Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียครับ รบกวนช่วยดูลิงค์นี้หน่อยสิครับ

pinkun

30/08/2007 14:34:39
http://www.head-fi.org/forums/showthread.php?t=255127&page=2&highlight=rs2

ความคิดเห็นที่ 30 นะครับ

ไม่ทราบว่าเป็นทางการหรือเปล่า หรือว่าเป็นการทำกันเล่นๆ ครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

วี้ วี้

30/08/2007 14:42:20

ร้าน รับ โม มั้งครับ

เห็นฝรั่งเขาทำกันเยอะ นะครับ

บางคนทำเอง ด้วยซ้ำ ครับ เข้าโรงไม้ กลึง ลูกสูบ เองเลย... วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

30/08/2007 14:45:25

ผุ้นำทางด้านการแต่ง Grado น่าจะเป็น Headphile.com ส่วน ALO หรือ audio lineout นี่มาทำทีหลังคร้าบบบ 555

ผมว่าเป็นทางการล่ะ เพราะเท่าที่ดู ทั้ง 2 เว็บนี่ทำแบบเป็นล่ำเป็นสัน ไม่ได้ทำเล่นๆ เลยล่ะครับ

แต่เท่าที่รู้ ค่าโม แพงกว่าค่าหูฟังไปอีกหลายเท่าเหมือนกันจ้า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

pinkun

30/08/2007 15:40:17
เจี๊ยกกกกกกกกกกกกก

ถ้าค่าโมแพงกว่าค่าหูฟังไปอีกหลายเท่า งั้นผมขอมองไว้เล่นๆ ก่อนนะคร้าบบบบบบบ

พอดีเห็นอีกกระทู้ มีฝรั่งเปลี่ยนเอาสาย silver dragon มาใส่ rs2 ด้วย อ่านบรรยายแล้วกิเลสพุ่งปรี๊ด ต้องรีบปิดหน้าจอไปเลยครับ พูดไปนี่ ฝรั่งเค้าใจถึงกันดีจัง ไม่กลัวหูฟังเป็นอะไรกันเลยอ่า

เฮียครับ แบบนี้ถ้าพูดถึงเรื่องสาย ที่ grado อวดอ้างสรรพคุณของ UPHLC (จำเป๊ะมะได้) หากเทียบพวกสายตระกูล dragon เนี่ย เป็นยังไงบ้างครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

30/08/2007 16:16:27

ว่ากันตามตรง การโมสายหูฟัง นั้นเนผลน้อยกว่าการเปลี่ยนสายสัญญาณครับ

ดังนั้น การโมสายหูฟัง มันไม่สามารถจะยืนยันได้ว่าผลที่ออกมาจะดีได้อย่างใจหวังจ้า 555

ผมเคยเกือบจะส่ง HF-1 ไปโมสายกับเว็บ moonaudio เหมือนกัน แต่พอสอบถามสนนราคา เอาแบบสายถูกๆ ราคาแบบพื้นๆ และโมแค่สายอย่างเดียว อย่างอื่นไม่ต้อง

ราคารวมค่าส่งไปกลับอยุ่ที่ 7พันกว่าบาท 555

ผมเลยเลิกสนตั้งแต่บัดนั้นครับ

และอีกอย่างนึง ผมเคยฟัง Grado ตัวโมสายของ moon มา ผมว่ามันเพิ่มความจัดจ้านหนักขึ้นไปอีก ซึ่งไม่น่าจะถูกสเปคของผมเอง 555

ผมว่าเดิมๆ ดีแล้ว เวลาขายราคาไม่ตกมากเหมือนกับพวกที่โมจนไม่เหลือเค้าเดิมจ้า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

pinkun

30/08/2007 19:30:34
ขอบคุณคร้าบ ตอบละเอียดดีจัง อิอิ

เกือบลืมนึกถึงเรื่องขายต่อไปเลยครับ เหอๆ

ณ ตอนนี้เผา rs2 ไปราวๆ 220 ชั่วโมงแระครับ ได้ซัก 300 คงพอแระ เพราะเกินนั้นขึ้นไปคิดเอาเองว่าไม่น่ามีอะไรแตกต่างขึ้นมาอีกอ่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ไอ้ตู้

30/08/2007 20:28:00

GRADO ยิ่งเบิร์นยิ่งฉ่ำครับ ของผมเกือบ 500 ช.ม แล้ว

ทุกครั้งที่หยิบมันมาฟังก็จะรู้ว่ามันฉ่ำหูมากขึ้นครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

30/08/2007 20:42:31

ผมกำลังสังหรณ์ว่า ไอ้เจ้า RS2 ของคุณ Pinkun น่าจะเป้นล็อตสุดท้ายที่จะได้มีโอกาสมีแผ่นไม้กลมๆ ที่สลักคำว่า RS-2 ไว้น่ะครับ 555

คาดว่าล็อตหน้าไม่น่าจะมีแล้วล่ะครับ เพราะตอนนี้ RS-1 ที่ผมมันไม่มีแล้ว และคาดว่า RS-2 ก็น่าจะเช่นกัน

ว่ากันตามหลักวิทยาศาสตร์ ไอ้แผ่นไม้กลมๆ นี่มีส่วนทำให้เบสมากขึ้นนะครับ

อ้าว จะหาว่าผมบ้าล่ะซิ ???

5555

ลองทำตามนี้ซิครับ เวลาเอามือปิดด้านหลังหูฟังตรงตะแกรง จะสังเกตุได้ว่าเสียงมันเปลี่ยนไป เวลาแง้มมือหน่อยนึง เสียงก็เปลี่ยนไปอีก

ถ้าปิดหมด เสียงเบสจะหดหายไปหมด

ถ้าเปิดทีละนิด เบสก็จะมาอีกหน่อย

ถ้าเปิดหมดก็มาเต็มที่

แล้วลองคิดดูเล่นๆ นะครับ ไอ้เจ้าไม้กลมๆ ตรงกลาง ผมว่ามันน่าจะมีพื้นที่ประมาณ 20 เปอร์เซ็นต์ของพื้นที่ตะแกรงทั้งหมด

ถ้าแงะออก น่าจะให้เสียงเบสที่มากขึ้นอีกนิด

5555

ผมบ้าหรือยัง ????
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

pinkun

30/08/2007 21:18:35
ง่า 500 ชั่วโมงเลยเหยอครับ อิอิ เอาเป็นว่าผมจะเผาเรื่อยๆ บ่อยๆ นานๆ ละกัน เหอๆ

เอ่อ เฮียครับ คิดได้ขนาดเลยเหยอ (แต่ผมดันลองทำตามนะ) ปิดหมดแล้วเสียงอุดอู้ เพี้ยนๆ พิกล แล้วค่อยๆ ปล่อยมืออ้ะครับ เสียงค่อยๆ เปลี่ยนจริงด้วย อิอิ ดีที่มะได้ชอบเบสอะไรมากมายอ้ะครับ ไม่งั้นมีหวังลองแงะออก เหอๆ
หยิกหู 0
"เฮียครับ รบกวนช่วยดูลิงค์นี้หน่อยสิครับ"