Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เพลง hotel california ต้องฟังกับหูฟังระดับไหน

ช่วงๆ

31/01/2016 00:09:20
ถึงจะแสดงความเพราะทั้งหมดของเพลงนี้ออกมาได้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nan79

31/01/2016 01:09:03
2
นอกจากหูฟังแล้ว source (file) กับ player ก็ต้องดีด้วย ถ้าต้นทางเป็น mp3 player ตัวเทพ หูฟังระดับท๊อป แต่ต้นทางไม่ดีก็ได้แค่นั้น ต้องทุกอย่างประกอบกัน สุดท้ายอยู่ที่หูคนที่ฟังด้วยว่าได้ยินครบมั้ย

อันที่จริงเพลงอะไรก็ได้นะที่ชอบ ที่อัดเสียงดีๆ ไม่จำเป็นต้องเป็นเพลงนี้หรอก แต่ส่วนใหญ่คนที่ฟังเค้าถือเป็นเพลงชาติแห่งวงการ

ส่วนตัวมี track ที่ฟังมากๆ ยิ่งกว่าเพลงนี้ไม่รู้กี่ร้อยเท่าที่ใช้เป็นตัวเทสเสียง

จะบอกว่า ถ้าไม่ได้ชอบเพลงนี้ไม่ต้องฟังก็ได้ เรายังไม่ฟังนอร่า โจนส์เลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

icenevin

31/01/2016 01:52:41
สำหรับผมนะ เพลงนี้มันมีเสนห์ตรงที่่ ฟังครั้งแรกแล้วมันรู้สึกว่า เห้ย ทำไมเชิ้นดนตรีต่างๆมันดูแยกกันดีจังวะ
ยิ่งฟังของเวอร์ชันอัลบัม hell freezes over หนิมึงเอ้ยยยยยยย เริ่มมาแบบ กีต้านำมาแบบพริ้วๆ
ตามด้วยกลองbangoที่เสียงต่ำ(bass)ของมันนี่แบบ อ่าหหหหหหหห์.......... ฆ่ากุเลยจ้าาาา
ณ โมเม้นต์นั้น ถ้าได้หูฟังดีๆซักตัวก็คงดีไม่น้อย
แล้วภาพก็ตัดมาที่ตัวเองในสภาพที่ คอคล้องหูฟังขณะกำลังกินมาม่ารสต้มยำกุ้ง
ดังนั้นถ้าอยากได้หูฟังที่ฟังเพลงนี้ได้เพราะๆนะ ผมคิดว่า ก็คงต้องหาประมาณว่า
แยกชิ้นดนตรีได้แจ่มแจ้ง กลองชัดๆหน่อย เบสไม่เยอะมากก็ได้ ขอให้มีตัวตนชัดเจนและไม่แห้งจนสัมผัสไม่ได้
ส่วนเสียงร้องนี่ผมว่ายังไงก็ได้ แล้วแต่รสนิยม แต่ที่เด็ดสุดคือกีต้า น่าจะต้องเน้นเรื่อง impactเสียงกลาง มั๊งนะ
ไปๆมาๆ หูฟังที่ผมแนะนำนี่น่าจะเป็นหูฟังในอุดมคติเสียมากกว่า 55555555
ปล. ผมใช้ K551 ก็เพราะมากแล้วสำหรับผม ขาดแค่เบสนิดหน่อย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

nan79

31/01/2016 01:59:58
2
hell freezes over นี่ต้องบอกว่า ฝีมือกันทำดนตรีขั้นเทพ มหาเทพค่ะ จัดเสียงแบบ live แล้วได้แบบนั้น กราบบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หลินฮุ่ย

31/01/2016 02:49:02
PS1000,HE1000,LCD4
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Love Song

31/01/2016 07:55:03
5
Fullside ครับ ยิ่ง Driver ใหญ่ ตอบสนองความถี่ได้ลึกๆ ยิ่งฟังเสียงกระเดื่องและเสียงครางๆ ช่วงต้นๆ เพลง ได้อรรถรสขึ้นครับ ผมฟัง Grado 325e เสียงครางของกลองก็ได้ยินครับ ฟัง Audeze ที่ตอบสนองความถี่ต่ำถึง 5 Hz และเป็นแผ่นพลานาใหญ่ๆ ก็ได้ยินเหมือนกันครับ แต่ได้ยินถนัดกว่าเรียกว่ารู้สึกได้ว่าในหูเราสะเทือนเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

yamano

31/01/2016 08:14:33
271
เป็นเพลงประจำเครื่องผมเพลงหนึ่งเหมือนกัน ชอบมาก
ผมใช้แค่iphone5s. ก็ฟังได้ดีแล้วครับ เพราะตัวเพลงเอง
บันทึกเสียงมาดีมากๆ นักดนตรีก็เล่นดีมากๆ. แต่เรื่องมิติ
ของเสียงจะแบนๆหน่อยไม่ดีเหมือนฟังจากplayer หรือdac
ดีๆ

แต่พอมาเปิดเพลงนี้กับลำโพง Esqure Mini. จบเลยสอบไม่ผ่าน
เสียงทุ้ม กลอง ไม่แน่ เน่ามาก แต่เสียงกีตาร์. กลางแหลม. ร้อง
แจ่ม. ไม่รู่ว่าอัลบั้มนี้มีสองปกหรือเปล่าแต่ของผมปกสีม่วงอ่อน
ออกชมพูๆ. เสียงดีมากเคยฟังที่เป็นปกสีเหลือง ไม่ค่อยแจ่มเท่า
ปกสีม่วง. หรือผมมโนไปเองก็ไม่รู้

ส่วนตัวผมว่า pk1 +แอมดีๆหน่อย. ฟังเพลงนี้ได้อารมณ์ระหว่าง
Rock กับ classic ได้ลงตัวมากที่สุดครับ ให้บรรยากาศไม่แพ้
Fullside. เลยครับ. ถ้าไม่เชื่อไปลองจิ้มๆๆๆที่ร้านเฮียได้เลยครับ

อีกรุ่นนะKZ omx 2. ครับ ต่อตรงกับiPhone ก็แจ่มแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ohwownoone

31/01/2016 08:15:11
370
HD700+MOJO นะ แทบจะเห็นภาพเลยว่า ตอนที่ร้องว่า

You can check-out any time you like,
But you can never leave!

น่ากลัวขนาดไหน เนี่ยย แค่คิดถึงก็ขนลุกแล้ว......เรื่องของเพลงจริงๆนะ ไม่ใช่เรื่องของเวปเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

crabfather

31/01/2016 16:36:59
166
ว่าแล้วก็หาเทปอัลบั้ม Hell Freezes Over มาฟังดีกว่า อยู่ตรงไหนหว่า - -*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

capocino

31/01/2016 18:02:57
2
เพลงนี้เกี่ยวกับมุมมืดของ American dream ครับ ตามที่ลุงDon Henley บอกไว้
"I know, it's so boring. It's a song about the dark underbelly of the American Dream, and about excess in America which was something we knew about."

"It's a song about a journey from innocence to experience."

ผมว่ามันแอบกัดจิก spirit ของ rocknroll ยุคนั้นด้วยหล่ะครับ แบบอัลบั้ม Tommy ของ The Who
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เพลง hotel california ต้องฟังกับหูฟังระดับไหน"