Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ไฟล์ เพลงแบบก้อนเดียว ใส่ปกได้หรือเปล่าครับ

เอกเรื่องมาก

07/08/2015 12:54:49
23
ไฟล์เพลงที่เป็นก้อนเดียว แล้วมี .cue เพื่อแยกแทร็คให้ สามารถใส่ปกได้หรือเปล่าครับ ผมเคยลองใช้ MP3Tag ยัดปกเข้าไฟล์ก้อนนั้นเลย มันก็ยัดเข้าได้น่ะครับ แต่พอเอาลงมือถือ เล่นด้วย power amp มันไม่โชว์ปก ไม่ทราบว่าไฟล์ก้อนใหญ่แบบนี้ มันโชว์ปกไม่ได้เหรอครับ ถ้ายัดปกเข้าไปในไฟล์เลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Ace of Hearts

09/08/2015 13:21:47
6
เคยใช้แต่ app free บน notebook แตก .cue ที่เพื่อนให้มา เป็น flac ได้เป็นเพลง ๆ ไป .cue ตัวหนึ่งก็เป็นอัลบั้มหนึ่งครับ แล้วก็เอา load app free ที่แนะนำในเวปนี่แหละ ใส่ภาพปกให้มัน อันนี้ทำบนมือถือ ทำได้ครับ เล่นเพลง ด้วย app ที่ติดกะมือถือมา มันโชว์ภาพปกติ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

monsteboy

09/08/2015 21:33:23
ผมใช้ db poweramp แล้วแยกออกมาเป็นไฟล์ ๆ แล้วค่อยใส่ปก
หยิกหู 0
"ไฟล์ เพลงแบบก้อนเดียว ใส่ปกได้หรือเปล่าครับ"