Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ipod เปิดกับลำโพงพกพา-ลำโพงบ้าน ผ่าน 3.5 ต้องเปลี่ยนสายและใช้ dac แบบไหนครับ ช่วยแนะนำ สาย และ dac รา

jodjod

10/08/2015 01:23:11
0
ipod เปิดกับลำโพงพกพา-ลำโพงบ้าน ผ่าน 3.5 ต้องเปลี่ยนสายและใช้ dac แบบไหนครับ

ช่วยแนะนำ สาย และ dac ราคาคุ้มค่าด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/08/2015 20:23:08
1,057
ipod เป็นรุ่นไหน และต่อกับลำโพงรุ่นไหนครับ

ส่วนสาย 3.5mm. ถ้าเปลี่ยนได้ก็จะให้เสียงที่ดีขึ้นตามลำดับครับ อย่างเช่นของเเบรนด์ Audio quest ที่ราคาสตาร์ทที่ 1200 บาทก็ให้เสียงดีกว่าสายเดิมๆเเล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jodjod

10/08/2015 21:52:46
ipod touch 4 กับ ipod touch 6 ครับ

ส่วนลำโพงเสียบไปทั่วทั่งลำโพงพา ลำโพงบ้าน ลำโพงเพื่อน แค่อยากให้เสียงดีขึ้นครับ

ไม่เคยใช้ dac ไม่รู้เรื่องจริงๆ แต่อยากลอง ช่วยแนะนำซัก 2-3 รุ่นได้มั๊ยครับ

ชอบเบสชัดๆที่ไม่กลบกลางแหลม ฟังนานๆไม่ปวดหู ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หาความต้องการให้เจอก่อน

14/08/2015 01:35:09
Dac ที่ต่อกับ ipod touch ได้. มีเยอะคับ. ดีกว่าไหม แล้วแต่ชอบ
M2m. ที่คุณภาพดีกว่าสายแถมก็มีเยอะ. ดีกว่าไหม ก็แล้วแต่ชอบ

แต่กำลังคิดตามว่าชุดอะไรที่ไปเสียบกับอะไรก็ได้แล้วดีขึ้นทุกที่มันจะมีไหม
ถ้าลำโพงมันแย่ชุดเทพแค่ไหนก็ช่วยได้ยากนะคับ

งบไม่มี แนวทางไม่บอก. หว่านกว้างขนาดนี้. อาจได้คำตอบว่าไปให้ลองเอง 555
อีกนิด. เวปนี้ข้อมูลเยอะ. นั่งอ่านสักวันสองวันให้พอรู้ก่อน. จะได้รู้ว่าควรถามอะไรถึงจะได้ของตรงใจคับ
หยิกหู 0
"ipod เปิดกับลำโพงพกพา-ลำโพงบ้าน ผ่าน 3.5 ต้องเปลี่ยนสายและใช้ dac แบบไหนครับ ช่วยแนะนำ สาย และ dac รา"