Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำสายอัพเกรด Shure SE 535 LTD หน่อยครับ

Jazzberry

03/09/2015 19:42:33
6
อยากรู้แนวเสียงคร่าวๆก่อนไปหามาลองครับ อยากลองเปลี่ยนสายเล่นดู^^ มีสายใหนน่าสนใจบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Machindize

03/09/2015 21:17:39
1
อยู่ที่ว่าอย่างลด หรือเพิ่มอะไรน่ะครับ

ผมเองใช้ Shure535 ตัวธรรมดาน่ะนะครับ
สำหรับผมเองอัพเกรดด้วย Brimar Monarch ครับ ทองแดง 8 ถักเส้น เพื่อเพิ่มเนื้อเสียง และทำให้เบส Impact มากขึ้นครับ
ถ้าลองไปสายเงินจะทำให้เสียงกระจ่างขึ้น และใสขึ้นครับ ซึ่งผมเข้าใจว่า Shure 535 ตัว LTD นั้นเสียงเดิมของเค้าก็ค่อนข้างโปร่ง และจะแจ้งกว่าตัวธรรมดาอยู่แล้ว โดยส่วนตัวไม่คิดว่าจะเหมาะกับสายเงินครับ เพราะจะทำให้เสียงโทนสูงนั้น คมชัดขึ้นไปอีกครับ

ยังไงลองไปฟังจริงดูก่อน หรือตั้งโจทย์ให้ได้ก่อนครับว่าอยากเพิ่มอะไรจากตัวหูฟังตัวเดิม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำสายอัพเกรด Shure SE 535 LTD หน่อยครับ"