Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Dap มันจะเป็นจะตายหรือยังไง ถ้าใส่แบตมาเยอะๆ

เล่าเล่นๆ

25/04/2020 21:34:01
ผมสงสัยมากครับ ทำไมเครื่องเล่นแพงๆ 20000+

ถึงให้แบตเตอรี่มาเท่าเยี่ยวแมว

ฟังได้ 9 ชั่วโมงบ้างละ 10 บ้างละ 12 ชั่วโมงบ้างละ

คือใส่แบตมาเยอะๆ แบบ sony มันตายรึยังไง

งงมากครับ เพิ่มแบตเป็น 20 ชั่วโมง 

เพิ่มน้ำหนัก เพิ่มตังอีก 5000 ผมก็ยอม 

โปรดใส่แบตมาเยอะๆหน่อยเถอะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

SpaceTem

25/04/2020 22:16:21
37
ถ้าเทียบขนาดแบตเตอรี่ที่ใส่มาในเครื่องเป็นหน่วย mAh โซนี่ไม่ได้ใส่แบตมาเยอะกว่าเจ้าอื่นนะครับ ส่วนใหญ่เจ้าอื่นจะใส่มามากกว่าโซนี่ด้วยซ้ำ 

ปัญหาอยู่ที่ตัววงจรมันครับว่าทำยังไงจะทำให้วงจรกินไฟน้อยที่สุด โดยที่คุณภาพเสียงไม่ลดลง ล่าสุด Astell&Kern ก็เพิ่งปรับวงจรของรุ่น sr25 สำเร็จ ทำให้แบตอยู่ได้นานขึ้นเป็น 21 ชั่วโมง จาก 10 ชั่วโมง ในรุ่น sr15 

ส่วนจะให้ขยายตัวเครื่องให้ใหญ่ขึ้นเพื่อใส่แบตอย่างเดียว ทำให้ต้นทุนในการผลิตมากขึ้น หยิบจับใช้ยากมากขึ้น และมีน้ำหนักมากขึ้น เอาเงินส่วนที่มันเพิ่มขึ้นให้ลูกค้าไปซื้อแบตสำรองมาต่อเอาเองดูจะมีเหตุผลกว่า  

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

25/04/2020 22:44:09
107
ผมว่าแบตมันเยอะแล้วนะครับ  แต่ HW ที่กินไฟมันก็เยอะกว่าของSONYเหมือนกันครับ  พวกภาคแอมป์นี่แหละตัวดีเลย  ไหนจะพวกDual DAC อีก

ต้องวัดความต้องการเอาครับ ระหว่างแบตอึดๆแต่ต้องพกแอมป์แยก  กับแบตพอใช้แต่ไม่ต้องพกแอมป์แยก  อะไรประมาณนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Nengy

26/04/2020 21:28:39
0
iphoneใส่battมานิดเดียว แต่xiaomi huawei ใส่battมาเยอะกว่าเยอะ ความหนาหรือน้ำหนักก็ไม่ได้เพิ่มเท่าไหร่เลยนะ ประมาณiphoneกักแหละ กักทุกอย่าง เคยเล่นipod touch genแรกๆ update firmwear ต้องเสียเงิน 5 us dollar
ค้ากำไรเกินเหตุ appleกำไรปีละ1.8ล้านๆบาทเลยนะ centralกำไรปีละ1.2หมื่นล้าน นี่กำไรเยอะกว่าcentral150เท่าเลยนะ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"Dap มันจะเป็นจะตายหรือยังไง ถ้าใส่แบตมาเยอะๆ"