Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

SpaceTem

27/03/2020 16:37:28
37
กำลังลังเลระหว่าง Rs2e กับ Gh4 ครับ พอดี ชอบสีไม้ของสองตัวนี้เป็นพิเศษ

ถ้าเอามาฟังเพลงพวก Paradox, Klear, อิ้ง วรันธร, The Pakinsons, Radiohead ควรจะเลือกตัวไหนดีครับ 
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

27/03/2020 16:43:02
390
แนะนำเป็น GH4 ดีกว่าครับ รุ่นนี้เป็นรุ่นที่มีลักษณะเสียงที่พิเศษ เหมือนนำเอาซิกเนเจอร์ของ Grado และ Alessandro เข้ามารวมกัน ทำให้ได้เสียงกลางที่อิ่มหวาน เนื้อเบสนุ่มนวล แต่เสียงย่านแหลมนั้นจะดูโปร่งสะอาด ช่องไฟของชิ้นดนตรีห่างกันเป็นระเบียบ เนื้อเสียงโดยรวมมีความชัดเจนไม่มีสากเสี้ยน ฟังเพลงได้ครอบคลุมมากกว่าครับผม :D
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

SpaceTem

27/03/2020 17:10:20
37
ขอบคุณคุณเปามากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Jean_Stark

27/03/2020 23:59:09
5
ขอถามแจมด้วยครับถ้าเป็นพวก jazz classicsl orchestra แนะนำตัวไหนของ grado ครับ ระหว่าง rs1e กับ ps500e หรือว่าแนะนำเป็นแบรนด์ไหนที่ราคาใกล้เคียง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MaxxIE

28/03/2020 09:10:30
107
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
แนะนำเป็น GH4 ดีกว่าครับ รุ่นนี้เป็นรุ่นที่มีลักษณะเสียงที่พิเศษ เหมือนนำเอาซิกเนเจอร์ของ Grado และ Alessandro เข้ามารวมกัน ทำให้ได้เสียงกลางที่อิ่มหวาน เนื้อเบสนุ่มนวล แต่เสียงย่านแหลมนั้นจะดูโปร่งสะอาด ช่องไฟของชิ้นดนตรีห่างกันเป็นระเบียบ เนื้อเสียงโดยรวมมีความชัดเจนไม่มีสากเสี้ยน ฟังเพลงได้ครอบคลุมมากกว่าครับผม :D
คุณเปาว่ามาซะผมคันอยากลอง GH4 เลย  ดูมันOverall ดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ตามนั้น

28/03/2020 10:48:31
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Jean_Stark

ขอถามแจมด้วยครับถ้าเป็นพวก jazz classicsl orchestra แนะนำตัวไหนของ grado ครับ ระหว่าง rs1e กับ ps500e หรือว่าแนะนำเป็นแบรนด์ไหนที่ราคาใกล้เคียง

ฟังเพลงหลากหลายแนวไปps500eฟังร็อคอย่างเดียวไปrs1e
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ผมว่านะ

28/03/2020 11:43:07
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Jean_Stark

เพลง Jazz กับ Classical มันจะมีเครื่องดนตรีพวก Double Bass ซึ่ง Grado กับ Alessandro มันจะ roll-off ก่อนถึงความถี่ย่านนั้นพอดี จึงน่าจะไม่เหมาะนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

28/03/2020 12:00:00
4,290
ถ้าฟัง Grado แบบชอบสไตล์เสียง แต่อยากได้เวทีกว้าง โปร่ง แยกแยะได้ดีขึ้น ต้องไปรุ่น GS-1000e ครับ ด้วยตัว Pad ที่เป็น Jumbo Pad ทำให้ระยะเวลาครอบลงไป ระยะห่างระหว่างไดรเวอร์กับหู มีมากกว่ารุ่น RS-1e ครับ เวลาฟังพวกออร์เครสตร้ส แจ๊ส จะแยกแยะได้ดีถึงแม้เสียงต่ำอาจจะตอบสนองไม่ลึกนักแต่พอใช้ได้ครับ

GS-1000 ฟังได้ครอบคลุมอีกตัว เข้มและเอาจริงกว่า PS500e ขึ้นมาอีกเบอร์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เปา เรือธง

28/03/2020 13:59:04
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - MaxxIE
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
คุณเปาว่ามาซะผมคันอยากลอง GH4 เลย  ดูมันOverall ดี
ใช่ครับ มันฟังเพลงได้หลากหลายแนว และไม่มี grado รุ่นไหนให้เสียงแบบนี้ได้ ซึ่งปกติตัวนี้จะไม่มีเดโมให้ทดลอง แต่ผมเคยได้ฟังของลูกค้าที่ซื้อไปแล้วเอามาให้ฟังอีกทีหลังเบิร์นไปแล้ว 200 ชั่วโมง จัดว่าแจ่มจริง ๆ ครับ ถ้าผมจะเลือก grado สักตัวนึง ผมจะเลือกตัวนี้ครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำ Grado ครับ"