Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Clef LSD-USB_Vs_Fiio La ua1_Vs_PowerBank จ่ายไฟให้ DAC

Thanaka

07/09/2020 20:24:49
4

เลือกทางไหนดีครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Thanaka

07/09/2020 20:25:20
4

อ้างอิง : Clef LSD-USB_Vs_Fiio La ua1_Vs_PowerBank จ่ายไฟให้ DAC - Thanaka

เลือกทางไหนดีครับ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Peerasak

08/09/2020 11:55:11
6
1. power bank น่าจะให้เสียงโดยรวมดีสุด แต่ความยืดหยุ่นในการใช้งานน้อย ต้องมาคอยชาร์ตแบตให้มันตลอดซึ่งไม่ต่างอะไรกับการเล่นเครื่องพกพา แต่ถ้าไม่ลำบากอะไรก็น่าลองครับ
2. Clef LSD USB ตัวนี้เสียงดีขึ้นแน่นอน ความยืดหยุ่นสูงกว่า Power Bank ใช้ชาร์ตมือถือก็ได้ ถ้าให้แนะนำผมว่าตัวนี้เหมาะสมกว่าทั้งหมดครับ
3. Fiio la ua1 ส่วนตัวผมว่าของเล่นพวกนี้ไม่ค่อยน่าสนใจครับ ด้วยราคาที่ไม่กี่บาทมันเป็นแค่น้ำจิ้มซึ่งใส่เข้าไปแล้วเสียงคงเปลี่ยนแน่ๆ แต่ว่าอาจจะได้อะไรที่เกินเข้ามาได้ เช่น ทำให้ใสขึ้นจริงแต่งเสียงแห้ง และเป็นการแก้ปัญหาไม่ตรงจุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"Clef LSD-USB_Vs_Fiio La ua1_Vs_PowerBank จ่ายไฟให้ DAC"