนไปแจ้งความตร.เขาทำบันทึกประจำวันแล้วก็ขอใบสเตทเมนท์ กับมีหน้าของเจ้าของบัญชีมาให้ผมเขียนยืนยันว่าโกงจริงครับ (ไม่รู้ว่าถือว่าดำเนินคดีรึเปล่า)

เหมือนเขาบอกว่ากำลังติดต่อทางออมสินให้อยู่ด้วยครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผม

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นุกูล ยังลอยนวล

05/09/2020 10:12:04
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - knotz04
คนๆนี้ประวัติโกงไม่ต่ำกว่าร้อยรายการ ค้นหาชื่อนามสกุลในกูเกิลก่อนโอน ยังไงก็เจอครับ

ขั้นแรกไป สน ใกล้บ้าน แจ้งความดำเนินคดี (ห้ามลงบันทึกประจำวัน)

และไปธนาคารที่เป็นของบัญชีปลายทาง ในสาขาใกล้บ้าน เพื่อแจ้งว่าต้องการเงินคืน

บัญชีดังกล่าวจะถูกไม่ให้ทำธุรกรรมทางการเงิน จนกว่าธนาคารจะติดต่อเจ้าของบัญชีได้

ที่โจรยังลอยนวลเพราะคนส่วนใหญ่ไม่ทำตามขั้นตอนกันครับ

เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนครับ

ไม่ใช้ว่าคนโกงไม่ทำตามขั้นตอนครับแต่ ธนาคารกับทางตำรวจไม่ดำเนินการครับ

นุกูล ผมเคยโดนเมื่อ 2 ปีก่อน ธนาคารออมสินเหมือนกันแต่คนละเลขบัญชีกับพี่เจ้าของกระทู้ครับ ได้แจ้งความและยื่นทางธนาคารทำการระงับบัญชีเก่าไปแล้ว แต่ทำไมทางธนาคารมาเปิดบัญชีใหม่ให้ อันนี้คงต้องโทษที่ระบบธนาคารแล้วมั้งครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

yossavin

08/09/2020 19:10:14
3
เคยโดนครับเมื่อปีก่อน แต่พอดีพี่เขามาตอบไลน์ (ไม่แน่ใจนะครับว่าพี่หรือตัวเขาเอง) ว่าน้องเขาเอาเงินไปเล่นพนันบอล แล้วโอนคืนให้ผม ถ้า search ประวัติใน google จะมีที่อยู่ด้วย แต่คดีแบบนี้ตำรวจไม่ทำอะไรอยู่แล้วครับ ปกติที่เห็นเอาคืนได้คือกรณีมีเจ้าทุกข์เยอะๆแล้วรวมตัวไปแจ้งความพร้อมกัน 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

911

08/09/2020 19:40:59

ลงบันทึกประจำวัน เหมือนลงสมุดโน๊ตในทางราชการ

ว่ามีอะไรเกิดขึ้นแค่นั้น  ผู้เสียหายร้อยคน แจ้งลงบันทึกประจำวัน100ใบก็ไม่มีประโยชน์ครับ

ต้องแจ้งดำเนินคดีเท่านั้น ตำรวจถึงจะดำเนินการต่อได้...

ที่ทุกวันนี้มันยังรอดคุก ไม่ไปนอนในซังเต เพราะผู้เสียหายมักรับเงินจากผู้กระทำผิด

แล้วยอมความให้มันจบๆ 

แนะนำว่า ไหนๆมันก็ทำให้เราเสียเวลาแล้ว  อย่าไปยอมความครับ

ถึงชั้นศาล ยังไงก็ได้คืน แค่เสียเวลาไปศาลไม่กี่นัด เพราะความผิดมันชัดแจ้งอยู่แล้ว

กระทำผิดซ้ำซากแบบนี้ ศาลไม่ปราณี

หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

911

08/09/2020 19:49:59

เรื่องทนาย ก็ไม่ต้องกังวล

คดีไม่ได้ซับซ้อนอะไร รบกวนทนายขอแรงในศาลได้

แนะนำ

1.แจ้งความดำเนินคดีข้อหาฉ้อโกง

2.ออกหมายเรียกสองครั้งไม่มา ออกหมายจับ

3.หากเราสืบรู้ที่อยู่มัน ก็นำชี้ นำจับได้เลย  จะได้ไว

4.ตำรวจทำสำนวนส่งให้อัยการฟ้อง

5.อัยการสั่งฟ้องแล้วก็ไปว่ากันต่อในศาล

6.ผลก็ไม่เกินนี้ พิพากษาให้ชดใช้เรา กระทำผิดซ้ำซากก็นอนคุกยาวๆไป

คดีแบบนี้ ไม่เกิน2-3นัดก็จบ ไม่ได้มีอะไรซับซ้อน  แต่วันนัดสืบพยาน จขกท ต้องไปศาลด้วยนะ

นอกเหนือจากนั้น รบกวนท่านทนายขอแรงในศาลดำเนินการแทนจนจบได้เลย

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

pirchkus

08/09/2020 22:00:38
1
ขอบคุณมากครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ตามนั้น

09/09/2020 09:36:04
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - 911

เรื่องทนาย ก็ไม่ต้องกังวล

คดีไม่ได้ซับซ้อนอะไร รบกวนทนายขอแรงในศาลได้

แนะนำ

1.แจ้งความดำเนินคดีข้อหาฉ้อโกง

2.ออกหมายเรียกสองครั้งไม่มา ออกหมายจับ

3.หากเราสืบรู้ที่อยู่มัน ก็นำชี้ นำจับได้เลย  จะได้ไว

4.ตำรวจทำสำนวนส่งให้อัยการฟ้อง

5.อัยการสั่งฟ้องแล้วก็ไปว่ากันต่อในศาล

6.ผลก็ไม่เกินนี้ พิพากษาให้ชดใช้เรา กระทำผิดซ้ำซากก็นอนคุกยาวๆไป

คดีแบบนี้ ไม่เกิน2-3นัดก็จบ ไม่ได้มีอะไรซับซ้อน  แต่วันนัดสืบพยาน จขกท ต้องไปศาลด้วยนะ

นอกเหนือจากนั้น รบกวนท่านทนายขอแรงในศาลดำเนินการแทนจนจบได้เลย

อัยการขอแรงศาลตั้งให้จำเลยเท่านั้นผู้เสียหายไม่เกี่ยวอัยการเป็นโจทก์อยู่แล้วผู้เสียหายไม่ต้องมีทนายแต่ถ้าอยากเข้าเป็นโจทก์ร่วมก็ต้องไปจ้างทนายเอาเอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ตามนั้น

09/09/2020 09:39:06
ทนายขอแรง
หยิกหู 0
"เตือน นุกูล เขียวถมยา"