Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเฮียดูกระทู้นี้หน้อยคับ ^ ^

@rtelrooy

29/08/2007 09:25:14
http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM2432707/TM2432707.html
น่าจะร้านเฮียอ่ะ อิอิ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Thanapong

29/08/2007 09:53:15
อ่านแล้วมันแปลกๆแฮะ
ตอนแรกเห็นบ่นๆอยู่ สงสัยกลับบ้านยังไม่หายเหนื่อยแฮะ
แต่พออารมณ์ดีแล้วคนละเรื่องเลย = ="

ผมไม่รู้ว่าคนอื่นคิดยังไงนะ แต่ถ้าเขาคิดว่าร้านเฮียบริการไม่ดี ผมว่าชาตินี้เขาคงหาร้านเข้าไม่ได้แล้วล่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

พันตะมอย

29/08/2007 10:14:42

ถ้าเขาโกรธ หรือ ไม่ชอบ ร้านเฮีย เขาคงไม่ซื้อ หรอกครับ

ีนี่อาจจะบ่นๆ (บางทีการเขียน อะไร ลงใน เวปบอร์ด กับ ความรู้สึกจริงๆ เนี่ย มันก็แตกต่างกันนะครับ)

คนที่มีวิทยายุทธและความสามารถสูงส่งถึงขนาด ถ่ายทอด ความรัก ความรู้สึก ต่างๆ เป็น ตัวอักษร ได้อย่างละเอียด ละออ ละเมียด ละไม นั้น ในใต้หล้า นี้ เท่าที่เห็นๆ ก็คงจะต้องเป็น
ฝีมือการรีวิวประกอบเพลง ของท่านมั่นคง แห่งหุบเขาพันธ์ทิพย์ ที่เพียงจรดปากการีวิว เท่านั้นแหละ สินค้าขาดตลาดกันเห็นๆ..... นอกนั้นก็ยังไม่เห็นใครอีก หายาก หายาก ยอดฝีมือ..... เอิ๊ก เอิ๊ก

เสี่ยวเอ้อ... เหล้าไห สงสัยจะคุยยาว.... วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

บอยครับ

29/08/2007 10:35:57
คนไหนถูกลูกค้าบ่น ชี้แจงหน่อยเร้ว...อิอิ

ผมเคยไปใช้บริการก็รู้สึก ***ประทับใจ***

มั่นคง...บริการทุกระดับประทับใจ ฮ่าๆๆๆ
(ว่าแล้วก็จัดโปรโมชั่น ลดราคา Grado 50% ทุกรุ่น เพื่อตอบแทนลูกค้าที่ใช้บริการ...อิอิ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

29/08/2007 11:22:35

555 เอ้า ผมมาตอบปัญหาก่อน

ร้านมั่นคง นั้นเปิดมาได้ ก็เพราะมาจากสไตล์ในการขายของแบบกันเอง และบริการเหมือนพี่เหมือนน้องมากกว่าลูกค้ากับพ่อค้าครับ และเคยพิสูจน์มาหลายรอบแล้ว ลูกค้าชอบแบบนี้มากกว่าแบบอื่น

แม้กระทั่งตัวผมเอง ตอนสมัยที่ขาย koss 35 เพียงรุ่นเดียว ก็ขายแบบสนุกสนานเฮฮามากกว่าจะมาสนใจว่าลูกค้าจะซื้อหรือไม่ซื้อครับ

คือไม่มีการยัดเยียดหรือรุกเร้าให้ลูกค้าตัดสินใจเร็วๆ หรือใช้ลีลาในการต้อนหน้าต้อนหลัง แต่ผมมักจะให้ลูกค้าลองฟังจนพอใจ และสารภาพบาปเองในภายหลัง 5555

ก็มาถึงรุ่นเบียส รุ่นปิงปิง รุ่น XIII และโอ้ค ซึ่งผมก็วางคอนเซปท์เหมือนเดิมล่ะครับ คือให้ลูกค้าเลือกจนกว่าจะเบื่อตายไปเอง ให้ลูกค้าตัดสินใจเอง เราเป็นแค่คนให้ข้อมูลประกอบเท่านั้นเองครับ

อย่างเหตุการณ์ที่ทำให้ลูกค้าเข้าใจผิดกันในกระทู้ดังกล่าว รับรองว่าผมไม่ได้นิ่งนอนใจแน่นอนครับ คงต้องหาเวลาซักถามกันล่ะ 555

แต่ส่วนนึงก็อยากจะกล่าวขออภัยแทนทีมงานด้วยจ้า เพราะผมเชื่อว่า คงไม่มีเจตนาแน่นอนครับ เพราะดูจากบุคลิกก็เป็นเด็กหัวอ่อน และไม่ใช่เด็กเกเรแน่นอนครับ

แต่อาจจะขาดไหวพริบ ขาดความรัดกุมในการใช้ถ้อยคำครับ และประเมินสถานการณ์ได้ไม่ดีพอ ซึ่งบางท่านที่ไม่คุ้นเคยมาก่อน ก็อาจจะรู้สึกเช่นนี้ได้จริงๆ 555

แต่ยืนยันได้ครับ ว่าทุกความเห็น ผมอ่านหมด และปรับปรุงแก้ไขอย่างแน่นอนจ้า แต่ถ้าขาดตกบกพร่องไปบ้าง ก็คงต้องขออภัยล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ล่ะครับ 555

กระซิบอะไรอย่างนึง......ในร้านมั่นคง ไอ้คนที่กวนที่สุดก็คือตัวผมนั่นแหละ 5555

555

ปล.ขออภัยคุณ THE SENT เจ้าของกระทู้ใน PANTIP ด้วยครับ งวดหน้าถ้ามีโอกาสเจอกัน เดี๋ยวพาไปเลี้ยงแผนโบราณ 5 ชั่วโมงเลยละกัน 555 (ให้ตั่วปุ๊ยพาไปก็ได้)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Mr.Poison

29/08/2007 11:23:03

อ่าวเมื่อกี้ไม่เห็นว่ามีคนมาโพสท์แล้ว...T_T
ขอโทษครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ตั่วปุ๊ย

29/08/2007 11:51:59

5555 .......   ผมอยากจะบอกว่า (นี่ไม่ได้เข้าข้างเลยน๊ะ) พูดจากใจเลย  ผมเล่นหูฟัง มาก็นานพอสมควร และก็ร้านเฮียไม่ใช่ร้านแรกที่ผมซื้อหูฟัง แต่ยินยันได้ว่าเป็นร้านสุดท้ายเลย (เพราะตังหมด)55 ไม่เคยเห็นมีร้านไหนที่บ้าและก็ ประสาทกิน เท่าร้านเฮียมั่นเลย   ผมก็เลยชอบ ติดใจ  ในความติงต๊องของ เฮีย กะ พี่เบียส ทำให้ผมชอบและอุทิศอวัยวะ .... เอ๊ย ....ใจมาช่วยขายของให้ เดี๋ยวนี้ ทุกวันเสาร์  ผมต้องไปร้านเฮียที่พันทิพย์ ประตูน้ำ ไปช่วยขายของ ไปพบปะคนที่ชอบพอหูฟังเหมือนเรา  ไม่รู้ทำไม มันไปด้วยใจจริงๆครับ  ค่าจอดรถผมก็เสียเอง ซื้อของที่ร้านก็ต้องจ่ายตังเฮีย   กินข้าวก็ออกเอง ไปอยู่ตั้งแต่เที่ยงยันปิดร้าน เฮียก็ไม่ได้มาออกอะไรให้ บางคนคิดว่าผมเป็นพนักงานของร้าน แต่จริงๆแล้ว ไม่ได้เป็น ผมก็เป็นลูกค้าเฮียคนนึงเหมือนกัน บอกตรงๆเลยว่า มันโดนใจครับ ไปด้วยใจอย่างเดียวเลย  ชอบในความเป็นกันเองของ เฮียมั่น กะ พี่เบียส และสต๊าฟ ทุกๆคนในร้านครับ

เลยอยากช่วย และอีกอย่าง เรื่องที่เกิดขึ้น ผมคิดว่าเป็น 1 ใน ล้านครับ พอดี พนักงาน บางคนอาจจะเหนื่อยล้าจาการขายตลอดวันอ่ะครับ อาจจะมีหงุดหงิดบ้างนิดหน่อย ยังไงก็จะเข้ามาขอยืนยันอีกคนนึงว่า พนักงานร้านเฮีย น่ารักทุกคนจริงๆครับ......... ยกเว้นเฮีย 55555  
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เบียส

29/08/2007 11:54:00

อ่านแล้วเหมือนกัน ครับ ก็ต้อง
กราบขอโทษท่านลูกค้าด้วยครับ ผมจะรีบ

ปรับปรุงการบริการลูกค้า ซะใหม่ เพื่อให้คงไว้ซึ่ง ความพึงพอใจของทุก ทุก ท่าน

แล้วต้องกราบขอบคุณท่านลูกค้า สำหรับคำติ
หากไม่มีการติ ก็คงจะไม่รู้ ว่าเราทำงานกันอย่างไร

ผมสัญญาว่า จะปรับปรุงและพัฒนา สินค้าและบริการให้ดียิ่งขึ้น
ขอบคุณ จริง จริง ครับ สำหรับ คำติ-ชม ทั้งหลาย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

pinkun

29/08/2007 12:10:38
ผมเดาว่าคุณ the sent แกน่าจะรู้สึกประหลาดตอนมีพนักงานบอกว่าหูฟังราคาเท่านั้นเท่านี้หรือเปล่าครับ (คือส่วนตัวผมนะ ราคาบอกได้ แต่น่าจะหลังจากการลองฟังและผู้ซื้อตั้งใจจะซื้อแล้วมากกว่าอ้ะ)

และอีกอย่างคือพนักงานที่ต้องขายของแต่เช้ายันค่ำ ไม่ง่ายนะครับที่จะให้ยิ้มแย้มอยู่ตลอดอ้ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

29/08/2007 12:28:10

5555

ขอบคุณตั่วปุ๊ยอีกที นี่ก็เป็นอีกรายที่ชอบมานั่งเล่นเป็นเพื่อนกัน หน้าม้าทุกตัว เอ๊ย ทุกคน ก็มาจากลูกค้าทั้งหมดล่ะครับ 555

ไม่ได้รู้จักกันมาก่อน มารู้จักกันตอนซื้อของทั้งนั้นล่ะครับ ซึ่งก็เป็นที่น่ายินดีจริงๆ ที่ตั่วปุ๊ย อุทิศชีวิต เวลา หยาดเหงื่อ และอัวยวะให้กับทางร้านเรา 555

แต่สบายใจได้ครับ ผมเองนั้นต้อนรับทุกคนเท่าเทียมกันหมดครับ แม้ว่าจะใส่กางเกงในตัวเดียวที่ขายตามตลาดนัดแบกะดินมาซื้อของ หรือจะใส่กางเกงในเวอร์ซาเช่ มาซื้อของ ก็บริการเหมือนกันนั่นแหละครับ 5555

ยืนยันว่าช่วยกำชับให้ทีมงานบริการงานขายอย่างเต็มที่ครับ ไอ้ที่ผ่านมาแล้ว ก็นึกว่าเข้าใจผิดกันนิดหน่อยละกันครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ไอ้ตู้

29/08/2007 13:40:34

ผมเองก็ต้องขอบคุณเฮียมั่นและ Staff ทุกๆท่านเหมือนกัน

ที่มีร้านดีๆอย่างนี้ให้พวกเราได้พบปะ เจอกับคนที่ชอบเล่นของเล่นเหมือนๆกันครับ

ที่ผมติดใจมากที่สุดคือ "บรรยากาศในร้านเฮีย" คือมันเหมือนพี่ เหมือนน้อง เหมือนเพื่อนกันมากกว่าอย่างอื่น
ตัวผมเองไม่รู้แ-่งเป็น-่าอะไร เข้าไปได้แ-่งเกือบจะทุกวัน ขนาดมีเวลาแค่ 10-15 นาทีก่อนไปทำงานก็จะต้องเข้าไป(โรคจิตป่าวก็ไม่รู้) 5555++

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

แมวโคร่ง_MS2i

29/08/2007 13:46:30
ไม่รู้ว่าผมพูดเป็นรอบที่เท่าไรแล้ว
ว่าไม่อยากเดินผ่านร้านเฮียเลยจริงๆ

วันก่อนเดินผ่านกะแค่ไปลองฟัง MS1 เล่นๆ
แต่ก็ได้ MS2 กลับมาบ้าน

อะไรกันเนี่ย บร้าาาา ไปแล้วตรู:142:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

@rtelrooy

29/08/2007 13:49:54
ผมก็แวะไปร้านเฮียบ่อยมาก 555 เสาร์ที่ผ่านมาก็แวะไปเอาแผ่นจากคุณเพี้ยน ที่ร้านเฮีย 555
:132:
มิน่าไปที่ไรผมเจอพี่ ตั่วปุ๊ย ประจำ = = ไปประจำทุกวันเสาร์นี่เอง 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ผีฟรีคิก

29/08/2007 14:33:50
ไม่รู้สิเมื่อก่อนไปงามฯเมื่อไหร่เจอแต่ปิงๆ พี่แกหยิบมาให้แล้วก็ไปนอนตลอด
ตอนนี้ไปซื้อประตูน้ำก็เจอปิงๆ แต่เปลี่ยนเป็นหยิบมาให้แล้วไปนั่งหลบมุมแทน
ไม่มีที่นอนเลยนอนไมได้555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

Cobra_heaD

29/08/2007 15:58:53
อยากให้ทำห้องเก็บเสียง ( ซักขนาดตู้โทรศัพท์สาธารณก็ได้ ซัก 2 ตู้ ) เอาไว้ลองหูครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

ZeusT

29/08/2007 16:29:54
ผมเคยไปที่ แมส สกรีน ตั้งแต่ยังไม่เปิดร้านที่พันทิพ อะครับ
ประทับใจ เฮียแกมากๆ เลย

คนเจอหน้ากันครั้งแรก ก็ไว้ใจ ให้ลองหูฟัง, ipod, The pig, etc แบบไม่มีการนั่งเฝ้าเลยครับ

แล้วนะ ไม่เชียร์ให้ซื้อด้วย เฮียบอกแค่ว่า ลองก่อน อย่าซื้อโดยไม่ลอง ถูกใจ ค่อยซื้อ จะลองนานแค่ไหนก็ได้

แต่นะหลังจากนั้นก็ไม่มีเวลาอยุ่ไทย หรือว่า กทม นานๆอีกเลย ก็เลยไม่ได้แวะไปหาอีก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

the sent

29/08/2007 17:23:35
the sent ตามาโพสจากพันทิพย์ครับ ใจจริงก็ไม่ได้มีเจตนาร้ายใดๆ ต่อร้านเฮียนะครับ แค่หยอกกันเล่น ถ้าใครตั้งใจอ่านดีๆจะรู้ เน้นฮาซะมากกว่า
แต่ปรับปรุงได้มันก็จะดีต่อร้านและลูกค้านะครับ เพราะร้านแบบนี้คงหาไม่ได้แล้วที่จะให้นั่งลองฟังกันแทบทุกตัว เป็นร้านอื่นคงโดนตีหัวแตกตั้งแต่ ลองอันที่สามไปแล้ว อิอิ ขอให้ขายดีๆเรื่อยๆไปนะครับ
ที่มาตอบนี่ก็ไม่ได้หวังอะไรนอกจาก นวดแผนโบราณฟรี 5 ชั่ว นี่ล่ะครับ เฮียสัญญาแล้วนะครับ อิอิ (แต่ขอเป็นอ่างได้ไหม 2ชม ก็เหลือแล้ว เอิ๊กๆ ไปดีกว่าเดี๋ยวเมียจับได้ว่าแอบลงอ่าง 555 )
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

ShUsUi

29/08/2007 18:39:17
ผมก็เป็นอีกติดใจในบริการของร้านเฮียอีกคนนะครับ(ประตูน้ำ) แม้ผมไปแค่ครั่งเดียวก็ตาม แต่ก็สัมผัสได้ถึงความเป็นกันเอง ผมนั่งลองอยู่หลายตัวแต่ พี่ปิงปิงกับพี่โอ๊ค ก็ไม่ว่าไรสักคำครับ ถามโน้นถามนี้ ตามภาษามือใหม่หัดเล่น พี่ๆเค้าก็ให้คำตามผมทุกคำถามอย่างเต็มใจ
ยังไง ผมคงเป้นอีกคนนึงที่จะเป็นลูกค้าร้านเฮ้ยไปอีกนานเลยครับ:243:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

นายมั่นคง

29/08/2007 18:45:26

อะจ๊ากกกก..............555

ถ้าเปลี่ยนเป็น 2 อ่าง ต้องหมายความว่าพนักงานของผมต้องปาดคอลูกค้าจนเลือดโชกแล้วล่ะครับ 5555

ขอบคุณครับที่ช่วยติติงกันเข้ามา

แต่ผมอ่านสำนวนก็รู้ครับ ว่าหยอกเล่น แถมโพสเป็นสำนวนติดตลกซะด้วยซ้ำไป ลีลาการโพสไม่เบา มีหยอดมุขเป็นช่วงๆๆ แถมแต่ละมุขเรียกรอยยิ้มได้อย่างจะแจ้ง ชัดเจน

คนที่มีอารมณ์ขันขนาดนี้ สมควรให้เมียตีกบาลให้แยก 555

ว่างๆ เชิญคุณ the sent มารีวิวทิ้งไว้ในบอร์ดนี้นะครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

nopphong

29/08/2007 18:47:29
อยากให้ทำห้องเก็บเสียง ( ซักขนาดตู้โทรศัพท์สาธารณก็ได้ ซัก 2 ตู้ ) เอาไว้ลองหูครับ

^
^
^
พื้นที่แค่นั้นคงทำเป็นตู้ไม่ไหว ทำเป็นกล่องแค่พอให้ลูกค้ายื่นหัวเข้าไปฟังก็พอครับ ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

XIII

29/08/2007 20:53:54
อ่ะ ยังไงผมก็ขออภัยคุณ THE SENT ไว้ ณ ที่นี่ด้วยนะครับ อาจเป็นเพราะผมมีปัญหาส่วนตัวเล็กน้อยในวันนั้น เลยทำให้การบริการอาจจะไม่ถูกใจสำหรับคัณ THE SENT ยังไงก็ขอขอบคุณ สำหรับคำติในข้อผิดพลาดนะครับ ผมจะนำข้อผิดพลาดนี้มาปรับปรุงในการบริการของผมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Mr.Poison

29/08/2007 21:06:54

ผมได้พบสังคมใหม่ ๆ ก็จากร้านเฮียเนี่ยล่ะครับ
ได้รู้จักพี่ ๆ ใจดี ๆ ก็จากที่นี่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

บอย

29/08/2007 21:27:35
ผมเองก็ไปลองที่ร้านเฮียมา(แมส สกรีน)มา2-3ครั้ง สองครั้งแรก ลองแต่ไม่ซื้อ5555 (คงเป็นเพราะหิ้วกล้วยทอดไปฝากเฮีย กะว่าติดสินบนก่อนจะได้ลองนานๆ5555)พอครั้งที่สาม ก็ตัดสินใจซื้อ ไม่เคยโดนบ่นเลย

พอไปที่ประตูน้ำ ก็เหมือนเดิม ลองก่อนทุกอย่าง คุณโอ๊ค กับ ปิง ปิง ให้คำแนะนำที่ดีๆตลอด ไม่ซื้อไม่ว่าขอให้ลองก่อน ตัวละ3หมื่นก็ให้ลอง ผมว่าร้านนี้ดีจริงๆ

แนะนำเพื่อนๆไปซื้อหลายคนแล้ว ที่กล้าแนะนำเพราะไอ้การที่ได้ลองก่อนซื้อ และคำแนะนำที่ดีๆ ของเฮียและคุณโอ๊ค+ปิง ปิง

ว่างๆจะไปซื้อ MS2i รอเก็บตังค์อีกหน่อย5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

เก็นซ้ง

29/08/2007 22:08:08
555
ตอนแรกผมเ้ข้าไปที่ งาม ก็ งงๆ
เจอคุณ โม แล้วนึกไม่ออกว่าเป็นใคร
เลยนั่งรอคุณเบียสไป เรื่อยๆ
แล้วก็นั่งเทสหูฟังตัวเอง (เพื่ออะไรเนี๊ย ฟังอยู่บ้านเองก็ได้ 555)
ฟังไปซักพัก คุณ โม เริ่มเปิดเพลงแข่ง ในใจคิดตอนแรก เอาแล้วมึง แมร่งไล่กูแน่ๆเลย
เลยเดินออกไปกินข้าว เพราะ ฟังไม่รู้เรื่องแล้ว ตีกันมั่วไปหมด
เดินเล่นไปซักพัก ให้อารมณ์เย็นๆ แล้วค่อยกลับมาที่ร้านใหม่

เข้าใจว่าคูณโมก็อยากฟังเพลงเหมือนกัน ไม่ได้ติดใจอะไร ^^
แต่ฝากไว้หน่อยครับ ถ้าลูกค้าลองหูฟังอยู่ ช่วยเบาเพลงนิดนึงครับ เพื่อสุขภาพจิตของลูกค้า ^^

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

นายมั่นคง

29/08/2007 22:22:56

ถือว่าลูกค้าแต่ละรายให้แง่คิดละกันนะ XIII 555

ยังไงเฮียมั่นใจว่าลูกค้ายังคงเห็นใจ และให้โอกาสเราแก้ไขข้อผิดพลาดได้จ้า

----------------------------------

เราทีมงานเดียวกันทั้งหมด ยังไงผมก็หลีกเลี่ยงไม่ได้ในฐานะกัปตันทีมในฤดูกาลนี้ แว๊ก.....ไม่ใช่ฟุตบอล 5555

หากมีข้อผิดพลาดบกพร่องตรงไหน แนะนำเข้ามาได้เลยครับ ผมไม่หนีปัญหาแน่นอน แต่ถ้ามีพลาดไปมั่งก็โหสิให้ผมละกันคร้าบบบ แฮ่มๆๆๆ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

tum

29/08/2007 22:30:59
เอ้าเก็นซัง จะทำงานกับเฮียเเล้วนี่ ครับ เเหม่เเซวทีมงานเดียวกันเองเลย ระวังงานไม่ราบรื่นนะครับ ผมว่าเเค่นี้คุณ XIII ก็นอนปวดหัวเเล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

XIII

29/08/2007 22:37:18

งั้นก้ขออภัยด้วยครับ จะเก็บไว้ปรับปรุงครับ ขอบคุณที่ช่วยชี้จุดบกพร้องครับ :132:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

555,

29/08/2007 23:05:07
ความคิดเห็นที่ 23
555
ตอนแรกผมเ้ข้าไปที่ งาม ก็ งงๆ
เจอคุณ โม แล้วนึกไม่ออกว่าเป็นใคร
เลยนั่งรอคุณเบียสไป เรื่อยๆ
แล้วก็นั่งเทสหูฟังตัวเอง (เพื่ออะไรเนี๊ย ฟังอยู่บ้านเองก็ได้ 555)
ฟังไปซักพัก คุณ โม เริ่มเปิดเพลงแข่ง ในใจคิดตอนแรก เอาแล้วมึง แมร่งไล่กูแน่ๆเลย
เลยเดินออกไปกินข้าว เพราะ ฟังไม่รู้เรื่องแล้ว ตีกันมั่วไปหมด
เดินเล่นไปซักพัก ให้อารมณ์เย็นๆ แล้วค่อยกลับมาที่ร้านใหม่

เข้าใจว่าคูณโมก็อยากฟังเพลงเหมือนกัน ไม่ได้ติดใจอะไร ^^
แต่ฝากไว้หน่อยครับ ถ้าลูกค้าลองหูฟังอยู่ ช่วยเบาเพลงนิดนึงครับ เพื่อสุขภาพจิตของลูกค้า ^^

By : เก็นซ้ง (29/08/2550 23:08:08)

เอ๊า แล้วตอนที่เขาเปิดเพลงฟังทำไม ไม่เดินไปบอกให้เขาช่วยเบาเพลงหล่ะครับ แหมคนเหมือนกันน่าจะพูดกันรู้เรื่อง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

เก็นซ้ง

29/08/2007 23:12:57
ต้องบอกก่อนว่าผมไม่ได้เคืองหรือโกรธ อะไรคุณโมนะครับ

แต่ตอนนั้นด้วยอารมณ์เพิ่งเดินทางมาเหนื่อยๆ มันก็เลยหงุดหงิดง่ายหน่อย

ยังไงถ้าทำให้คุณโมไม่สบายใจก็ต้องขอโทษด้วยครับ

ผมไม่ได้มีเจตนจะต่อว่าครับ แต่มาแนะนำครับ
ถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขอโทษอีกทีครับ

เอ๊า แล้วตอนที่เขาเปิดเพลงฟังทำไม ไม่เดินไปบอกให้เขาช่วยเบาเพลงหล่ะครับ แหมคนเหมือนกันน่าจะพูดกันรู้เรื่อง
:เออแหะ ทำไมไม่เดินไปบอกนะ 55555 โคตรโง่เลย สงสัยวันนั้นอากาศร้อนจัด เริ่มต๊อง หรือว่าจะดมตะกั่วมากเกินไปแล้ว สมองเลยเริ่มตะกั่วตามไปด้วย 555 แล้วตอนนี้มันเริ่มมาที่หูแล้ว เริ่มตะกั่วตามกันไป 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

Tum

29/08/2007 23:24:16
5555 เป็นห่วงนะครับเห็นกำลังจะร่วมกัน เลยโพสเตือนไว้นะครับ พอดี ผมเห็นเรื่องมันกำลังจะจบด้วยดี อะครับ คุณ XIII ก็เข้ามาขอโทษเเล้ว ไม่น่าเข้ามาเติมเชื้อเพลิงนะครับ น่าจะคิดได้ว่าอะไรควรไม่ควร นะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

เก็นซ้ง

29/08/2007 23:36:24
โทษทีครับพอดีผมอ่านไม่จบด้วย หรือว่าเวปมันขึ้นไม่ครบก็ไม่รู้ครับ เบลอๆนั่งทำสายทั้งวัน ดมตะกั่วมากไปหน่อย แล้วเวปตลาดมันก็ชอบขึ้นไม่หมดซะด้วย เลยมองไม่เห็นของคุณโมโพสไว้

ขอโทษจริงๆครับ
ขอโทษอีกที
ผมละไม่สบายใจจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

tuzh

29/08/2007 23:56:46

แหม...แล้วก็แล้วกันไปครับ ผมว่าคงไม่มีใครอยากให้เรื่องพวกนี้เกิดขึ้นหรอกครับ
แต่จะว่าไป มันก็เป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ แก้ไขนิดเดียวก็ OK แล้วครับ
แล้วอีกอย่างสิบสามเนี่ย เค้าบริการได้ดีนะ ผมไปทีไรไม่เห็นเค้าหงุดหงิดอะไรครับ ขอฟังไอ้นั่นไอ้นี่ เค้าก็ขนออกมาให้ลองหมด ที่มันไม่มีตัวลองเค้าก็แกะจากกล่องมาให้ลอง อันไหนใช้ไม่เป็นเค้าก็แนะนำอย่างดี(ไม่เป็นก็ต้องบอกเค้า อย่าฟอร์มอย่างผม...555)
มีอยู่ครั้งผมไปซื้อหูฟังเสร็จ พี่ตุ่ยก็ถามว่าจะไปไหนต่อ สิบสามก็อยู่ตรงนั้นพอดี ผมบอกว่าจะไปซื้อรองเท้า...พี่ตุ่ยบอกทำไมตอบกว้างจัง ผมบอกว่าไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน?...
สิบสามรีบสวนกลับแบบกลัวให้บริการไม่ทันว่า "แนะนำให้ไปดูชั้นบนครับ มีทั้งของจริงของปลอม มือหนึ่ง มือสอง มีหมดครับ ผมขึ้นไปทีไรหมดไม่ต่ำกว่าพันทุกที"
ผมบอกว่า ไม่กล้าขึ้ไปกลัวหลงทาง...
สิบสามทำท่าจะจูงผมขึ้นไปส่งที่ร้านรองเท้า ผมรีบห้ามไว้ บอกไม่ต้อง ล้อเล่น!... ไปเองได้
ไม่งั้นสิบสามคงพาผมไปร้านไหนซักร้านที่รู้จักกัน แล้วหักค่าหัวคิวจากการขายรองเท้าให้ผมในวันนั้น....เวื่อย! ไปใส่ร้ายเค้าได้ไง เค้าอุตส่าหวังดี...5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

kee4cute

30/08/2007 03:40:01
เข้ามาฮา แอดแรพเตอร์...555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

ไอ้โง่ขอแพงอย่างเดียว

30/08/2007 07:11:06
คุณเก็นซ้งนี่ช่างกล้าวิจารณ์เนอะ นี่ขนาดคุณ13แกอุตส่าตั้งกระทู้เปิดตัวให้แท้ๆ

" 555+ ขณะนี้กระุผมได้พบกับ ทายาท F&N แล้ว " ยังจำได้ไหมครับ ดูท่าทางคงยังเด็กอยู่คงไม่ทันได้ชุกคิดว่าผลที่ตามมาจะมีอะไรบ้าง

ไม่ใช่อะไร มันเป็นอย่างที่คุณTumพูดไว้จริงๆ

"เอ้าเก็นซัง จะทำงานกับเฮียเเล้วนี่ ครับ เเหม่เเซวทีมงานเดียวกันเองเลย ระวังงานไม่ราบรื่นนะครับ ผมว่าเเค่นี้คุณ XIII ก็นอนปวดหัวเเล้ว"

"เป็นห่วงนะครับเห็นกำลังจะร่วมกัน เลยโพสเตือนไว้นะครับ พอดี ผมเห็นเรื่องมันกำลังจะจบด้วยดี อะครับ คุณ XIII ก็เข้ามาขอโทษเเล้ว ไม่น่าเข้ามาเติมเชื้อเพลิงนะครับ น่าจะคิดได้ว่าอะไรควรไม่ควร นะครับ"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

tuzh

30/08/2007 07:43:42

โอ้ย!...คงไม่ใช่อย่างงั้นมั้งครับคุณ Tum และคุณ ไอ้โง่ขอแพงอย่างเดียว(ชื่อบาดใจจริงๆ) คือ เก็นซ้งเค้าคงเล่าให้ฟังเฉยๆน่ะครับ ว่าตอนเจอกันครั้งแรก...คงไม่ได้ตั้งใจติติงอะไรหรอกครับ ผมว่าสิบสามก็คงเข้าใจเหมือนกัน มันไม่ใช่เรื่องอะไรที่ต้องคิดมากหน่ะครับ..5555 อย่าถือสากันเลยครับ ทุกคนก็มีเจตนาดีกันทั้งนั้น ไม่ถึงขนาดโกรธเคืองกันหรอกเน๊าะ!....5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

ไอ้โง่ขอแพงอย่างเดียว

30/08/2007 08:15:32
ขอบคุณtuzhมากครับ

จริงๆแล้วไม่ได้เคืองอะไรหรอกครับแต่ผมลองนึกดูว่า ถ้าผมเป็นคุณ13 แล้วผมจะรู้สึกยังไงก็แค่นั้นเองครับ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

นายมั่นคง

30/08/2007 09:55:32

เอ้าๆๆๆๆ

ถือว่าเข้าใจกันคนละทางสองทางละกัน 555 นี่ล่ะภาษาอินเตอร์เน็ต ถ้าไม่ชัดเจนจะแจ้ง อ่านแล้วก็จะไม่เข้าใจกันครับ 55

เจ้าเก็นซ้งก็เป็นเด็กเหมือนเจ้า XIII นั่นแหละ และผมเชื่อว่าไม่ได้เจตนาหรอกครับ อย่างที่เจ้าเก็นซ้งขอโทษนั่นแหละครับ 555

นี่ล่ะ ที่เค้าเรียกว่าวัยรุ่น ยังขาดความรอบคอบ ไม่เหมือนเจ้า ตั่วปุ๊ย ที่มีความรอบคอบมากเกินไป 5555 (ขนาดแยกทิปออกมาเป็นส่วนๆ ว่า คนไหนต้องเท่าไหร่)
--------------------------------------------------------------

ผมเห็นเจ้า XIII มานานเลยครับ ตั้งแต่เป็นลูกค้าตอนเปิดร้านใหม่ๆ ด้วยซ้ำ แถมตอนนั้นผมก็ทดลองให้ XIII รีวิว Meizu เล่นๆ

และยังแถมใช้งานเจ้า XIII ตั้งแต่ยังไม่ได้ทำงานกับผมด้วยซ้ำไปครับ เป็นเด็กมีน้ำใจและช่วยเหลือตอบคำถามมาโดยตลอดน่ะครับ

อีกประการหนึ่ง XIII เป็นเด็กที่ไม่แตะสิ่งเสพติดเลยล่ะ เหล้า บุหรี่ ไม่เอาทั้งนั้น ขายแต่ยาบ้าอย่างเดียว อะจ๊าก.................ไม่ใช่ ไม่ใช่ 555

ผมเชื่อมั่นว่า XIII ไม่ได้มีเจตนาหรอกครับ เพียงแต่สไตล์ของเค้าอาจจะเป็นแบบนั้น ตรงๆ ไม่อ้อมค้อม ไม่กะล่อนเหมือนผม หรือ ตั่วปุ๊ย 555

และอีกประการหนึ่ง อยากใคร่ขอความเห็นใจจากเพื่อนๆ ทุกท่านด้วยจ้า บางทีการทำงานย่อมมีความผิดพลาดบกพร่อง หรือความรุ้เท่าไม่ถึงการณ์ ซึ่งผมเองในฐานะเป็นหัวหน้าทีม เข้าใจดีว่าบางทีถ้าจิตใจวุ่นวาย วอกแวก หรืออยุ่ในภาวะกลัดกลุ้ม

และอีกอย่างตอนนี้ ร้านแบ่งออกไปเป็น 2 ร้าน แต่ก็ไม่ได้มีปัญญาจ้างพนักงานมากมายอะไร ก็เลยกลายเป้นว่าเจ้า XIII ต้องอยู่โยงคนเดียว ว้าเหว่เดียวดายประมาณนั้น

มันก็ทำให้ประสิทธิภาพในการทำงานถดถอยบ้าง ซึ่ง XIII อาจจะต้องฝึกฝนเรื่องสมาธิ และแยกแยะเรื่องต่างๆ ออกจากการทำงาน

แต่ยืนยันได้ครับ XIII เป็นเด็กมีน้ำใจ และยอมรับข้อบกพร่องของตัวเองได้เป็นอย่างดีครับ

555 ขอบคุณทุกท่านจริงๆ ครับ ที่สละเวลาอ่านและช่วยกันแนะนำกันเข้ามาครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

Mr.Poison

30/08/2007 10:44:16

ผมว่าที่เฮียอธิบายทุกอย่างก็ชัดเจนดีมากแล้วนะครับ...ให้จบแค่ตรงนี้เพื่อไม่เป็นการบั่นทอนกำลังใจให้คนทำงานไม่ว่าจะคุณ XIII รวมไปถึงพี่ ๆ คนอื่นด้วยนะครับ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

tuzh

30/08/2007 10:52:58

เห็นด้วยครับผม...5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

วี้ วี้

30/08/2007 12:30:19

XIII เชียร์แขก ดีครับ.. คนไหนดี ขยัน งานเก่ง สุภาพ ค่าตัว เท่าไหร่
XIII รู้ ...... ฮิ ฮิ

มาให้กำลังใจ XIII

สู้ต่อไปเถอะ ไอ้มดแดง XIII
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

อ้วนๆ

30/08/2007 14:10:50
เป็นคนหนึ่งที่ ไปรับการบริการจาก คุณ XIII และ พี่เบียส ที่งามวงศ์วาน.. พอใจนะครับผมว่าแกกำลังดี หยิบมาให้ลอง แต่ไม่มาวุ่นจุ้นกับเรามากไป แกให้ลองจนพอใจค่อยถามว่า ชอบไหม ถ้าไม่แกก็ถามว่าต้องการแบบไหน แล้วก็หยิบมาให้ใหม่....

ส่วนเรื่องการ บอกราคาที่ทำให้คุณ The Sent ตะหงิดใจผมว่าแกคงไม่ได้มีเจตนานะครับ เพราะคำถามแรกที่แกถามผมหลังจากลองหูไป 2 อันก็คือ
... "พี่มีงบฯเท่าไหร่ครับ"..
ซึ่งผมว่าก็เป็นเรื่องปกตินะครับ แกจะได้จัดหูฟังมาให้เราไม่เกินงบ และจะได้ ตีวงพิจารณาแคบลงไปอีก แกคงไม่ได้มีเจตนาดูถูกลูกค้าอะไรหรอแกครับ..

แต่ก็จริงนะที่ว่า คำถามนี้ละเอียดอ่อน คำถ่ามว่า มีงบเท่าไหร่นี่ ถ้าปล่อยมาไม่ถูกจังหวะ ก็อาจจะทำให้ลูกค้าบางคนตีเจตนาผิด เป็นไปดูถูกเขาเหมือนกันนะครับ ผมขอเสนอแนะแบบนี้ดีกว่านะ..:180:

คือ แทนที่จะถามว่า มีงบเท่าไหร่ครับ เฉยๆ ลองเปลี่ยนเป็น

"ขอโทษนะครับ ไม่ทราบมีงบมาเท่าไหร่ ใช้ฟังเพลงแนวไหนครับ จะได้แนะนำหูฟังที่ได้คุณภาพคุ้มราคาที่สุด ให้ครับผม" ..:163:
..
แบบนี้ลูกค้าน่าจะเข้าใจเจตนาครับผม... (แต่ส่วนตัวผมพอใจบริการคุณ XIII อยู่แล้วล่ะ):143:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

เก็นซ้ง

30/08/2007 17:57:54
ผมแค่มาเตือนคุณ 13 ด้วยความหวังดี
มิใช่ด้วยความโมโห
ส่วนเรื่องที่ว่าผมคงไม่ฉุกคิด ผมบอกก่อนเลยว่า ผมคิดว่ามันจะเป็นประโยชน์ต่อตัวคุณ 13 ผมจึงบอก
ถ้าไม่เช่นนั้นผมไม่โพสหรอกครับ ก็ปล่อยไปตามเรื่อง
ใครจะเจออย่างผมบ้างก็ช่างปะไร จริงไหมครับ?
แต่พี่ตั่วปุ๊ยก็ทำให้ผมคิดได้อย่างนึงว่า ทำไมไม่โทร ไปแทน อันนี้แหละที่ผมไม่ฉุกคิด

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าผมโพสด้วยความหวังดีต่อตัวคุณ 13 ทำไมคนอื่นมองว่าผมโพสหาเรื่องคุณ 13 ด้วย ผมไม่เข้าใจจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ

คุณ 13 ถ้ายังไงช่วย โทรหาผมหน่อยครับ ผมไม่มีเบอร์คุณ
081-626-0176
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

นายมั่นคง

30/08/2007 18:25:14

เอ้า โทรหากันก็ดีจ้า

เอ้าเบอร์นี่เลย 087-5118434

เบอร์ของเจ้า XIII จ้า

55

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

เก็นซ้ง

30/08/2007 19:16:33
ขอบคุณครับเฮีย
คุยกันแล้วครับ ก็เข้าใจตรงกันดี
แต่ถ้าคนอื่นๆยังไม่เข้าใจ ก็โทรมาหาผมได้ครับ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

Num

30/08/2007 19:38:30

เนี้ยแหละครับสังคมมั่นคง ถ้อยทีถ้อยอาศัย สำนึกผิดให้อภัย ผลาดสิ่งใดตักเตือนกัน ผิดไซร้เป็นครู ถูกรู้จำมั่น พลาดไปอภัยกัน นี้แหละบ้านมั่นคง.........
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

tuzh

30/08/2007 19:53:33

โอ้โห...สุดยอดเลยครับพี่หนุ่ม คมมากเลยอ่ะ...
สมกับที่เก็บตัวอยู่นาน ที่แท้ก็รอมาปล่อยสำนวนคมๆอย่างนี้นี่เอง...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

ตั่วปุ๊ย

30/08/2007 19:58:58

ขอแสดงความยินดีกับทุกคนด้วย ผมได้เป็นกาวใจประสานให้คนดีกัน ผมเองก็มีความสุข อ่ะ   55555
เชื่อผมเหอะ ไม่มีอะไรที่จะมาทำให้คนที่มีความสามัคคีกัน รักกัน จะแตกแยกกันได้ คนเรามีชีวิตอยู่ ไม่กี่พัน ชั่วโมงเอง   อย่าห้ำหั่นใส่กันเลย  คุยกันดีดี น่ารักกันทุกคน ทั้งเจ้า XIII และก็ เจ้าอ๊อด (เก็นซ้ง) ผมรู้ว่าไม่มีไรหรอก เข้าใจผิดกันเล็กน้อยเท่านั้นเอง 55555

ว่าแต่มีเรื่องนึงอ่ะดิ .......... ทำไมเฮียมั่นถึงเอ่ยชื่อผม บ่อยจังเลยล่ะ  แล้วเอ่ยแต่เรื่องดีดีทั้งนั้นเลยน๊ะ 5555

ต่อไปนี้ผมจะนับละน๊ะ ต่อ 1 ชื่อ เท่ากับ 50 บาท เอาไปเป็นส่วนลด   ตอนที่ผมจะ  ถอยหมู .... เอ๊ย...ไม่ใช่   ถอย  MS Pro ไงเฮีย.......... 555555  ดีม๊ะ ดีม๊ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

Non

30/08/2007 20:26:44
พี่ ตั่วปุ๊ย เฮียแกอาจจะมีใจให้พี่ มั้งช่วงนี้เห็นเอ่ยถึงพี่ออกจะบ่อย ไม่รู้เอาไปนอนละเมอด้วยหรือเปล่า จ๊าก.....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

นายมั่นคง

30/08/2007 21:12:32

555 ไหนๆ ก็พูดถึงตั่วปุ๊ยซักหน่อย

อย่างตั่วปุ๊ยกัยเฮีย นี่มันรุ่นไล่เรี่ยกัน มันค่อนข้างรับมุขทันกันไงล่ะ เรียกว่ามามุขไหน โยนมุขรับมุขส่งกัน ไม่มีผิดคิว พลาดจังหวะ

ก็เลยเอ่ยถึงตั่วปุ๊ยมากหน่อย (ความจริงเอ่ยอยุ่คนเดียว) เพราะบางทีเอ่ยถึงคนอื่น เกิดเค้าไม่รับมุขเราล่ะ เฮียก็ซวยน่ะซิ 55

แต่ถ้าโยนไปที่ตั่วปุ๊ย รับรองไม่มีพลาด แทบไม่ต้องเหลือบตามอง ระดับตั่วปุ๊ย แค่เห็นเงาแว็บๆ ก็รุ้ว่าต้องออกมุมไหน จริงไม๊ๆๆๆ 555

และอีกอย่าง ตั่วปุ๊ย นี่แฟนๆๆเยอะ แซวได้ ด่ายังไงก็ไม่โกรธ ไว้เฮียจะทดลองด่าตั่วปุ๊ย ต่อสาธารณะให้หลายๆ คนได้พิสูจน์กันว่าตั่วปุยนี่ของจริง ไม่มีโกรธ555

-------------------------------------------------------
อย่าง XIII กับ เก็นซ้ง นี่เด็กทั้งคู่ และเฮียการันตีทั้งคู่ ว่าเป็นเด็กๆ ที่ไม่มีพิษมีภัยต่อใครทั้งนั้น จับให้อยู่กับผู้หญิงสองต่อสองก็ทำอะไรไม่เป็น (เปรียบไปว่าเป็นเด็กดีน่ะ 555)

ไม่เหมือนตั่วปุ๊ย

555

อันตรายฉิบ !!!!!!

-----------------------------------------
ขอบคุณ คุณ num ที่กล่าวสุนทรพจน์ได้อย่างน่าชื่นชม 5555 เดี๋ยวให้จูบตั่วปุ๊ยละกัน 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

ตั่วปุ๊ย

30/08/2007 21:49:52

ช่ายๆๆๆๆ   เฮียมั่นพูดถูก 5555 คนอย่างผมโกรธ คนไม่เป็นจริงๆ ชีวิตมีแต่ความสุข กะ เสียงหัวเราะ อ่ะ    เฮียลองไปถาม เจ้า นนท์ ดูดิ ......
ผมไม่รู้จะเครียดไปทำไม โกรธไปทำไม เมียก็ไม่มี ลูกก็ไม่มี  อายุก็ุเยอะแล้ว ตอนนี้ก็เป็นเจ้าของ บ. ไทยเดินร่อน จำกัด (มาหาชน) เพราะไม่มีงานทำ 5555  ใชชีวิต้ส่วนที่เหลืออยู่ให้มีความสุขดีก่า.. ผมจะมีทุกข์ก็ตอนที่สิ้นเดือนต้องจ่ายค่าบัตรเครดิต นี่แหล่ะ......... จ๊าก..ก...ก

ตั้งแต่มารู้จัก เฮียมั่น กะ พี่เบียส ปิง ปิง สิบสาม และก็ ตาโอ๊ค นี่ ชีวิตหรรษา ขึ้นอีกเยอะเลยครับ

และก็ดีใจมากๆ ที่ได้รู้จักสมาชิกทุกคนชาวมั่นคงด้วย จ้า..า..า    55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

ไอ้ตู้

30/08/2007 22:12:02

พี่ไหนเคยบอกผมว่ามีลูกแฝดไง ชื่อว่า"ไอ้ห้อย กับ ไอ้โหน"

แถมยังบอกผมว่ามันใหญ่ไม่เท่ากันอีก ทั้งๆที่มันคลอดมาพร้อมกันแท้ๆ 5555++
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

Woody

30/08/2007 22:22:14
จบด้วยดี เฮียจะไปเลี้ยงที่ไหนดีครับ:254::255::253::252::257:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

เก็นซ้ง

30/08/2007 23:11:59
555
ฮาพี่ตู้จริงๆ คลอดมาพร้อมๆกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

Mr.Poison

30/08/2007 23:19:39

ผมรักทุกคนเลย
หยิกหู 0
"รบกวนเฮียดูกระทู้นี้หน้อยคับ ^ ^"