Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

PenGuin Amp เนี่ย ขับอะไรออกมาดีขึ้นบ้างครับ

CDA

30/09/2007 05:12:41
พอดีสนใจพวกแอมป์ อยู่ แต่ยังไม่มีเงิน เลยอยากลองตัวเล้กๆ ราคาย่อมเยาดูก่อน

ไม่ทราบว่ามันขับอะไรให้ เด่นออกมาบ้าง แล้วเสียงโดยรวมเมื่อใช้มันเป็นอย่างไร

หรือผมจะเก็บตังไปเรื่อยๆ ข้ามไปเล่นพวก the pig ดีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบและที่สนใจครับ :166:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Non_Ms2i_ipod_classic

30/09/2007 20:48:26
ถ้าเปรียบเทียบกับราคาและคุณภาพเสียงที่จะได้เพิ่มขึ้นมา ส่วนตัวผมคิดว่าคุ้มกันราคาค่าตัวนะครับ

ซึ่งรุ่นใหม่นี้ดีกว่ารุ่นเก่ามากเพราะว่า คุณโรเบิร์ต ได้ออกแบบวงจรมาใหม่ทั้งหมดและสามารถชาร์จแบต ในตัวได้เลยซึ่งรุ่นเก่าต้องถอดแบตออกมาชาร์จ
แต่ อ๊อฟแอมป์ ยังเป็นเบอร์เดิม ซึ่งมีชื่อเสียงที่ดีอยู่แล้ว

ถ้าถ้าถามว่าจะซื้อ เพนกวินหรือหมูหวานดี อยากจะให้หาเวลาไปทดลองฟังเองดีกว่า เพราะว่า แบบนี้ต้องแล้วแต่การตัดสินใจครับว่าชอบเสียงแบบไหน
อย่าลืมเอาเครื่องเล่นและเพลงที่เราชอบไปด้วยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

30/09/2007 21:20:55

เจ้าตัวนี้ถือว่าเป็นปราการด่านแรกของคนเล่นแอมป์เหมือนกันครับ

ผมเองยังไม่ได้ฟังรุ่นนี้เลยจ้า มีแต่ตั่วปุ๊ยเท่านั้นที่ใช้อยู่ครับ

แต่เท่าที่เคยฟังเวอร์ชั่นเดิมนั้น เบสค่อนข้างจะมากจนล้นไปหน่อย แต่มาในเวิอร์ชั่นนี้ ผมว่าปรับลงมาจนฟังสบายๆ ไม่เลี่ยนแล้วครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ตั่วปุ๊ย

30/09/2007 22:10:20

5555 มายืนยัน คำพูดเฮียจ้า 55555
หยิกหู 0
"PenGuin Amp เนี่ย ขับอะไรออกมาดีขึ้นบ้างครับ"