Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เครื่องเล่นเพลงราคา ระดับ 2หมื่น ยี่ห้อไหนดี

เด็กฝึกหัด

25/05/2020 21:17:18
ราคา 2 หมื่นขึ้น ยี่ห้อไหนดี แต่งต่างกันอย่างไรครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

25/05/2020 22:42:01
390
ในช่วงราคานี้ถ้าสะดวกใช้งานแบบ Android ก็ต้องไปทาง Sony ZX507 ครับ ระบบ Android ใช้งานง่าย โหลดแอพต่าง ๆ มาลงได้อิสระผ่าน Google Playstore ครับ ส่วนเรื่องเสียงนั้นให้เน้นโทนเสียงที่ฟังสนุก เบสนำนิด ๆ อิมแพคแน่น เสียงกลางมีเนื้อหน่อยฟังแล้วไม่รู้สึกบาง เสียงแหลมมาชัดเจนใสตามแบบฉบับของ Sony ครับผม 

ส่วนอีกรุ่นที่แนะนำจะเป็น AK SR25 ที่การลงแอพค่อนข้างจำกัด แต่ก็ยังสามารถโหลดไฟล์ APK แอพสตรีมมิ่งพวก Spotify, Tidal, Apple Music และ Joox มาใช้งานได้ครับ ดู YouTube ผ่านแอพ V-Link ที่ติดมากับเครื่องได้ แต่จะแพ้ Sony ตรงที่ไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทยมาให้ครับ ส่วนเรื่องเสียงนั้น SR25 จะให้ฉากหลังที่เงียบ สงัดกว่า โทนเสียงมาโทนโปร่ง เสียงกลางชัดใส เบสปะทะแน่น ชัด แต่ลูกเล็กกว่าทาง Sony ครับ ส่วนเวทีเสียงนั้นค่อนไปทางกว้างครับ เสียงคนร้องเก็บรายละเอียดได้ดีมาก เสียงกลางแหลมทอดตัวดี จังหวะรวดเร็ว แถมแบตอึด เล่นต่อเนื่องได้นานกว่า Sony ด้วยครับ ถ้าชอบแนวเสียงที่คมชัดก็ต้องมาทาง SR25 นี่เลยครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เด็กฝึกหัด

26/05/2020 03:20:28
ขอบคุณมากครับ คุณเปา 
AK นี่สามารถลง คีย์บอร์ด ไทย เองได้หรือป่าวครับ 
แล้วแบรนด์ Fiio m11 pro หรือ m15 ละเป็นอย่างไร ถ้าเทียบกับ Sony กับ AK 

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เปา เรือธง

26/05/2020 12:26:01
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เด็กฝึกหัด

AK นี่สามารถลง คีย์บอร์ด ไทย เองได้หรือป่าวครับ 
แล้วแบรนด์ Fiio m11 pro หรือ m15 ละเป็นอย่างไร ถ้าเทียบกับ Sony กับ AK 

ลงคีย์บอร์ดไม่ได้ครับผม 

Fiio จะได้เบสแน่น ๆ เสียงกลางแหลมสด ๆ คม ๆ หน่อยครับ แต่เป็นระบบ Android ที่มี Playstore มาให้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เด็กฝึกหัด

26/05/2020 22:28:47
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - เปา เรือธง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เด็กฝึกหัด

ลงคีย์บอร์ดไม่ได้ครับผม 

Fiio จะได้เบสแน่น ๆ เสียงกลางแหลมสด ๆ คม ๆ หน่อยครับ แต่เป็นระบบ Android ที่มี Playstore มาให้เลยครับ

หยิกหู 0
"เครื่องเล่นเพลงราคา ระดับ 2หมื่น ยี่ห้อไหนดี"