Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

กว่าจะเป็นดาบที่งดงาม และคมกริบ

แมวอ้วนอืดดดดดดลำปาง

02/09/2007 00:02:50

เหล็กดาบที่งดงาม คบกริบ และเป็นอาวุธเพื่อชัยชนะ
กว่าจะเป็นดาบได้ มันต้องผ่านความเจ็บปวด
ผ่านการทุบ การตี ผ่านการหลอมร้อน ผ่านความทรมานต่างๆ นาๆ
จนกระทั่งเป็นดาบที่เป็นอาวุธได้

กว่าจะมีวันที่รุ่งเรือง สำเร็จ และยิ่งใหญ่
ใช่ว่าจะได้มาง่ายๆ
ต้องผ่านอุปสรรคต่างๆ มากมายครับ
อุปสรรคต่างๆ แต่ละครั้ง คือบทเรียนแต่ละบทที่ต้องทดสอบครับ
และการทดสอบก็จะมีไม่สิ้นสุดจนกว่าเราจะสอบผ่านครับ

เป็นกำลังใจให้กับ staff ทุกๆ ท่านครับ
เฮียมั่นคง พี่เบียส พี่ปิง ท่านโอ้ค และท่านสิบสาม

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
ทำให้เต็มที่ เต็มความสามารถครับ

และก็ หน้าม้าทั้งหลาย อยากให้มาเล่นแต่ในเว็บนี้น่ะครับ
เพราะที่นี่คือบ้านเรา ไม่มีที่ไหนอบอุ่นเหมือนบ้านเราครับ

แมวอ้วนอืดดดดดด
นายกสมาคมช้างถีบแห่งประเทศไทย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Mr.Poison

02/09/2007 00:16:26

บ้านเรา...แสนสุขใจ

ถึงจะอยู่ไหน ไหน ไม่สุขใจเหมือนบ้านเรา....

เห็นด้วยกับพี่แมวเต็ม ๆ ครับ

เป็นกำลังใจให้พี่ ๆ ทุกท่านเช่นกัน

จบเกมแมนยูชนะ 1 : 0 ครับ อ้าวคนละเรื่อง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ไอ้ตู้

02/09/2007 00:42:27

โอ้โห!...................แมวอ้วนเพื่อนรัก

คำพูดของท่านนี่คมเหมือนใบมีดโกนเลย.......รักนะ แง้ว แง้ว

แล้วก็อย่าลืมนะ D2 มันถ่ายรูปไม่ได้ 5555++
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ดีเจโก้ สมุย

02/09/2007 00:44:30

แจมด้วย เพราะผมก็เด็กผี เหมือนกัน เย้ ๆๆๆๆๆๆ

ในพันธ์ทิพย์ ค่อนข้างจะนานาจิตตังเยอะ
เมื่อก่อน ก็เคยเข้าไปอ่านหาความรู้
แต่หลัง ๆ นี้ แทบไม่แวะ เข้าไปดู เลย

บ้านหลังนี้ แสนสุขใจ ดีจริง ๆ ครับ

ว่าแล้วก็ แจกเพลง ซักกะนิดดี ก่า พอดี เพิ่งอัพ ไปลง เวบ มา

เป็นเพลงบรรเลง ซาวด์แทร็ค ใครเป็นคอซาวด์แทร็ค ก็ลองโหลด มาฟังได้เลย รับรองถูกใจแน่นอน
Artist :Japan Philharmonic Plays
Album : FILM SPECTACULAR 1 [ SCORE THEME ]
Rip by iTunes with 320 CBR
Up by www.mediafire.com
No pass
Rar 48.12 MB / 80.59 MB

1 - 2001 Space Odyssey [ 1968 ] - RICHARD STRAUSS
2 - Lawrence of Arabia [1962 ] - MAURICE JARRE
3 - Around the World in 80 Days [ 1956 ] - VICTOR YOUNG
4 - Born Free [ 1966 ] - JOHN BARRY
5 - Ben Her [ 1959 ] - MIKLOS ROZSA
6 - The Great Escape [ 1963 ] - ELMER BERNSTEIN
7 - Breakfast at Tiffany&squot; s [ 1961 ] - HENRY MANCINI
8 - Those Magnificent Men in Their Flying Machines [ 1965 ] - RON GOODWIN
9 - Godfather Part II [ 1974 ] - NINO ROTA
10 - Taxi Driver [ 1976 ] - BERNARD HERRMANN
11 - Eyes Wide Shut [ 1999 ] - DMITRI SHOSTAKOVICH
12 - Schindler&squot;s list [ 1993 ] - JOHN WILLIAMS
13 - Harry Potter and the Sorcerer&squot;s Stone [ 2001 ] - JOHN WILLIAMS
14 - Star Wars Episode 2 Attack of the Clone,Love Theme [ 2002 ] - JOHN WILLIAMS
15 - Indiana Jones and the Temple of Doom [ 1984 ] - JOHN WILLIAMS

http://www.mediafire.com/?95x1psbz9tb
http://www.mediafire.com/?3hlji9xybzy
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

02/09/2007 01:22:00

โห แมวอ้วนนี่เล่นโพสอ่านแล้วกระดากจริงๆ 555

อ่านแล้วเสียววูบลงไปถึงรูทวาร (ตูด) เลยนะ 555

ขอบคุณที่เป็นห่วงเป็นใยครับ 555

แต่อย่างที่ว่า เราต้องยอมรับตัวเองให้ได้จริงๆ ว่ามันมีข้อผิดพลาดจริงๆ เหมือนกัน เป็นข้อผิดพลาดบกพร่องที่ไม่ควรละเลยเช่นกัน

แมวอ้วนก็เป็นคนที่ทำงานในองค์กรขนาดใหญ่บะละฮึ่ม ย่อมรู้ดี

องค์กรของเราเล็กๆ มีแค่ไม่กี่ชีวิต ยังไงคงต้องแก้ไขได้ซิน่า 555

เดี๋ยวว่างๆ ได้คุยกันจ้า 5555

แมวอ้วนนี่เป็นม้าตัวแรกๆ ของร้านเราเลยนะเนี่ย

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ตั่วปุ๊ย

02/09/2007 01:30:17

โห......ขอขอบคุณ   ดีเจโก้ มากครับผม ผมคนนึงแหล่ะ  ที่เป็นคอซาวน์แทร็ค ผมฟังเพลงพวกนี้ตั้งแต่สมัย หนังของสปีลเบิร์ก เรื่องแรกๆ อี.ที. อ่ะ ครับ ไม่ทราบใครจะรู้จักป่าว หนังมันอาจจะเก่ามาก ดนตรี ประพันธ์โดย จอห์น วิลเลี่ยม   จอห์น นั้น แทบจะเรียกว่าเป็นพ่อมดแห่งวงการสกอร์ภาพยนตร์ฮอลลีวู๊ดเลยก็ว่าได้ เลยก็ว่าไ้ด้ เค้าเป็นคนทำเพลงให้หนังของ สปีลเบิร์ก เกือบทุกเรื่อง โดยเฉพาะ ถ้าบรรเลงโดยวง ลอนดอน ซิมโฟนี ออเครสต้า ด้วยล่ะก้อ ถึงพริกถึงขิงเลยครับ 5555   ผมชอบเพลงแนวนี้มากๆเลยครับ ถ้าใครไม่เคยฟังลองโหลดไปฟังดูน๊ะครับ   ผมว่า หายากแล้ว โดยเฉพาะ แทร็คที่ 12 ชินเล่อร์ลิสต์ บรรเลงไวโอลินโดยมือไวโอลินอย่าง อิ๊ชัค เพิร์ลแมนด้วย   มันทำให้นึกถึงภาพ คนเชื้อสายยิว ที่ถูกทหารเยอรมันในยุคฮิตเล่อร์ฆ่าตายเป็นเบือ กองกระดูกเป็นภูเขาเลากา น้ำตาแทบไหลเลยครับ .........

5555 ดีใจจังครับที่มาเจอคนคอเดียวกัน ....

ขอบคุณ ดีเจ โก้ อีกทีครับ ดูดเก็บไว้ก่อนดีกว่า กันพลาด  55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ตุ่ย Head-Fi-mania

02/09/2007 07:58:54

^
::
::

แก้ไขบทใหม่ดังนี้คับ

โห.....ขอขอบคุณ ดีเจโก้ มากคับผม ผมคนนึงแหล่ะ ที่เป็นลำแข้งซาวน์แทร็ค ผมฟังเพลงพวกนี้ตั้งแต่สมัย หนังของตาเปี๊ยก เรื่องแรกๆ อี.ที. (ET ย่อมากจาก Every Touch = ทุกความสัมผัส) อ่ะ ครับ ไมทราบใครจะรู้จักป่าว หนังมันอาจจะกลางเก่ากลางใหม่ ดนตรี ประพันธ์โดย ไอ้จ้อน ลูกน้าเลี่ยม ไอ้จ้อน นั้น แทบจะเรียกว่าเป็นพ่อมดแห่งวงการสนุ๊กหลังโรงหนังฮอลลีวู๊ดเลยก็ว่าได้ เค้าเป็นคนทำเพลงให้หนังของตาเปี๊ยก ได้เรื่องเดียวเจ๊ง โดยเฉพาะ ถ้าบรรเลงโดยวง ลองดัน ทิฟฟานี ออรัลเซ็กซ์ ด้วยล่ะก้อ ถึงพริกถึงขิงเลยครับ 5555 ผมชอบเพลงแนวนี้มากๆเลยครับ ถ้าใครไม่เคยฟังลองโหลดไปฟังดูน๊ะครับ ผมว่า หายากแล้ว โดยเฉพาะ แทร็คที่ 12 ซิฟิลิส บรรเลงไวโอลินโดยมือไวโอลินอย่าง ไอ้ชัก หลานตาแม้นด้วย มันทำให้นึกถึงภาพ คนติดแคนดิด้า ที่ถูกหมอฟันเอา คลอเฮกซ๊ดีนเข้มข้น เทเข้าไปให้กลั้วคอ ฟองงี้ฟ่อดออกมาเป็นภูเขาเลากา น้ำตาแทบไหลเลยครับ .........

5555 ดีใจจังครับที่มาเจอคนคอสั้นๆ แบบเดียวกัน ....

ขอบคุณครับ ดีเจ โก้ ผมดูดไม่ได้คับ เพราะไม่ใช่ยุง วี๊...วี๊..แบบคุณติ๊ก 55555

--------------------------------------------------------------
Nothing gonna change my love for you!!

If you are in trouble, please just let me know.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ตั่วปุ๊ย

02/09/2007 09:00:29

โห.......ป๋าตุ่ย แปลงบทความผม..ส๊ะเละเลยน๊ะ ไม่ยอม ไม่ยอม งี้ต้องมีการทวงคืน .......... จัดปาย เด็กๆ

555555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

nopphong

02/09/2007 10:19:52
เหล็กดาบที่งดงาม คบกริบ และเป็นอาวุธเพื่อชัยชนะ
กว่าจะเป็นดาบได้ มันต้องผ่านความเจ็บปวด
ผ่านการทุบ การตี ผ่านการหลอมร้อน ผ่านความทรมานต่างๆ นาๆ
จนกระทั่งเป็นดาบที่เป็นอาวุธได้

^
^
^

งั้นเรามาช่วยกันทุบเฮียเยอะๆจะได้เป็นดาบดีๆ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

SaviouR

02/09/2007 10:32:13
เมื่อเรามีเหล็กดาบที่ครบกริบกันแล้ว
แต่หากผู้่นำทัพของเราเริ่มท้อแทหมดกำลังใจแล้วไซร้
ลูกทัพของเราก็จะปราชัยได้นะครับ

หากวันใดหมดกำลังใจที่จะทำสิ่งใดแล้ว ให้มองย้อนกลับถึงคืนวันดีๆ ที่เคยมีความสุขร่วมกัน แล้วเราจะได้สิ่งๆดีกลับมานะครับ

และเฮียก็ไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวนี้ ยังมีม้าอีกหลายชีวิตไว้เสริมทัพให้เข้มแข็ง

จากวันแรกที่เหยียบย่ำเข้าไปชม จนถึงวันวานที่เข้าไปเยี่ยมชม กลมเกลียวเป็นความผูกพันดีๆ นะครับ

เป็นกำลังใจให้เฮียอีกคนจากน้องเล็กสุดของบอร์ดละกันคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

02/09/2007 14:06:27

อา มีคนคอซาวด์แทร็ค ด้วย ยังงี้ มีกำลังใจอัพ หน่อย เด๋ว เอา ชุด สองมาลงให้อีก ละกัน
มี ซาวด์แทร็ค จาก อีที คอยาว ด้วย ในชุดที่ สอง
รอนิดนึง อะนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

tuzh

02/09/2007 14:29:39

ผมยังรู้สึกดีทุกครั้งที่เข้ามาเว็บนี้ ถึงแม้วันนี้ผมจะไม่ใช่ม้าของร้านเฮีย ผมก็จะเข้ามาสนุกที่นี่อยู่ดี เพราะผมรู้ว่ามันไม่มีที่ไหนในโลก ที่ให้บรรยากาศพี่ๆน้องๆแบบนี้ ให้หลีกลี้หนีหายจากโลกภายนอกอันวุ่นวาย มาแสดงความเป็นตัวตนที่แท้จริง ได้อย่างไม่ขัดเขินที่นี่...
อย่าหมดกำลังใจนะครับ ขอให้เฮีย พี่เบียส พนักงานและหน้าม้าทุกท่านเข้มแข็ง เพื่อวันที่ดีที่กำลังจะมาถึงครับ
หน้าม้ากระจอกๆอย่างผมก็จะร่วมเดินไปกับทุกท่านด้วย....
ขอพลังจงอยู่คู่กับทุกท่านครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

02/09/2007 18:33:19

ตั่วปุ๊ย มารับไปด้วย คร๊าบ ชุดนี้ มี อีที คอยาว ด้วย อะนะ

พูดถึง อีที ขอเท้า เอ้ย ท้าวความถึงความหลัง นิดนึง
หนังเรื่องนี้ ผมดูเมื่อตอนเด็ก ๆ เหมือนกัน เป็นหนังที่ประทับใจ เด็ก อายุ 11 ขวบ คนนี้ ในตอนนั้น อย่างแรง ครับ
ดูที่โรงหนัง ชื่อ อะไรซักอย่าง เนี่ย จำไม่ได้ รู้แต่ ว่า อยู่ เยื้อง ๆ กับ พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ นี้แหละ

เอ้า ลองดู อะนะ :21:

Artist :Japan Philharmonic Plays
Album : FILM SPECTACULAR 2 [ SCORE THEME ]
Rip by iTunes with 320 CBR
Up by www.mediafire.com
No pass
Rar 67.2 MB / 76.06 MB

01 - Star Wars A New Hope [ 1977 ] - JOHN WILLIAMS
02 - Back to the Future [ 1985 ] - ALAN SILVERTRI
03 - Star Trek Nemesis [ 2002 ] - JERRY GOLDSMITH
04 - Jurassic Park [ 1993 ] - JOHN WILLIAMS
05 - Some Where in Time [ 1980 ] - JOHN BARRY
06 - Superman [ 1978 ] - JOHN WILLIAMS
07 - Alien [ 1979 ] - JERRY GOLDSMITH
08 - E.T. The Extra-Terrestrial [ 1982 ] - JOHN WILLIAMS
09 - Lifeforce [ 1985 ] - HERRY MANCINI
10 - The Terminator [ 1984 ] - BRAD FIEDEL
11 - Cocoon [ 1985 ] - JAMES HORNER
12 - Conan the Barbarian [ 1982 ] - BASIL POLEDOURIS
13 - The Lord of the Rings The Foiiowship of the Ring [ 2001 ] - HOWARD SHORE
14 - Harry Potter and the Chamber of Secarets - JOHN WILLIAMS

http://www.mediafire.com/?59nxdzcd2ww

http://www.mediafire.com/?bpxajznjxzd
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

tuzh

02/09/2007 19:16:24

ขอบคุณ คุณดีเจโก้ครับ เพิ่งเคยได้ฟังนีแหละ เพราะดีครับผม...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

05/09/2007 23:37:00

เอ่อ ไม่ทราบ ว่าชุดที่ สอง เนี่ย คุณ ตั่วปุ๊ย มารับไปรึยัง ครับ

ไม่มาดูดไป เสียดายแย่ นะครับ

ถึง คุณเบียส ด้วย นินึง ไม่ทราบว่า เพลงที่ ฝาก ปิงปิง ไว้ ได้รับรึยัง คร๊าบ
เป็นงัยบ้าง ถูกใจ บ้างมั้ย ครับ

วันหน้าจะได้เอาไปฝากอีก อะนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

ตั่วปุ๊ย

05/09/2007 23:51:03

หูย.......ขอบพระคุณ ดีเจโก้ มากๆเลยน๊ะครับ อยากได้มากครับรวมๆแบบนี้ ไว้มีโอกาส คงได้เจอกันน๊ะครับ   แหม ..... ผมไม่รู้จะมีไรฝากดีเจโก้ดี เอาเป็นว่า ขอบคุณก่อนละกันน๊ะครับ  55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

05/09/2007 23:58:32

แค่รู้ ว่า ชอบ ผมก็ พอใจแล้ว คร๊าบบบ

เป็นดีเจ โดย สายเลือด ครับ ชอบ จัด แล้วก็ สรรหา เพลงที่ คนชอบ มาให้ อิอิ
หยิกหู 0
"กว่าจะเป็นดาบที่งดงาม และคมกริบ"