Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

นางไม้ SW-01 Ep.1 กับการฟังเพลงด้วย smart phone

มงคลชัย

29/05/2020 21:22:39
6

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้ฝนตกกันทั้งวัน คงจะฉ่ำกันเลยทีเดียว คนไปทำงานก็ลำบากหน่อย 
พลางบ่น พร่ำๆว่า มาตกอะไรตอนนี้ว่ะ!!! ส่วนคนที่นอนอยู่บ้าน หยุดเชื้อเพื่อชาติก็สบายตัวไปจร้าา นอนนกันทั้งวันเลยทีเดียว...เอิ้มมม มาเข้าเรื่องดีกว่า

วันนี้ผมจะมา ''เล่าสู่กันฟัง'' กับหูฟังแบบ close back jvc ha-sw01 หรือทางมั่นคงเรียกมันว่า
  ''นางไม้'' นั่นเอง ผมจัดกับทางบริษัทมั่นคงแก๊คเจ็ต ในราคา 7,100 บาท (ส่วนลด200)  

ก่อนอื่นผมต้องเรียนตามตรงก่อนเลยว่า จ้อง นางไม้ มานานพอสมควร ครั้งตั้งแต่มันเปิดตัวใหม่ๆ
ตอนเฮียมั่นไปดูงานรอบนั้นเลย แต่ด้วยราคาที่แสนจะโหดร้าย กับผู้ชายอย่างผมยิ่งนัก ก็เลย รอ..
รอ...แล้วก็รอ.. จนมาถึงช่วงนี้ ที่ราคาถูกลดลงแบบ สะบั้น หั่นแหลก!! เลยทีเดียวครับ ก็เลยจัดมาให้สมหวังสาสม+หนี้บัตรนิดหน่อย (แอบเมีย) อิอิ

ผมจะขอกล่าวถึง หูฟังตัวนี้ มีน้ำหนักที่ 320 กรัม ซึ่งดูเหมือนจะหนักนะครับสำหรับหูฟังในยุคนี้ที่แข่งกันทำให้เบา แต่ไม่ใช่สำหรับตัวนี้ครับ ด้วยความที่ว่า ถึงตัวจะหนัก แต่ตัว ear pad เองนั้น มันนุ่มซะเหลือเกินครับ แทบไม่รู้สึกเจ็บปวด หรือร้อนหูใดๆเลยครับ คือการบีบจากด้านข้างไม่บีบมากครับ เป็นแบบพอดีๆ และ ear pad ที่นุ่มพอสมควร หูฟังตัวนี้เป็นหูฟังประเภทที่ฟังในระยะเวลา 1-4 ชม.ไม่เกินนี้ครับ ตัวงาน เฮ้าซิ่งทำจากไม้ ในส่วนประกอบอื่นๆ ผมว่าแทบจะ 80% นั้นเป็นไม้ทั้งหมด ยังมีของแถมในถุงซองดำครับ ที่ให้มานั้นก็จะมี สาย aux 3.5 mm จำนวน 1เส้น ความยาว 1.2เมตร พร้อมกับคู่มือการใช้งาน FW01/FW02 ครับ

ผมได้เทสในเพลงหลากหลายแนวเพลง ทั้ง เมทัล ร็อค bossa jazz ลูกกรุง ลูกทุ่ง หมอลำ สตริง สากล ส่วนมากจะเป็นไฟล์ 320kbps มีบางเพลงที่เป็นไฟล์ wav 16bit/44k แนวเสียงที่ได้นั้น เหมาะกับเพลงแนว ลูกทุ่ง ลูกรุงมากครับ ส่วน jazz หวานๆก็ทำได้ดี เสียงกลางให้เสียงที่เคลียร์ขัด ธรรมชาติมากครับ จะเป็นกลางที่พุ่งหน่อยๆครับ ย่าน low จะให้รู้สึกถึงการแยกเเยะ ระหว่าง เบส และ กระเดื่อง เป็นอย่างดีครับ แต่ก็ไปด้วยกันได้ดี ไม่ใข่ต่างคนต่างไป  ย่านเสียงสูง จะให้เสียงค่อนข้างสดใสครับ แต่ไม่เป็นประกายแบบยิบๆยับๆ แต่คมชัดครับ ปลายแหลมจะออกไปทางมนๆ เก็บตัวได้ไว โดยรวมแล้ว ถ้าฟังเพลงแนว เป่า แซ๊ก หรือ สีไวโอลิน เสียงกีตาร์ เครื่องสายเครื่องเป่า ทำได้ดีมากๆๆๆครับ ใสหวาน กังวาลเลยครับ เสียงกลองก็ถ่ายทอดได้ดี กระเดื่อง เก็บตัวไว นุ่ม แฉ ไฮแอท เครื่องทองเหลือง เสียงโดยรวมทุกย่านค่อนข้างหนา ครับใสกำลังดี ไม่ใช่แนวสว่างพลางกัดหูครับ เสียงร้องที่ให้มาแบบพุ่ง หนา เป็นตัวเป็นตนครับ พอผมฟังโดยรวมแล้ว หูฟังตัวนี้ เสียงจะคล้ายๆชุดเครื่องเสียง one band car ในรถยนต์  ยี่ห้อ DLS มากๆครับ
(ซึ่งปกติจะให้ scan speak ผลิตลำโพงให้) ในส่วนของรายละเอียดนั้น จะให้มาคมชัดในทุกๆย่านเลยครับ ให้ความเป็นตัวเป็นตนได้ดีครับ แยกแยะ ความถี่ได้ทุก ไม่ทับซ้อนกับครับ มิติทางด้านลึก ด้านกว้างทำได้ดีครับ ให้ความรู้สึกได้เลยโดยไม่ต้องเพ่งเล็ง

อุปกรณ์ที่ใข้ในการทดสอบ : asus max pro m2 กับ iphone se ซึ่งทุกอย่างเสียงเกือบคล้ายกัน แต่ต่างกันตรงที่ se จะมีซาวด์สเตจที่ีให้มากว้างกว่า เสียงกลางเคลียร์ชัดใสมากกว่า ฟังง่ายกว่า เสียงร้องที่ติดพุ่ง แต่ไม่ทำให้รำคานหูเลยครับ ดูซอฟลงมากๆ ยิ่งฟังเพลงแนว ลูกกรุง ยิ่งเคลิ้มครับ ฟังง่ายกว่า max pro m2 แต่ในส่วนของ max pro m2 ซาวด์โดยรวมจะหนากว่าครับ

ขอจบ Ep.1 ไว้เท่านี้ก่อนครับ ทำงานล่ะ ไว้ครั้งหน้าผมจะมาเล่าเรื่องการใช้กับ dac ครับ ว่าเสียงจะเป็นยังไง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

มงคลชัย

29/05/2020 21:41:15
6
ใครที่ใช้ไอโฟน หรือ dac ship ค่าย cirruss logic ผมแนะนำให้เอามาขับกับ sw01 เลยครับ คือมันลงตัวมากๆ สเตจที่กว้างขึ้น เสียงโล่งขึ้น โปร่งขึ้น ความหนาของเสียงโดยรวมพอดีๆ ยิ่งกับ ไอโฟน ยิ่งเหมาะมากครับ หรือจะฟังกับ ipod ก็ดีครับ ได้เสียงดีโดยไม่ต้องได้เสริมอะไรเยอะเลยครับ คือจบในม้วนเดียว

ฃส่วนถ้าเอาไปใช้กับ เอนดรอย จะไม่ค่อยตรงจุดเท่าไหร่ เพราะต้องอาศัย dac ship ดีๆหน่อย แต่ก็มีโทรศัพท์บางยี่ห้อที่มี dac ship เจ๋งๆ อันนี้ก็ลองดูนะครับ ว่าจะเป็นยังไง แต่ส่วนตัวผมมองว่า กับ cirrus logic มันเป็นอะไรที่ลงตัวกับหูฟังตัวนี้ที่สุดครับ ในแง่ของการฟังด้วย สมาร์ทโฟน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

มงคลชัย

29/05/2020 22:00:35
6

สำหรับคะแนน 9.5 ไม่ได้มาง่ายๆ กับราคาลดลงขนาดนี้ ใครยังไม่มี กำลังหาหูฟังแนว jazz หวานๆเน้นเสียงร้อง ไม่ต้องเน้นอุปกรณ์เสริมมาก ขอเพียงแค่ใช้ไอโฟนก็อร่อยได้แล้ว ผมว่าใครยังไม่มีนี่ต้องจัดแล้วครับ ดูเหมือนว่ามีจำกัด เผลอๆ ไม่เอาเข้ามาแล้วน่ะครับ (แอบหาสาวก อิอิ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ผมว่านะ

29/05/2020 22:10:37
เห็นในอีกกระทู้นึงมีคนบอกว่ารุ่นนี้ ear pad กับ head band เปื่อย ตั้งแต่แกะกล่องออกมาเลย จริงรึเปล่าครับ? แล้วไม่อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันหรือครับ? ทางร้านไม่ดูแลให้เลยหรือครับ? ถึงจะลดครึ่งราคาก็เถอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Sonic Street Fighter

29/05/2020 23:36:57
56
ผมไม่ได้แจ้งเคลมเองล่ะครับ ถ้าผมแจ้งเคลมคิดว่าทางร้านก็คงให้เคลมแบบไม่อิดออดอะไร
อย่างที่คุณมงคลชัยแจ้งไว้ว่าเคลมไปรอบนึงแล้ว ทางร้านเฮียก็เปลี่ยนให้ทันทีครับ แต่ที่ได้มาใหม่มันก็เปื่อยอยู่ดี 555
และผมคิดว่าปัญหาตรงนี้มันแก้ไขเองได้อยู่ครับ ยิ่งตรง head band นี่ ลงว่าเป็นหนังเทียม ใช้ๆไปยังไงมันก็เปื่อยสักวันอยู่ดี 
ผมเลยวางแผนว่าจะไปให้ร้านหนังตัดเย็บให้ไปเลย เป็นหนังแท้ คราวนี้ก็ทนทานใช้งานกันยาวๆเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

มงคลชัย

31/05/2020 23:28:22
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ผมว่านะ

เห็นในอีกกระทู้นึงมีคนบอกว่ารุ่นนี้ ear pad กับ head band เปื่อย ตั้งแต่แกะกล่องออกมาเลย จริงรึเปล่าครับ? แล้วไม่อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันหรือครับ? ทางร้านไม่ดูแลให้เลยหรือครับ? ถึงจะลดครึ่งราคาก็เถอะ

ของผมเคลมมาแล้วคับ ก็เปื่อยเหมือนเดิม เขาเลยถามว่า ได้มองรุ่นอื่นอีกไหม ้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้ผมเลยบอก ไม่่่่่เป็นไร ผมพอใจเสียงของมัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

มงคลชัย

01/06/2020 07:40:58
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Sonic Street Fighter
ผมไม่ได้แจ้งเคลมเองล่ะครับ ถ้าผมแจ้งเคลมคิดว่าทางร้านก็คงให้เคลมแบบไม่อิดออดอะไร
อย่างที่คุณมงคลชัยแจ้งไว้ว่าเคลมไปรอบนึงแล้ว ทางร้านเฮียก็เปลี่ยนให้ทันทีครับ แต่ที่ได้มาใหม่มันก็เปื่อยอยู่ดี 555
และผมคิดว่าปัญหาตรงนี้มันแก้ไขเองได้อยู่ครับ ยิ่งตรง head band นี่ ลงว่าเป็นหนังเทียม ใช้ๆไปยังไงมันก็เปื่อยสักวันอยู่ดี 
ผมเลยวางแผนว่าจะไปให้ร้านหนังตัดเย็บให้ไปเลย เป็นหนังแท้ คราวนี้ก็ทนทานใช้งานกันยาวๆเลย

ผมว่าจะฝากซื้อ ear pad ได้ไหมครับ พอดีผมไม่เคยซื้อของผ่านต่างประเทศ ซึึ่งค่าใช้จ่ายทั้งหมด มันเท่าไหร่ครับที่ท่านสั่งมา

ส่วนตัวhead band ผมก็ว่าจะหาร้านทำหนังเทียมเช่นกันคับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Sonic-kun

03/06/2020 11:31:28
pad ที่ผมซื้อมาสเปคเขียนไว้แบบนี้นะครับ

Replacement Sheep Leather Foam Ear Pads Cushions for Audio-Technica ATH-MSR7 ATH-M50x for SONY MDR-7506 MDR-V6 9.17

เท่ากับว่าคุณสามารถหาแพดของยี่ห้อ รุ่นเหล่านี้มาใส่แทนกันได้เลย ผมลองใส่แล้วขนาดแทบจะพอดีเป๊ะๆ ซึ่งแพดเทียบสำหรับหูพวกนี้มีขายในไทยเกลื่อนเลยครับตามร้านออนไลน์ทั้งหลาย และถ้าอยากได้ความพรีเมี่ยมแบบสุดๆ
ร้านเฮียก็มีขายนะครับ ของ dekoni audio รุ่นสำหรับ ath-m50x เป็นหนังแกะกับเมมโมรี่โฟม

จริงๆผมก็ไม่รู้หรอกว่าขนาดมันเท่ากัน หาข้อมูลไปเรื่อยๆจนเจอร้านใน ali ที่ลงขนาดวัดของ pad มาให้ ผมเลยลองวัดเทียบดู ก็พบว่ามันเกือบเท่ากันเลย 

ผมมีเงื่อนไขตอนหาคือต้องการแพดหนังแท้ จะได้มีอายุการใช้งานนานหน่อย ตอนสั่งไปก็ไม่ได้ดูหรอกว่าเขาจั่วว่าใช้กับหูฟังรุ่นอะไรมั่ง ถ้าสังเกตุสักนิดว่ามี m50x ผมคงได้จัดแพดหนังแกะของร้านเฮียไปแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ผมว่านะ

03/06/2020 12:19:07
ถ้า pad รุ่นนี้มัน compatible กับ M50x, MSR7 งั้นก็ง่ายเลยครับ ใน Lazada มีเพียบเลย หรือเอาแบบด่วนๆ ก็ไปให้ร้าน Brabbit เปลี่ยนให้เลย รู้สึกว่าที่ร้านเค้ามี headband แบบติดกระดุมที่ใช้ได้กับหูฟัง Full Size ได้ทุกรุ่นด้วยนะครับ แต่ถ้าอยากได้แบบหนังแท้ก็ Dekoni ร้านเฮียเลยครับ แต่ช่วงหน้าฝนต้องระวังขึ้นรานะครับ หมั่นเอามาใส่บ่อยๆ อย่าวางทิ้งไว้นานๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Sonic-kun

03/06/2020 12:33:54
ผมลืมบอกราคาแพดที่สั่งซื้อไป เห็นคุณมงคลชัยถาม 2 รอบล่ะ
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะสี่ร้อยกว่าบาทครับ จำตัวเลขที่แน่นอนไม่ได้ครับ

จริงอย่างคุณผมว่านะว่ามาเลยครับ พอรู้ว่าแพดมัน compatible กับหูฟังรุ่นตลาดพวกนี้นี่ ถือว่าเป็นงานง่ายเลยครับที่ไหนๆก็มี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

03/06/2020 13:02:01
56

login เข้ามาส่งรูปให้ดูประกอบการตัดสินใจครับ
ขนาดมันเท่ากัน แต่รูปทรงของรูแพดต่างกันเล็กน้อยนะครับ
งานเย็บก็แบบจีนๆแหละครับ มีเบี้ยวบ้างแต่ก็อยู่ในจุดที่ยอมรับได้
เสียงก็ต่างกันด้วย แต่สำหรับผมเสียงที่ต่างไปดันเข้าแนวผมมากกว่า ก็เลยโอเคยิ่งกว่าเดิมอีกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

ผมว่านะ

03/06/2020 13:49:01
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - Sonic Street Fighter

login เข้ามาส่งรูปให้ดูประกอบการตัดสินใจครับ
ขนาดมันเท่ากัน แต่รูปทรงของรูแพดต่างกันเล็กน้อยนะครับ
งานเย็บก็แบบจีนๆแหละครับ มีเบี้ยวบ้างแต่ก็อยู่ในจุดที่ยอมรับได้
เสียงก็ต่างกันด้วย แต่สำหรับผมเสียงที่ต่างไปดันเข้าแนวผมมากกว่า ก็เลยโอเคยิ่งกว่าเดิมอีกครับ

เหมือนมันจะหนาๆ แบบแปลกๆ นะครับ ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองรึเปล่า
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

03/06/2020 13:57:25
56

คือผมจะมาบอกว่า pad ของ sw01 ผมมีสั่งใน ali ไปอีก 2 คู่ เป็นแบบหนังเทียมนะครับ 
อันนี้เขาแจ้งตรง spec มาเลยว่าของ sw01/sw02 

สั่งไปตั้งกะวันที่ 5 เมษา อีก 2 วันจะหมดระยะเวลาส่ง ของยังมาไม่ถึงประเทศไทยเลย กำลังจะทำ refund เลยครับ
วันนี้ดันมีเมล์มาแจ้งว่าของเข้าถึงไทยแล้ว ตอนนี้อยู่ที่ ศป.หลักสี่ล่ะ คิดว่าอีกไม่กี่วันผมคงได้รับของ

แต่คิดว่า pad 2 คู่นี้ผมคงไม่ได้ใช้ล่ะ เลยจะมาถามว่ามีท่านใดสนใจจะรับไปใช้ไหมครับ
คิดว่าจะส่งไปให้ใช้กันฟรีๆอ่ะครับ สำหรับท่านที่ซื้อ sw01 จากร้านเฮียไปแล้วยังไม่ได้เปลี่ยนแพดใหม่นะครับ

แต่ท่านใดที่วางแผนอยากใช้เป็นหนังแท้ก็แนะนำของ dekoni ร้านเฮียเลยครับ

ผมจะได้รับอยู่ 2 คู่นะครับ จะมอบให้ท่านละ 1 คู่นะครับ
เห็นคุณมงคลชัยหาอยู่ผมขอล็อคไว้ให้คุณมงคลชัย 1 คู่ก่อนเลยละกันนะครับ เท่ากับเหลือ 1 คู่นะครับ

ถ้าผมได้รับแล้วจะมาแจ้งอีกรอบนะครับ

รูปที่ลงไว้ในร้านค้านะครับ ของจริงจะมาเป็นยังไงไม่รู้ ส่วนมากของจาก ali มักจะไม่ตรงปกเท่าไหร่ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

03/06/2020 14:02:22
56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - ผมว่านะ
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - Sonic Street Fighter

เหมือนมันจะหนาๆ แบบแปลกๆ นะครับ ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองรึเปล่า
หนาขึ้นจริงๆครับ รูแพดก็เล็กลงนิดหน่อย แต่ใส่แล้วก็ยังครอบใบหูได้สบายครับ และเมมโมรี่โฟมนี่มันก็นิ่มจริงๆ
ความหนาที่มากขึ้นไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมเลยครับ เอามือกดๆแนบหูหน่อยก็ซีลหูสนิทกว่า pad original อีกครับ
ใส่สบายมากๆ เบสมากขึ้นแบบจับต้องได้ครับ ขณะที่กลางแหลมกลมกล่อมกำลังดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

มงคลชัย

05/06/2020 11:43:33
ผมกำลังไล่อ่าน ผมเพิ่งเข้ามาดู ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

มงคลชัย

05/06/2020 11:55:10
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 12 - Sonic Street Fighter

คือผมจะมาบอกว่า pad ของ sw01 ผมมีสั่งใน ali ไปอีก 2 คู่ เป็นแบบหนังเทียมนะครับ 
อันนี้เขาแจ้งตรง spec มาเลยว่าของ sw01/sw02 

สั่งไปตั้งกะวันที่ 5 เมษา อีก 2 วันจะหมดระยะเวลาส่ง ของยังมาไม่ถึงประเทศไทยเลย กำลังจะทำ refund เลยครับ
วันนี้ดันมีเมล์มาแจ้งว่าของเข้าถึงไทยแล้ว ตอนนี้อยู่ที่ ศป.หลักสี่ล่ะ คิดว่าอีกไม่กี่วันผมคงได้รับของ

แต่คิดว่า pad 2 คู่นี้ผมคงไม่ได้ใช้ล่ะ เลยจะมาถามว่ามีท่านใดสนใจจะรับไปใช้ไหมครับ
คิดว่าจะส่งไปให้ใช้กันฟรีๆอ่ะครับ สำหรับท่านที่ซื้อ sw01 จากร้านเฮียไปแล้วยังไม่ได้เปลี่ยนแพดใหม่นะครับ

แต่ท่านใดที่วางแผนอยากใช้เป็นหนังแท้ก็แนะนำของ dekoni ร้านเฮียเลยครับ

ผมจะได้รับอยู่ 2 คู่นะครับ จะมอบให้ท่านละ 1 คู่นะครับ
เห็นคุณมงคลชัยหาอยู่ผมขอล็อคไว้ให้คุณมงคลชัย 1 คู่ก่อนเลยละกันนะครับ เท่ากับเหลือ 1 คู่นะครับ

ถ้าผมได้รับแล้วจะมาแจ้งอีกรอบนะครับ

รูปที่ลงไว้ในร้านค้านะครับ ของจริงจะมาเป็นยังไงไม่รู้ ส่วนมากของจาก ali มักจะไม่ตรงปกเท่าไหร่ 555

รับครับท่าน รบกวนติิิดตดต่อกลับมาที่
ID Line : tonsan1234
หรือ 0622075344
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

มงคลชัย

05/06/2020 12:15:35
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - Sonic Street Fighter
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - ผมว่านะ

หนาขึ้นจริงๆครับ รูแพดก็เล็กลงนิดหน่อย แต่ใส่แล้วก็ยังครอบใบหูได้สบายครับ และเมมโมรี่โฟมนี่มันก็นิ่มจริงๆ
ความหนาที่มากขึ้นไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมเลยครับ เอามือกดๆแนบหูหน่อยก็ซีลหูสนิทกว่า pad original อีกครับ
ใส่สบายมากๆ เบสมากขึ้นแบบจับต้องได้ครับ ขณะที่กลางแหลมกลมกล่อมกำลังดี

ยังไงผมก็ขิอบคุุณ สำหรับเมตตาจิต ที่ท่านได้มอบให้ ขอบพระคุณด้วยใจจริงนะครับ

สำหรัััับผมเอง โดยส่วนตัวนั้น มองว่า แพดพวกนี้เป็นเพียงแค่การ ฟิลเตอร์ มีีีผลในด้านของ db ของแต่ละย่านเสียงเท่านั้นครับ ส่วนรายละเอียดอื่นๆไม่ต่างกันมากครับ ้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้เพราะส่วนสำคัญอยู่ที่ การออกแบบ ห้องอะคููติก ของหูฟังและตัวไดร์เวอร์มากกว่า ครับ

นี่เป็นเพียงความคิิิด ของเด็กช่างอิเล็ก ตัวน้อยๆครับผม ผิดถูกยังไงขออภัยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

pixel3cha

13/06/2020 13:20:14
0
แพดที่สั่งจากaliใช้งานได้ดีมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

zombiegigi

13/06/2020 13:30:12
0

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - มงคลชัย
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ผมว่านะ

ของผมเคลมมาแล้วคับ ก็เปื่อยเหมือนเดิม เขาเลยถามว่า ได้มองรุ่นอื่นอีกไหม ้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้ผมเลยบอก ไม่่่่่เป็นไร ผมพอใจเสียงของมัน
ตอนผมซื้อเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว ร้านแจ้งเลยครับว่าสินค้ามันมีตำหนิ แพดลอก ผมถามทางร้านว่าเปลี่ยนแพดให้ได้ไหมตอนสั่งซื้อครับ เขาก็โทรไปถามศูนย์ไทยให้ แล้วบอกว่าศูนย์ไม่มีอะไหล่แล้วครับของตัวนี้ อยากเปลี่ยนเป็นตัวอื่นมั้ย แต่ผมก็ยังซื้อมาครับ เพราะคิดว่าก็คงไม่เท่าไหร่ แล้วก็ไปเปลี่ยนแพดใหม่ กับหุ้มเฮดแบนด์เพราะลอก 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

มงคลชัย

14/06/2020 20:45:51
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - zombiegigi

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - มงคลชัย

ตอนผมซื้อเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว ร้านแจ้งเลยครับว่าสินค้ามันมีตำหนิ แพดลอก ผมถามทางร้านว่าเปลี่ยนแพดให้ได้ไหมตอนสั่งซื้อครับ เขาก็โทรไปถามศูนย์ไทยให้ แล้วบอกว่าศูนย์ไม่มีอะไหล่แล้วครับของตัวนี้ อยากเปลี่ยนเป็นตัวอื่นมั้ย แต่ผมก็ยังซื้อมาครับ เพราะคิดว่าก็คงไม่เท่าไหร่ แล้วก็ไปเปลี่ยนแพดใหม่ กับหุ้มเฮดแบนด์เพราะลอก 555+
ถึงแม้ แพด จะลอก แต่การที่ได้รุ่น เรือธง มาครอง ในราคาแบบนี้ ผมถือว่าคุ้มค่ามากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"นางไม้ SW-01 Ep.1 กับการฟังเพลงด้วย smart phone"