Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากสอบถามนิดหน่อยครับเกี่ยวกับการซื้อหูฟัง

baaaa

11/08/2015 14:11:07
ผมอยากทราบว่ามีมั้ยครับ ที่คนมีหูฟังอยู่แล้ว แล้วก็ไปซื้อ รุ่นอื่นมาเพิ่ม หรือต่อยอดไปซื้อ ชุดลำโพง โฮมเทียเตอร์

แล้วเพราะอะไร ทั้งๆที่มีอยู่แล้ว ถึงต้องไปซื้อเพิ่ม

ขอบคุณครับ จะนำไปทำ วิจัยเกี่ยวกับการตลาด crm ถ้าท่านใดมีข้อมูลก็ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

11/08/2015 15:20:39
1,368
มีครับ น่าจะเพราะหลงคารม รีวิวของร้านมั่นคงมั้งครับ555 จริงๆหูฟังแต่ละตัว ก็มีคาแรกเตอร์ต่างกันนะครับ ความสบายในการสวมใส่ ของแต่ละรุ่นก็ต่างกัน บางตัวเสียงใช่แต่ความสบายในการสวมใส่ไม่ใช่ บางตัวก็เป็นรุ่นลิมิเต็ด ทำมายั่วสาวกโดยเฉพาะ บางตัวก็เหมาะที่จะฟังเพลงแนวนึง อีกตัวก็เหมาะที่จะฟังอีกแนว บางคนอยู่บ้านฟังฟูลไซส์ ออกนอกบ้านพกอินเอียร์ เพราะพกสะดวก
ดังนั้น ไม่ใช่เรื่องแปลก ที่คนเล่นหูฟัง จะมีหูฟังเกินสองตัวขึ้นไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Ahura

11/08/2015 15:49:42
1,663
จากการเป็นนักเล่น มันจะพัฒนาเป็นนักสะสมโดยอัตโนมัติครับจากการ " หลงเสน่ห์ "

ไม่ว่าจะเป็น รองเท้า กระเป๋า นาฬิกา มอร์เตอร์ไซด์ ฯลฯ ไม่ใช่แค่หูฟังเท่านั้น

ความสุขจากการฟัง มันพัฒนาไปเป็นความสุขจากการได้ครอบครอง

ไม่จำเป็นว่าจะต้องมีแนวเสียง หรือประเภทหูฟังที่หลากหลาย บางคนสะสม รุ่นเดียว ยี่ห้อเดียว หลายๆตัวก็มี ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

11/08/2015 15:51:45
182
เป็นหลักธรรมะครับ เป็นเรื่องของกิเลสและขันติล้วนๆ โลกนี้มีกิเลสมากมาย สำหรับผู้ชาย ก็มี ติดหญิง ชอบรถยนต์สวยๆใหม่ๆและชอบดูพริตตี้ ขี้เมื่อย ชอบเล่นเครื่องเสียง ชอบสะสมหนัง cd แผ่นเสียง อะไรประมาณนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

11/08/2015 22:06:46
4,283
การบำบัดอาการปวดเมื่อยก็เป็นงานอดิเรกประเภทหนึ่งคล้ายๆ หูฟังครับ เมื่อยวันนี้ พรุ่งนี้ มะรืนนี้ก็ยังปวดเมื่อยอยู่ คล้ายๆหูฟังที่เล่นแล้วพักนึงก็เบื่อ และก็อยากได้รุ่นอื่นๆมาทดลองฟัง

แต่ในขณะเดียวกัน คนที่ไม่สนใจ ตีให้ตายเค้าก็ไม่จับไม่ต้องเลยก็มีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

UltraPix

11/08/2015 22:25:39
545
ทั้งความอยากและเรื่องความเหมาะสมของการใช้งานแต่ละแบบครับ สำหรับผม ที่ซื้อหูฟังเพิ่ม เนื่องจากแต่ละตัวนั้นมีแนวเสียงที่มีความโดดเด่นแตกต่างกันครับ และในเรื่องประเภทของหูฟังครับ วันไหนอากาศร้อน ๆ ผมก็หยิบ earbud มาฟังครับ วันไหนอากาศดี ๆ ไม่ร้อน อยากฟังเสียงใหญ่ ๆ ก็ใส่ full size ครับ หรือเวลาไปที่อื่นที่มีเสียงรอบข้างวุ่นวายหรือบนรถก็ใช้ in ear ครับผม ซึ่งหากพิจารณาแล้ว เหตุผลทั้งหมดที่กล่าวมานั้นก็คงเป็นสับเซ็ตของกิเลสครับ 5555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

cambridge

11/08/2015 22:32:51
2
เพิ่งเริ่มเล่นชุดหูฟังไม่กี่เดือน ตอนนี้เอาชุดบ้านและของสะสมเช่นหลอดซีดีแผ่นเสียงที่เล่นมาสิบกว่าปี มาผสมกับชุดหูฟัง แถมผสมกับฟังกับ แผ่น on line คุณภาพสูง มีความสุขดีครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

RockDragon

11/08/2015 22:55:09
2,893
เจ้าพ่อ(บ้า)gadget มั้งครับ
แบบชอบอะไรตัวไหน ก็ลุยโล๊ดละเว้ยยยยย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

bigtoro1

11/08/2015 23:21:44
68
ส่วนตัวหนักทางเครื่องเล่น เพราะมีหูแค่ไม่กี่ตัว ส่วนตัวอยู่ต่างจังหวัดนะ ไม่มีโอกาสลองฟังนะ
บางทีอ่านรีวิวแล้วเกิดอาการคันครับ คืออยากรู้ว่าที่เขาเขียนรีวิวนะมันจริงหรือเปล่า แต่ก็พยายามหักห้ามใจอยู่ครับ ส่วนใหญ่แล้วผมจะรอมือ2นะ เนื่องด้วยทุนทรัพย์น้อย มันแค่อยากลองฟังนะ แต่สารภาพตามตรงว่าไปไม่ทันสักกะทีไอ้ตัวที่อยากฟังนะ แต่ถ้าถามผมนะในใจก็มีสัก2-3รุ่นที่อยากฟังมากๆ คิดว่าสักวันถ้าพร้อม และเจอแบบาคาไม่แรงก็จะซื้อมาฟังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

เอกเรื่องมาก

11/08/2015 23:45:08
23
สำหรับผม อาจจะต่างจากคนอื่น ผมไม่ชอบมีหูฟังหลายตัว(หมายถึงหลายรุ่น) ถ้าผมยังเปลี่ยนหูฟังอยู่บ่อยๆ ในงบประมาณที่ซื้อได้ นั่นคือยังไม่มีตัวที่ผมถูกใจจริงๆ อาจจะชอบ แต่ไม่มาก แต่ถ้าหูตัวไหนถูกใจมาก พอที่จะใช้เป็นประจำกาย ก็อาจจะเก็บไว้สองตัว เผื่อนานไปแล้วมันพัง จะหาซื้อไม่ได้

ผมไม่ใช่ประเภทที่ว่า หูฟังตัวนั้นเหมาะกับแนวนั้น หูฟังตัวนี้เหมาะกับแนวนี้ แต่เวลาซื้อ ผมจะเลือกแนวเสียงที่ชอบ แล้วใช้แนวเสียงนั้น ฟังกับทุกเพลงทุกแนวที่ผมฟัง หูฟังตัวไหนมีคนวิจารณ์ว่าไม่เหมาะกับแนวนั้นแนวนี้ แต่เอาเข้าจริงๆ พอผมไปฟัง มันก็ฟังได้นี่หว่า ผมจึงมักได้หูฟังแนวๆ overall มาประจำกายซะส่วนมาก ผมมักจะไม่เลือกหูฟังที่สุดโต่งไปทางด้านใดด้านหนึ่ง แต่ว่าขาดบางอย่างไป

นี่คือแนวของผมล่ะครับ ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนผมบ้างหรือเปล่า เพราะส่วนมากจะเห็นมีหูฟังกันคนล่ะหลายตัว หลายแนว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากสอบถามนิดหน่อยครับเกี่ยวกับการซื้อหูฟัง"