Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

AKG K551 ก้านมีรอยร้าว ผมควรทำอย่างไรดี

icenevin

13/07/2015 09:50:31
เมื่อวานบังเอิญไปเจอบอร์ดนึงใน head fi ประมาณว่า AKG K550 crack left plastic part
ผมก็เอะใจนิดหน่อยล่ะ เพราะตัวเก่าผม K540 ที่เคลมไป 4 รอบ ก็มีปัญหาก้านร้าวจนหักเช่นกัน
(ตอนนี้หมดประกันไปล่ะ ยื้อชีวิตด้วยกาวตราช้างอยู่) คิดในใจว่า คงไม่หรอกมั๊ง เพราะใช้มาได้ 3 เดือนกว่าๆ
คงไม่น่ามีปัญหา ยอมจ่ายไปหมื่นกว่าๆ เพื่อหนีปัญหาก้านหักไรนั่น ถ้าเจออีกก็คงจะเกินไปล่ะ แล้วแถมร้านเฮียก็เป็นคนแนะนำตัวนี้ให้ผมตอนที่ก้านK540หักด้วย โดยบอกว่ายังไม่เคยมีปัญหา วัสดุตัวนี้ทนทาน แข็งแรง
ก็เลยลองไปเช็คดูเล่นๆ แต่ปรากฏว่า ทรุดครับ มีรอยร้าวเกิดขึ้นมาแล้ว จุดเดียวกับในกระทู้เป๊ะๆเลย
ผมงงมากๆ เพราะไม่คิดว่าจะมาเจอปัญหาแบบนี้อีก ผมควรทำอย่างไรครับ ราคาหมื่นกว่าๆผมกะจะใช้ยาวๆ 3-4 ปี แต่ดันจะมาตายก่อนปีแรกนี่มันน่าเศร้านะครับ ToT

ปล.ที่จริงผมเคยเคลม K550 ไปแล้ว2รอบจากอาการsoft touchเสื่อมสภาพ จนได้ K551 มาแทน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

The แพะ

13/07/2015 22:27:41
39
กรณีแบบนี้ส่งกลับมาให้ทางร้านตรวจสอบก่อนได้เลยครับ เดี๋ยวผมประสานงานกับทางฝ่ายซ่อมเคลมให้ในวันพรุ่งนี้นะครับ ^ ^

ผมรบกวนคุณ icenevin ถ่ายรูปจุดที่เกิดปัญหาแล้วส่งมาที่เมล์ [email protected] ก่อนได้เลยครับ พรุ่งนี้ผมจะรีบประสานงาน ให้ทางศูนย์พิจารณาในเบื้องต้นก่อนจ้า จะได้ไม่เป็นการล่าช้าครับ

ส่งมาได้เลยจ้า เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมประสานงานให้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

icenevin

13/07/2015 22:39:53
ผมได้ส่งข้อมูลไปทางemail serviceของศูนย์แล้วครับ กำลังรอการติดต่อกลับมา คาดว่าน่าจะช้าพอสมควร แต่เดี๋ยวผมจะส่งรูปกับข้อมูลประกอบไปให้นะครับ เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง
ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
"AKG K551 ก้านมีรอยร้าว ผมควรทำอย่างไรดี"