Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Converse

03/05/2010 11:18:59

แบรนด์ Vox
ตอนแรกงงมากมันแบรนด์อะไร เพราะโลโก้มันงงๆว่า VO หรือ VOX กันแน่
พอไปสอบถามพนักงานกล่าวว่า"โวกซ์ แต่หาในเวพอ่าน วอกซ์ซะงั้น เอาเหอะแบรนด์ไรก็ช่างมันเหอะ55
แบรนด์เกาหลี ไทยซื้อมาทำ และน่าจะให้จีนผลิต ~
สรุปจุดประสงค์ก่อนเลยละกันครับ
ที่มานำร่องเพราะอยากให้ท่านๆเหล่ากูรูไปลองฟังดูครับ สำหรับหูฟังตัวแรกของแบรนด์นี้
ที่ผมสนใจคือ
1.สีสวยงาม
2.ดีไซน์ดูทั่วไปตามเทรน
3.วัสดุดูทนทานดีครับ

ชี้เป่าทดลองฟังที่เซียร์รังสิตครับ
ถ้าไปลองที่ Shop vox ชั้น1 จะได้ลองตัวใหม่แกะกล่องครับ
ถ้าไปลองที่ ซุ้มโซนโนตบุคชั้นสอง[ขึ้นบันไดเลื่อนห์น้าสุดก็ถึงเลย] เหมือนจะเป็นตัวที่เบิร์นแล้วแต่ไม่รู้พ้นเบิร์นรึยัง
เพราะเป็นของส่วนตัวของพนักงาน เขาให้ยืมลองฟังครับ^^

เข้าสาระเลยละกัน
ผมหูกระป๋องปลาทูน่านะ

สีสันมีหลายสีดูสดใส น่าจะเข้ากับสาวๆ
แต่เสียงนี่กลับเป็นขาร็อคครับ เบสมาเต็มๆ!!

ผมได้ลองฟังไม่นานครับทั้งตัวเบิร์นแล้ว และ ตัวแกะกล่อง
ตัวเบิร์นแล้ว เบสมาพอดีๆครับ ฟังได้เรื่อยๆ เสียงกลางมีน้ำหนัก เวทีกลางๆครับ[ผมไม่รู้ว่าพ้นเบิร์นรึยัง]
ตัวแกะกล่อง แย่มากครับ เสียงร้องบาดหู เบสบวม ฟังไปไม่เกินนาทีผมวางเลย
อ่าราคาตอนนี้ที่ช็อป 399 ครับ
จบละสั้นๆ555 ก็นะ มานำร่องเฉยๆ รอเซียน^^

เครดิตรูปจาก bctohome ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"[review นำร่อง?] VOX in-ear"