Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำ UIEM เสียงทุ้มให้หน่อยครับ

caprice

03/09/2020 22:24:28
5
ช่วยแนะนำ UIEM เสียงทุ้ม โปร่ง ฟังสบาย หัวเบสไม่คมให้หน่อยครับ
ส่วนใหญ่ฟัง Vocal  ถ้าการสวมใส่สบายด้วยก็ยิ่งเยี่ยมเลยครับ
ชอบแบบแนว WG12 มากๆ แต่อยากลองตัวอื่นบ้างครับ
ฟังเฉี่ยวๆอีกตัว Noble TUX5 แนวดีเลยครับ แล้วลอง Campfire Ara หัวเบสคมไปหน่อย
เร้นจ์ราคา 10-100k ครับ เอาง่ายๆ อยากลองทุกตัวครับ 555

ปล. CIEM ด้วยก็ได้ครับ

อยู่ตจว.ไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปลองฟังเลยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

04/09/2020 10:49:31
390
ถ้าเป็น UIEM แนะนำให้ลองฟัง CA Solaris 2020 ดูครับ รุ่นนี้เบสไม่คมมาก ออกโทนอิ่ม ติดนุ่มฟังง่ายกว่า ARA ครับ แล้วก็ยังมี JVC FW-10000 ที่เสียงร้องหวานกลมกล่อม เนื้อเสียงละเมียดละไม ถ้าเน้น Vocal ตัวนี้ดีมาก ๆ ครับ ส่วนถ้าเป็น CIEM แนะนำเป็น Vision Ears รุ่น VE8 ครับ ตัวนี้เสียงออกโทนอุ่น แจกแจงเสียงในตำแหน่งต่าง ๆ ได้ดีมาก เสียงร้องฟังติดหูง่าย ไม่คัลเลอร์จนเกินไป ให้มิติเสียงืที่โอบล้อมทีเดียวครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำ UIEM เสียงทุ้มให้หน่อยครับ"