Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Ganamired

31/08/2020 21:48:17
ตอนนี้ คือใช้ mi box s ต่อกับ dac/amp audio gd แบบ mini to rca ดู Netflix hbo go เป็นหลัก ประเดนคือเวลา ดูหนังแอคชั่น บางทีรุ้รุ้สึกไม่มันส์ เท่าที่ควร ไปอ่านเจอมาว่า dac/amp สำหรับฟังเพลง จะดูหนัง สู้พวก ที่เอาำว้เล่นเกมส์ดูหนังไม่ได้ เลยอยากทราบว่า ถ้าซื้อ Creative Sound BlasterX G6 มาต่อ แทน จะโอเคร ขึ้นไหม คุ้มที่จะลงทุนไหม dac/amp ตัวเดิม ฟังเพลงนี่โอเคแล้ว ถ้าซื้อCreative Sound BlasterX G6 เอาไว้ดูหนังอย่างเดียวจะคุ้มไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

แวะมาบอก

01/09/2020 04:30:55
ดีกว่าเดิมแน่นอนแต่แนะนำ G5 ดีกว่าเสียงจะดุดันกว่าแวลาดูหนัง ราคาถูกกว่าด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Prevent

01/09/2020 06:39:10
47
ประเด็นคือมันจะต่อได้ไหมนี่และครับ ตัวที่คุณใช้คุณได้ต่อผ่านภาคdacไหม เอาจริงๆมันก็มีตัวสำหรับต่อมือถืออยู่ แต่มันต่อกับกล่องคุณได้ใหม ดีที่สุดลองถามๆคนรอบตัวดูครับ เพื่อใครมีหรือร้านใหนมีให้ลองต่อ จะได้ไม่พลาด
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Peerasak

01/09/2020 09:41:01
6
mi box s มันไม่มีช่อง Digital Out นี่ครับ แสดงว่าคุณใช้ภาคแอมป์ของ audio gd เท่านั้นไม่ได้ผ่านภาค DAC เลยผมว่าเอา G6 มาคงใช้งานไม่ได้แน่นอนเพราะว่าคงต่อด้วยกันไม่ได้ครับ หรือถ้าหาแอมป์แยกมาใช้ก็จะกลายเป็นปรีซ้อนปรีอีกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Prevent

01/09/2020 10:07:19
47
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Peerasak
mi box s มันไม่มีช่อง Digital Out นี่ครับ แสดงว่าคุณใช้ภาคแอมป์ของ audio gd เท่านั้นไม่ได้ผ่านภาค DAC เลยผมว่าเอา G6 มาคงใช้งานไม่ได้แน่นอนเพราะว่าคงต่อด้วยกันไม่ได้ครับ หรือถ้าหาแอมป์แยกมาใช้ก็จะกลายเป็นปรีซ้อนปรีอีกครับ
มันมีusbอยู่ช่องนึงครับ แต่ไม่รู้จะotg G6ได้ไหม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Peerasak

01/09/2020 10:27:59
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Prevent
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Peerasak
มันมีusbอยู่ช่องนึงครับ แต่ไม่รู้จะotg G6ได้ไหม 
เหมือนจะเป็น USB input ใช้เสียบเม้าหรือคีย์บอร์ดเท่านั้นนะครับ https://pantip.com/topic/39078510 ถ้า output จริงๆ คงเป็นช่อง HDMI ครับ

มีอีกทางคือถ้าดูกับทีวีนะครับต่อ HDMI เข้าทีวีแล้วถ้าทีวีมีช่อง Digital Out เราก็เอาสัญญาณจากช่องนี้มาเข้าที่ G6 ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Ganamired

01/09/2020 17:44:58
เห๋นมันมี optical out อยุ่เป็นแบบ mini นึกว่าจะต่อสาย optical แล้สจะออกเป็นดิจิตอล 
หยิกหู 0
"Creative Sound BlasterX G6 ต่อ mi box s"