Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใช้ Creative T40 II อยู่ครับ ถ้าอัพรุ่นไปใช้ Edifier R1850DB เห็นความแตกต่างไหมครับ

Phadhon

14/07/2020 15:31:27
0
ใช้ลำโพง Creative T40 II อยู่ครับ ถ้าอัพรุ่นไปใช้ Edifier R1850DB เห็นความแตกต่างไหมครับ
ใช้กับ Dac Dragonfly black ครับ เน้นดูหนังฟังเพลงหน้าคอมเป็นหลัก ใช้ Creative T40 II มาประมาณ 1 ปี รู้สึกว่าเสียมันไม่ค่อยเคลียร์ครับ
ผมจะชอบฟังเพลงแล้วเสียงร้องเคลียร์ๆ ดูหนังแล้วเสียงพูดชัดๆ เสียงเอฟเฟคไม่กลบเสียงพูดมาก ลำโพง Creative เสียงเอพเฟคมันกลบเสียงคนพูดซะเยอะครับ
เวลาเสียงเอพเฟคเยอะๆฟังคนพูดไม่ค่อยรู้เรื่อง มันอึ้นๆตีกันแปลกๆ อธิบายไม่ค่อยถูกครับ รู้แต่ว่าผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ หรือจะกัดฟันไป Audioengine A2+ ดีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

14/07/2020 16:28:37
182
น่าจะดีขึ้นเยอะครับ แต่ตัว Dragonfly Black โทนเสียงมันจะดาร์กๆ ไม่ได้ใสเคลียร์เหมือนที่ต้องการ  สาย Mini-to-Mini ก็มีส่วน ลองเลือกสายที่เป็นสายเงินหรือทองแดงเคลือบเงินดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Phadhon

14/07/2020 17:01:10
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - somkiatr
น่าจะดีขึ้นเยอะครับ แต่ตัว Dragonfly Black โทนเสียงมันจะดาร์กๆ ไม่ได้ใสเคลียร์เหมือนที่ต้องการ  สาย Mini-to-Mini ก็มีส่วน ลองเลือกสายที่เป็นสายเงินหรือทองแดงเคลือบเงินดูครับ
ขอบคุณมากครับ ส่วนสายผมใช้ AudioQuest GoldenGate 3.5mm to 3.5mm ครับ 

ไม่รู้ว่าใช่ประเภทสายที่ท่านแนะนำไหมครับ บอกตรงๆ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องสายเท่าไหร่ครับ

ที่ซื้อสายนี้มาเพราะว่ามันค่อนข้างแพงสำหรับผม เลยคิดว่ามันน่าจะดีครับ T T

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

14/07/2020 17:41:51
182
Golden Gate มันเป็นตัวนำทองแดงแบบ PSC (Perfect-Surface Copper) ถือว่ายังอยู่ในขั้นเริ่มต้นของผลิตภัณฑ์ของ Audioquest ครับ แต่ลองหาลำโพงมาใช้ก่อนครับ ถ้าไม่ลงตัวค่อยหาสายมาเปลี่ยน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เรนนี่เคยคุยกับdr.strange

14/07/2020 17:43:18
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Phadhon
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - somkiatr
ขอบคุณมากครับ ส่วนสายผมใช้ AudioQuest GoldenGate 3.5mm to 3.5mm ครับ 

ไม่รู้ว่าใช่ประเภทสายที่ท่านแนะนำไหมครับ บอกตรงๆ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องสายเท่าไหร่ครับ

ที่ซื้อสายนี้มาเพราะว่ามันค่อนข้างแพงสำหรับผม เลยคิดว่ามันน่าจะดีครับ T T

Klipsch R-51pm เก็บตังไปซื้อตัวจบ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ลุงพลคนบ้านเดียวกัน

14/07/2020 17:49:12
Audioengine A2+ จบเรื่องไปครับ ที่เหลือค่อยเปลี่ยนทีหลังเอาของหลักก่อน
หยิกหู 0
"ใช้ Creative T40 II อยู่ครับ ถ้าอัพรุ่นไปใช้ Edifier R1850DB เห็นความแตกต่างไหมครับ"